• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

hjx ,bác minhtrang nói đúng ,từ giờ em sẽ tập post cho đàng hoàng vậy ,mặc dù hơi khó ,quen tay mấy năm rồi ,hjx
em xài được 1 ngày rồi ,và thấy không có gì xảy ra cả ,hìh như bản 2.2 với 2.5 khác nhau ở mỗi cái mod 3g thui hả bác duythanh ( em xài chưa lâu ,có gì nhận xét sai mọi người thôg cảm )
Khác gì 2.2 đã ghi ở trên cùng.

Duy Thanh mới up bản khác à, thấy ngày up là 2/1 :)

1/2 mà o_O

thanhhaifire

Cho anh hỏi tí Thanh. Anh muốn loại bỏ (Tr.đọc tin nhắn, Ghi chú) thì phải lược bỏ các file nào ở vị trí nào trong fw.

Nokia FW Cleaner 2.0 full có post trên diễn đàn hoạc google, chỉ cần chọn đường dẫn đến rofs2 và chọn trình đọc tin nhắn, nó sẽ tự động liệt kê cá file và ta xóa

quang_0104

hình như cfw 2.5.1 cho 5233 lượt bó cái trình báo cáo sự kiện ngoài HS rồi fải ko

0908727527

Cho anh hỏi tí Thanh. Anh muốn loại bỏ (Tr.đọc tin nhắn, Ghi chú) thì phải lược bỏ các file nào ở vị trí nào trong fw.

Nokia FW Cleaner 2.0 full có post trên diễn đàn hoạc google, chỉ cần chọn đường dẫn đến rofs2 và chọn trình đọc tin nhắn, nó sẽ tự động liệt kê cá file và ta xóa

A xài cái đó thì đừng có xóa cái Location nha, xóa là mất kết nối mạng đó :))

atrau

Mình hỏi chút, FW 523x v40 là gì vậy. Mình xem ban mới nhất trong navifirm vẫn là 21.9.4, sao lại có v40 nào vậy??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

M4_Vu0ng_001

Mình hỏi chút, FW 523x v40 là gì vậy. Mình xem ban mới nhất trong navifirm vẫn là 21.9.4, sao lại có v40 nào vậy??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

bác xem lại đi.có bản v40 cho 523x rồi mà,chắc được hơn 2 tuần rồi thì phải,nếu navifirm của bác không tìm thấy thì down cái bản 1.0plus về là thấy ngay chứ có gì đâu

NguyenDuyThanh

Đầu tiên anh dùng Nokia Firmware Editor 0.3 bung file rofs2 của fw. Rồi dùng Nokia Firmware Cleaner dẫn đến thư mục ROFS2 vừa bung ra (nó nằm trong ổ cài Nokia Firmware Editor) rồi xóa những ứng dụng anh nói. Và vào NFE repack lại. Anh làm thử đi nếu ko dc để tối em làm rồi send anh link. Mà a chú ý nếu xóa trình đọc TN thì Từ điển cũng ko đọc dc các từ tiếng Anh đâu. Nếu dùng từ điển thì k nên xóa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

hình như cfw 2.5.1 cho 5233 lượt bó cái trình báo cáo sự kiện ngoài HS rồi fải ko
Ý bạn nói về widget thông báo sự kiện, tin nhắn, cuộc gọi nhỡ ở hs đúng k? Cái ý là Notification - 1 ứng dụng của Nokia mà bạn có thể tự cài trong pack ứng dụng #2 trang 1 của mình.

P/S: tiện thể ai có font mặc định nào hỗ trợ cả 2 tiếng Trung và Hàn thì share mình nhá. Thanks nhiểu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

hơ ,em vô ý qá ,không đọc kĩ ,sr lại spam nhảm trong topic của duythanh :(:(

K sao đâu ^^. Post của bạn là post cuối cùng kết thúc 200 trang, như kiểu khoảnh khắc giao thừa. Rất quan trọng đó chứ

Chỉnh sửa cuối:

cuticuti9999

mình mới flash xong bản 5233 v40 4x4 bigicon....lúc nào cột sóng củng hiện 3.5g hết hà,mình thix nó hiên 3g thôi chừng nào duyệt wed thì nó nhẩy lên 3.5g...mình hok thấy Các ứng dụng tích hợp:
Flash Lite
Memcheck - kiểm tra ram
BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh, có thể ấn giữ phím 0
Killme
ở đâu hết chỉ có cái AutoInstaller - tự động cài đặt ứng dụng thôi hà..hix

Chỉnh sửa cuối:

tatthanhlx

sao a Minh Thang cuối năm mà xui nhỉ ? e chỉ bị mỗi cái sai menu 3x4 ra 4x4 thôi còn lại sài ngon cơm . A đi đốt nhan xong hãy flash :D

NguyenDuyThanh

mình mới flash xong bản 5233 v40 4x4 bigicon....lúc nào cột sóng củng hiện 3.5g hết hà,mình thix nó hiên 3g thôi chừng nào duyệt wed thì nó nhẩy lên 3.5g...mình hok thấy Các ứng dụng tích hợp:
Flash Lite
Memcheck - kiểm tra ram
BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh, có thể ấn giữ phím 0
Killme
ở đâu hết chỉ có cái AutoInstaller - tự động cài đặt ứng dụng thôi hà..hix
Flash lite thì tích hợp sẵn làm gì có icon. Memcheck, killme, btswitch ở phần Menu > Ứng dụng > Công cụ. Còn cái 3g bạn vào topic mod 3g mà lấy rồi mod vào fw

Chỉnh sửa cuối:

longbs

làm thế nào để cài effect sao lấp lánh như ở bản focus vậy bác ? em đang dùng unique 5230 4x4 large.

NguyenDuyThanh

làm thế nào để cài effect sao lấp lánh như ở bản focus vậy bác ? em đang dùng unique 5230 4x4 large.
Bạn tắt effect đi rồi chép file effect vào c:\resoure rồi bật c2z ở chế độ auto và bật effect lên là dc. Hay cook thẳng vào fw rồi flash lại cho nhanh.

longbs

hii. bác cho hỏi câu nữa, mấy cái widget ngoài màn hình, ở bản focus nó trong suốt. giờ mình chage wallpaper đi, widget nó đen đen, ko dc đẹp, có cách nào làm nó trong suốt ko vây ? bản này xài thích thật ,mượt :D

NguyenDuyThanh

hii. bác cho hỏi câu nữa, mấy cái widget ngoài màn hình, ở bản focus nó trong suốt. giờ mình chage wallpaper đi, widget nó đen đen, ko dc đẹp, có cách nào làm nó trong suốt ko vây ? bản này xài thích thật ,mượt :D
Widget trong suốt ko là do theme quyết định, bạn đổi theme khác là đc.

Gago204

Bạn tắt effect đi rồi chép file effect vào c:\resoure rồi bật c2z ở chế độ auto và bật effect lên là dc. Hay cook thẳng vào fw rồi flash lại cho nhanh.

Bác có thể hd cụ thể hơn được không? Tải Effect ở đâu, bật C2Z là cái j? Mình dùng 5230 icon 4x4 thấy thiếu Effect mất đẹp. hiiii