• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

Monster_Q

Duy Thanh có thể làm 1 bản có hiệu ứng sao lấp lánh icon 4x4 nhỏ giùm mình đc ko ! Tks trước ^^

manh056

Bạn nhầm file rofs2 của ai à :-O Tất cả file rofs2 của mình đều 109MB. Bạn download ở đâu vậy :-??[/QUOTE]

111,949MB chứ 109MB đâu

ltthanh

Trở về thì tất nhiên sẽ trở về nơi trước khi nó vào, bạn nên tìm hiểu kỹ nhá. Bạn bấm Tùy chọn -> Chuyển đến thư viện nhạc -> Tất cả bài hát rồi chọn thử 1 bài hát và bấm trở về xem, nó sẽ trở về danh sách thôi.

Bạn nhầm file rofs2 của ai à :-O Tất cả file rofs2 của mình đều 109MB. Bạn download ở đâu vậy :-??

Của bạn mà,hay cái máy mình nó làm sao nhỉ.. Chắc mỗi tớ bị thôi,để thử giảm bớt 1 số thứ như shido nói xem đựoc k.

ltthanh

Duythanh ơi phiền bạn thêm 1 chút,bây giờ mình muốn giảm dung lượng 1 chút thỳ nên bỏ bớt cái gì trong FW của bạn?

NguyenDuyThanh

Của bạn mà,hay cái máy mình nó làm sao nhỉ.. Chắc mỗi tớ bị thôi,để thử giảm bớt 1 số thứ như shido nói xem đựoc k.

Ko phải do fw đâu xóa bớt làm gì mất công, chỉ do fw khi bạn cook thêm hoặc xóa bớt gì trong fw của mình thôi, mình đang sử dụng 5233 và đã flash thử 3 bản trên rồi mới post, có sao đâu. Tóm lại bạn download nguyên gốc bộ trên của mình rồi flash đảm bảo ko sao.

shido_katori

Active Member
Duy Thanh có thể làm 1 bản có hiệu ứng sao lấp lánh icon 4x4 nhỏ giùm mình đc ko ! Tks trước ^^
bung gói FW ra rồi và rofs2/resource, xoá cái thư mục effect trong đó rồi thay = cái effect sao, đóng gói lại rồi flash

xubaxabu

Có ai dùng bản cho 5233 4x4 icon to ko? Mình vừa flash lại xong nhưng ko đồng bộ danh bạ bằng ovi suite được

Chỉnh sửa cuối:

manh056

Có ai dùng bản cho 5233 4x4 icon to ko? Mình vừa flash lại xong nhưng ko đồng bộ danh bạ bằng ovi suite được

bạn muốn đồng bộ danh bạ thì dùng phần mềm M Guard đó cái đó lưu danh bạ và phục hồi ổn định hơn

tatthanhlx

Anh Thanh coi có cách nào giúp e khôi phục lại 3 cái đèn phím cứng trong lúc sử dụng được hem ? e đã có thử cách thay thế và xóa bỏ cái liên quan đến Mod đó nhưng mà hem được . A chỉ giúp e cái với .

xubaxabu

bạn muốn đồng bộ danh bạ thì dùng phần mềm M Guard đó cái đó lưu danh bạ và phục hồi ổn định hơn

Huhu nhưng vấn đề là danh bạ mình ở trong ovi suite, chả lẽ lại thêm thủ công vào điện thoại và lần sau dùng M Guard.

hanhattri

xài 2.0 mấy bữa nay, quá tuyệt, giờ lại có 2.2 rồi, hehe, DT làm việc hiệu quả thật, mà nghe ace nói 2.2 ko có eff ánh sao hả ???

thainguu

Huhu nhưng vấn đề là danh bạ mình ở trong ovi suite, chả lẽ lại thêm thủ công vào điện thoại và lần sau dùng M Guard.

đành vậy thôi bác ơi, bác Duythanh ko thể chiều theo ý mọi người đc, có người thì muốn đèn bàn phím tắt đi để đỡ tốn pin, có người thì muốn sáng :D ??

Chúng ta nên trân trọng những đóng góp của bác Duy Thanh thay vì cứ đề nghị này đề nghị nọ, những người như: Duy Thanh, Nguyễn Việt Hoa? :D ... đều có những đóng góp nhất định và CFW của họ đều rất tốt!

Cho họ thời gian ăn Tết đi và mình cũng nên tránh điện thoại một thời gian để còn hưởng thụ xuân với gia đình.

Mọi người ăn Tết vui vẻ, hạnh phúc, thành đạt!! =D>

xài 2.0 mấy bữa nay, quá tuyệt, giờ lại có 2.2 rồi, hehe, DT làm việc hiệu quả thật, mà nghe ace nói 2.2 ko có eff ánh sao hả ???

mèn ơi, effiect ngắn ngủn thế mà cũng viết tắt làm em nghĩ mãi... Dùng phần mềm thứ ba để tạo hiệu ứng đi bác! (Em quên tên phần mềm đó rồi :D)

Bản 2.2 nó dùng hiệu ứng mặc định của Symbian 1 nên chạy nhanh, ổn định, tiết kiệm pin, đơn giản và đẹp!

lapvoit

Làm thế nào để xóa game rollercoaster revolution trong fimware gốc 5233 các bạn, có ai chỉ mình không, thank !!

tatthanhlx

Anh Thanh coi có cách nào giúp e khôi phục lại 3 cái đèn phím cứng trong lúc sử dụng được hem ? e đã có thử cách thay thế và xóa bỏ cái liên quan đến Mod đó nhưng mà hem được . A chỉ giúp e cái với . Cho e hỏi lại , e đang rất cần để Flash cái máy e ngay nè :D

thiensudohoi

cái này mình bị rồi , bạn xem có cook thêm gì vào FW hay ko , lỗi này là do Rofs2 vượt quá dung lượng cho phép,tháo bỏ 1 app nào đó hoặc cái data của từ điển AV cũng dc, cái đó flash xong rồi cài dc mà \-/ chúc thành công nghen

cái này là fw cho 21.1 chứ ko phải cho 21.9. Chắc là bạn lên 21.9 rồi chứ gì! Mình có file core cho 21.9 nhưng giờ on bằng dế ko up link cho bạn đk, chờ sáng mai nghen!

sao bản FW trc của bác khi dùng music bar nhấn vào Đang phát rồi nhấn Trở về thì nó vô danh sách bài hát để chọn bài, còn bản FW này nhấn Trở về thì lại văng ra HS nên mỗi lần như vậy lại phải dùng phím Xpress dể mở danh sách bài hát trong thư viện-> bất tiện quá? có cách nào khắc phục ko?

vì fw c6 có thêm phần last played nên nó thế chứ bị lỗi gì! BẠn vào phần music, vào last played phát bài đó rồi back xem nó về đâu, về music chứ làm gì chạy vô list đk! Thế nên trc đó bạn từ ngoài hs vào đó thì nó trở về đó chứ đâu!