• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 ==>> X6 v30.0.003 photon

boy_online01

Bác nào ko thích cái menu 4x4 nhưng ko muốn flash lại thì thử làm theo cách của em xem có được ko:
Để tùy ý các bạn dùng x-plore vào C:\resource\grid\ltc mở file akn_logical_template_3.xml ở chế độ Chỉnh sửa (Option>Tập tin> Chỉnh sửa) và chỉnh đoạn code sau với màn hình đứng:
<element id="nohighlight">
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="6" variety_zoom="8">
<textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="0" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
</textvisual>
Nếu các bác để giá trị đỏ là 6 thì ra menu 4x4, nếu để là 3 thì là 3x4. Số 8 hình như là để chỉnh độ to nhỏ của icon, nếu mà cái icon nó to quá thì thử đổi số 8 thành số 4 hoặc số 1 xem có nhỏ bớt đi ko. Đây là mớ lý thuyết em học được ở đây, chưa test thử được. X6 đang sạc pin đến mai flash test thử phát :D

dinhhaanh

phần nghe nhạc có vấn đề rồi, ko vào chỉnh eq, repeat ... đc. ấn vào tùy chọn là bật ra ngoài :(

lỗi cả wifi rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

Phần nge nhạc k vấn đề j , còn wifi thì mình đang nằm trong chăn post bài bằng x6 qua kết nối wifi nhé :D

Phần nge nhạc k vấn đề j , còn wifi thì mình đang nằm trong chăn post bài bằng x6 qua kết nối wifi nhé :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

mình không hiểu sao máy các bác nhiều lỗi thế. mình dùng chưa thấy lỗi gì cả (chém gió chết liền ), có thể do các bác dùng TV chăng ?:-/:(
show hàng tí

Chỉnh sửa cuối:

tuyenhp

trình nghe nhạc thì chuyển qua tiếng E thì OK ! mình thấy cảm biến ánh sáng không hoạt động, ra ngoài trời sáng cũng như ở trong tối màn hình vẫn như vậy không có j thay đổi có ai bị như mình ko ? bản của bác binh24 mình ko bị như vầy ???????????????

mapdit989

Mình thì cái unlock của C6 không hiển thị được. chỉnh time khóa phím o đâu thế bạn?:-?

tuyenhp

mình bình thường ! time khóa phím chính là cái hẹn h tắt màn hình đó bạn =))

zprox

:) hm nay tự nhiên cái phím ex m xài đc,nói chung cũng ổn,mà ram free hơi ít :)

tuyenhp

:) hm nay tự nhiên cái phím ex m xài đc,nói chung cũng ổn,mà ram free hơi ít :)

bạn có để ý vụ cảm biến ánh sáng ko ???????? bạn ra ngoài nắng rồi vào trong tối thử xem ! hay máy mình có vấn đề j @@

boy_online01

Ai flash rồi cho mình xin list tất cả các soft đã đc cài sẵn. Nhanh nhanh hộ mình nhé, chiều nay rảnh định ngồi mod lại.

tuyenhp

đã flash lại bản khác => CFW này cảm biến ánh sáng không hoạt động :(

teenbn

hic. vào nhạc mà chon option là nó đá ra HS. hic. HS thì cập nhât danh bạ không được. chắc đợi bản final quá. cố gáng chỉnh sửa cho a e nha bạn.

đó là bạn để ngôn ngữ máy tiếng việt.còn để tiếng anh thỳ OK

Cái cảm ứng chưa nhậy lắm, Ram còn hơi ít, cái wiget nhìn như Flash ghép vào vậy

widget thật mà,bạn lấy các widget khác r cài mà xem

dkhoan_0211

thông báo cho ae biết là effects saotuyet của bác hantinhtu_baby chạy ngon lành trên fw C6 này nhé :D
cần hình thì tí mình sẽ up \-/

effect nào chạy cũng ngon hết , đẹp long lanh luôn, cook được cả music nghe nhạc của 5k8 bản 15.2 vào nữa, mình sẽ làm bản nữa update thêm cái effect và music 15.2 này \-/

mapdit989

trong roompath không có C2Z sao dùng effect được bạn ? mình cài Animenu mà không có C2z nên chịu không add effect được. hic. xin chỉ giáo ?

teenbn

show hàng tí :D

đẹp wa.up bản này đy bạn
mà fix đc lỗi ấn tùy chọn trong trình nghe nhạc khi ngôn ngữ máy là tiếng việt chưa bạn
kết cái effect qá:D

thông báo cho ae biết là effects saotuyet của bác hantinhtu_baby chạy ngon lành trên fw C6 này nhé :D
cần hình thì tí mình sẽ up \-/

effect nào chạy cũng ngon hết , đẹp long lanh luôn, cook được cả music nghe nhạc của 5k8 bản 15.2 vào nữa, mình sẽ làm bản nữa update thêm cái effect và music 15.2 này \-/
tiện thay luôn cái ovi map mới đy bạn
cho mình 1 vé update vào bản menu 3x4 nhá :-*