• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

Đang up lên bản fix lỗi nhầm menu 3x4 thành 4x4 và thêm:
- Hiển thị cột sóng luôn luôn là 3,5G.
- Tăng thêm FPS tối đa.

Tí là xong giờ ^^

zxcvbnmasd

máy bác 5530 giờ nghỉ hưu ăn tết hết rồi hay sao mà k thấy bài nào về 5530 nữa nhỉ

caubephuthuy

a Thanh ơi,bản FW 3x4 5233 lại trục trặc rồi,phím tắt góc trên bên phải màn hình die rồi,k vô dk,haizZ,cái phím mày trắng ek anh để vô nhanh mấy cái nghe nhạc,xem ảnh ấy,a thử xem có đúng k,của e k thể ấn dk,mất cả cái trượt mở khóa nữa ạ,tiếc quá

Chỉnh sửa cuối:

x4kio

cho e hỏi 1 việc ngoài lề tí
ság nay e vẫn kòn kết nối máy tính đ.c ở ổ đĩa chung ,mà sao h k thể kết nối đ.c nữa ,có thể chỉ e cách sửa đ.c k
e tks tr'c :D:D

Monster_Q

Sau khi flash máy xong, các bạn tắt nguồn = cách tháo pin ra, xong ròi ròi bật máy lên lại bấm *#7370# là xong ^^, res xong ko vào dc menu luôn =.=" phải tắt máy ròi bật lại lần nữa mới vào đc :)
p/s: Duy Thanh cho mình hỏi là sao flash xong bật máy lên báo cái lỗi gì đó :)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

a Thanh ơi,bản FW 3x4 5233 lại trục trặc rồi,phím tắt góc trên bên phải màn hình die rồi,k vô dk,haizZ,cái phím mày trắng ek anh để vô nhanh mấy cái nghe nhạc,xem ảnh ấy,a thử xem có đúng k,của e k thể ấn dk
Mình kiểm tra rồi, ko sao đâu.

cho e hỏi 1 việc ngoài lề tí
ság nay e vẫn kòn kết nối máy tính đ.c ở ổ đĩa chung ,mà sao h k thể kết nối đ.c nữa ,có thể chỉ e cách sửa đ.c k
e tks tr'c :D:D
Bạn thử khởi động lại máy và cắm vào cổng usb khác xem

Sau khi flash máy xong, các bạn tắt nguồn = cách tháo pin ra, xong ròi ròi bật máy lên lại bấm *#7370# là xong ^^
p/s: Duy Thanh cho mình hỏi là sao flash xong bật máy lên báo cái lỗi gì đó :)
Báo lỗi gì đó là do chưa xóa hết private, sys, system, resource (cắm vào PC xóa nốt đi là đc)

=> Tóm lại các bạn sau khi flash hãy làm mới máy bằng cách bấm *#7370# nếu gặp bất kỳ lỗi gì. Vì thường đó sẽ là lỗi ảo hay xung đột tạm thời với fw cũ.

NguyenDuyThanh

hjx ,e đã khởi độg lại r` ,nhưg k đ.c ,chỉ kết nối đ.c ở chế độ pc suite còn ổ dĩa chug thì k ,nãy e lìu mìh lắm ,format thẻ nhớ mà trog nó có bik bao nhiu dữ liệu quan trọg để flash ,k sao lưu đ.c ,hjx ,nhưg vẫn k kết nối đ.c ở chế độ ổ đĩa chug :(:(

Thế lúc cắm vào bạn ko chọn chế độ Ổ đĩa chung à. Mặc định là kết nối PC Suite nhưng bạn có thể chọn mà ^^ Bạn ko chú ý à.

manh056

hjx ,e đã khởi độg lại r` ,nhưg k đ.c ,chỉ kết nối đ.c ở chế độ pc suite còn ổ dĩa chug thì k ,nãy e lìu mìh lắm ,format thẻ nhớ mà trog nó có bik bao nhiu dữ liệu quan trọg để flash ,k sao lưu đ.c ,hjx ,nhưg vẫn k kết nối đ.c ở chế độ ổ đĩa chug :(:(

cái đó máy mình cũng bị.lâu lâu mới kết nối đc.cái file autorun trong thẻ nhớ nó bị lỗi gì hay sao đó.ah pac thanh ơi bản này pin tốt hơn bản trước hok.

Chỉnh sửa cuối:

Monster_Q

Ai ko kết nối đc cáp 523x với pc thì khởi động lại máy là đc :d
Mình mới làm nên biết :d

ajinomoto007

hjx ,e đã chọn ổ đĩa chug ,nhưg k đ.c ,thử mấy chục lần r` ,hjx ,nản
e vừa ghost lại máy xog ,cắm lại đ.c r` ,mà mất rất nhìu chươg trìh cần thiết :(:(

sao bạn k sang máy khác thử đi bạn