• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v41.0.10 RM-612 Refresh cook by 7534286

tuthankhoc

mình hard reset xong thì các phần mềm đấy đều hêt à,sau khi reset bộ nhớ máy trống 270mb, bất cứ bản cfw nào mình đều làm như thế và không thấy xuất hiện lỗi như bạn nói, bạn có giữ đến khi máy khởi động xong không?
Em giữ nguyên đến khi máy hiện màn hình chủ như bác nói. Vẫn không ăn thua thấy còn nguyên ak :((

quachphuthien_1

Thứ nhất là khi bạn flash bạn có check như hình ở trên không? Check vào Facetory set. Bạn có check không?
Thứ hai là lỗi Failed ! Aborting. Lỗi đó liên quan đến driver trong máy bạn. Driver c6 của máy bạn bị lỗi nên dẫn đến hiện tượng J.A.f không tự Facetory set nên còn tạp dư trong firmware. Nếu bị lỗi đó thì bạn Flash lại và dùng lệnh *#7370# để Factory set bằng tay nhé.
Chúc bạn thành công !

Rompatcher nằm trong thư mục công cụ và tên là Hack đó nha bạn :)

Sao mình vào nó văng ra...kick vào là nó văng ra...xin giúp đỡ/.

- Thêm một điều nữa là mún thay đổi font thì làm thế nào...

tuthankhoc

Sao mình vào nó văng ra...kick vào là nó văng ra...xin giúp đỡ/.

- Thêm một điều nữa là mún thay đổi font thì làm thế nào...
Cái Rompatcher bác muốn vào thì để ngôn ngữ tiếng việt ý. Còn thay đổi font thì dùng phần mềm Fontrouter ấy bác

7534286

Em giữ nguyên đến khi máy hiện màn hình chủ như bác nói. Vẫn không ăn thua thấy còn nguyên ak :((

Vậy bây giờ bạn thử xoá j.a.f đi, tháo ovi suite, nokia suite các vấn đề liên quan nokia thì tháo ra hết. Xoá tất cả driver cũ có trong máy sau đó cài lại riêng 1 mình j.a.f thử xem sao nhé :)

blue_hope_92

Vậy bây giờ bạn thử xoá j.a.f đi, tháo ovi suite, nokia suite các vấn đề liên quan nokia thì tháo ra hết. Xoá tất cả driver cũ có trong máy sau đó cài lại riêng 1 mình j.a.f thử xem sao nhé :)

mình vừa flash xong,sao vẫn không thấy cái thanh thông báo của belle nhỉ?

tuthankhoc

E cũng đã thử nhưng không có gì tiến triển bác ak :((

Có phải 4 nút này không bạn::

Cách gỡ ứng dụng CNN ,facebook,..tự cài kèm sau Flash: bỏ file *.uda.* chỉ flash vs 7 file thôi: C00,Rosf2.V35,Rosf3.fpsx,bin,dcp,vpl,fpsx

Cái nút để ấn vào viết hoa đó hả?

7534286

cái thanh dùng để bật tắt wifi,bluetooth,silent,... mà lần trước mình bảo ấy?

À. Cái đó bạn tự cài vào nhé. Mình mod vào nó không hoạt động bạn à. Nó là widget nên hơi khó mod :)

tuthankhoc

Cách gỡ ứng dụng CNN ,facebook,..tự cài kèm sau Flash: bỏ file *.uda.* chỉ flash vs 7 file thôi: C00,Rosf2.V35,Rosf3.fpsx,bin,dcp,vpl,fpsx

Cái nút để ấn vào viết hoa đó hả?
Cách của bác vẫn không được. Haiz không ai xử lý được cái này ak

phucdt3

Hic em liên tục gặp lỗi Failed ! Aborting. Sau đó tháo pin vào lại thì được nhưng các ứng dụng không cần thiết như CNN Twster.... nó tự cài vào máy... Ai biết xử lý giúp em với.. Em cũng đã format thẻ nhưng vẫn không khắc phục được...Haiz máy em chạy win 7 64bit
Mình cóp trên mạng rất nhiều bản jaf nhưng cài thì toàn không được. Máy không hề báo lỗi gì cả. Nhưng mà tới lúc jaf thì lại toàn không tìm được máy. Dù ấn kiểu gì thì cũng không tìm đc máy. Nên toàn fải jaf bằng máy cây. Bạn gửi giúp mình file jaf cho win 7 64bit được không? Để từ sau mình jaf bằng lap cho tiện.

phucdt3

Ak. Có mấy bác mới vào topic này thì chăm chỉ đọc lại từ đầu đi nak! Toàn để mọi người phải trả lời lại hoài. Chán! :(