• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

clone_engineer

wifi

các bác ơi sao duyệt web bằng wifi ko dc, khi vô trình duyệt thi' nó vẫn tìm wifi nhưng lại hỏi có kết nối WAP, em từ chối thế la' nó out luôn help...:((
với lại lúc nao' nó cũng hiện biểu tượng báo la' có sóng wifi, du' đã tắt chức năng xem trạng thái WLAN??

hiepsinight

sao vài giờ cảm nhận , mình nhận thấy bản này chạy rất mượt , mọi thứ đều ok , trừ loa rất to nhưng lại bị rè rè ko hay như bản trước , ko bik có anh em nào bi jống mình ko

hiepsinight

bật to hết mức mới cảm nhận dc tiếng rè bạn , chụp hình thì thấy 2 bản này ngang nhau

ohannguyent

Chủ thớt cho minh hỏi là : trong phần ứng dụng co icon Tải Về khi cập nhật thì được nhưng cài đặt thì bị báo là :không thể cài đặt,phải cài đặt bô chuẩn trước.
NHư vậy mình phải làm sao???? Nhờ các anh em chỉ mình với !!!!!

''đao-lót'' ovistore về, cài đặt là hết! Hoặc cái này ko dùng đc, vào internet chọn ovistore( mục lưu trữ)!

bật to hết mức mới cảm nhận dc tiếng rè bạn , chụp hình thì thấy 2 bản này ngang nhau

cái này tùy từng người cản nhận, có thể mod lại nghe nhạc cho đỡ rè, wa topic cook mod của tungbach có đó! Hoặc từ ''trình phát nhạc'' vào cài đặt chọn 'to'( ko cần chọn 'mở rộng stereo'),nghe sẽ đỡ rè và hay hơn!

Chỉnh sửa cuối:

quydopro

Sau khi JAF bản mới này cảm nhận của riêng mình là bản này rất mượt,tiếc là ko còn mod Vtheme nữa.âm thanh nghe rất to,mở nhạc sàn là lag liền.

Chỉnh sửa cuối:

hungnet22

Flash xong màn hình nháy 4 -5 lần gì đó rồi báo lỗi : "Phone start -up failed - Contact the retailer." là sao các đại ca
Hay máy Em toi rồi. Các đại ca chỉ dùm em với
Thanks

caotuanan

Sau khi JAF bản mới này được mấy tiếng đồng hồ cảm nhận của riêng mình là bản này rất mượt,nhưng cái mở khóa màn hình thì lại ko được nhanh bằng bản cũ,bản này khi kéo hết mũi tên thì có độ trễ khoảng 2 -> 3s mới vào hs được, mình vào thư viện nhạc thì không cập nhập bài hát được,mọi người giúp mình với.

sửa tên thư mục chứa nhạc lại là ok bạn nhá

ohannguyent

Sau khi JAF bản mới này được mấy tiếng đồng hồ cảm nhận của riêng mình là bản này rất mượt,nhưng cái mở khóa màn hình thì lại ko được nhanh bằng bản cũ,bản này khi kéo hết mũi tên thì có độ trễ khoảng 2 -> 3s mới vào hs được, mình vào thư viện nhạc thì không cập nhập bài hát được,mọi người giúp mình với.

đang nghe nhạc sàn ầm ầm đây! Thử format máy lại xem. Độ trễ sẽ hết nếu tắt xoay mh đi, thường thì do máy ở độ nghiêng mà nó chưa xác định đc nằm ngang hay dọc nên sẽ có độ trễ!
Ah bạn đổi tên thư mục chứa nhạc và đg dẫn E\music nhé!

Flash xong màn hình nháy 4 -5 lần gì đó rồi báo lỗi : "Phone start -up failed - Contact the retailer." là sao các đại ca
Hay máy Em toi rồi. Các đại ca chỉ dùm em với
Thanks

flash lại lần nữa xem!

hungnet22

3 lần rồi đại ca ơi. Em Flash bản mặc định cùng
bản phối hợp. Hic. Lần nào cũng vậy

kitafung

3 lần rồi đại ca ơi. Em Flash bản mặc định cùng
bản phối hợp. Hic. Lần nào cũng vậy

TRước khi Flash bạn nên vào chế độ ổ đĩa chung để xóa cái thư mục (Private, Resource, System, Sys) để máy chạy ổn định nhé. Lúc mới flash xong nên để máy chạy 1 thời gian rồi restart máy. Thân

thanhhaifire

loa e nge tốt k rè mà to rõ nhưng chụp ảnh có vẻ k rõ bằng bản 24-11

thì mod chụp ảnh đi private\10202be9\10283344.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x10282845
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x0 int 22 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Số FPS tối đa cho ứng dụng (ai ko biết FPS thì > Google)
0x1 int 75 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail % CPU tối đa mà ứng dụng sử dụng
0x2 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Chọn renderer (1 là GDI, 3 là OpenGL 1.0)
0x3 int 1000 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cache sử dụng cho hình/âm (in KB), 0 là vô hạn
0x4 int 7 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData Chất lượng hình ảnh - Tỉ lệ nghịch với tốc độ, max là 10, min là 1
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cấu hình GPU (ko quan tâm vì 5800 ko có )

dominhtrung

Mình ko thích kiểu khóa phím unlock slide này, riêng 5800 đã có thanh chốt khóa phím rùi vô màn hình lại bị khóa phim tiếp.rắc rối quá.
Cho mình hỏi: khi flash ko có vô trong phần install remove ứng dụng unlock slide dc ko?
Còn cái vụ loa nghe rè hay ko rè và camera có dc cải thiện hay ko thì xin tác giả trả lời để mọi người yên tâm flash

thanhhaifire

Mình ko thích kiểu khóa phím unlock slide này, riêng 5800 đã có thanh chốt khóa phím rùi vô màn hình lại bị khóa phim tiếp.rắc rối quá.
Cho mình hỏi: khi flash ko có vô trong phần install remove ứng dụng unlock slide dc ko?
Còn cái vụ loa nghe rè hay ko rè và camera có dc cải thiện hay ko thì xin tác giả trả lời để mọi người yên tâm flash

bản này là chuẩn rồi đó bạn, 10 người ko thích như bạn thì biết chiều ai? bạn có thể dùng Nokia FW Cleaner 2.0 để xóa những thứ "ko thích" link đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Chương-trính-gỡ-bỏ-ứng-dụng-FW-từ-Newcooller.

hungnet22

Không được rồi. Đại ca nào còn bản 24/10 cho em xin với. Huhu. Ngồi Flash đến 6 lần rồi mà ko được.

ohannguyent

nghe nhạc rè hay ko, chụp hình net hay ko net thì đó là cảm nhận mỗi người. Dĩ nhiên có nhiều cách mod khác nhau, nhưng tác giả đã ghi rõ cảm nhận như trên rùi còn gì? Muốn tắt khóa phím như C6 thì dùng killme tắt popupclock đi! Mà bạn đã dùng wa fw này chưa mà nói thế? Trượt mở phím gạt hông thì ko phải trượt trên mh, và ngược lại nhé!

Không được rồi. Đại ca nào còn bản 24/10 cho em xin với. Huhu. Ngồi Flash đến 6 lần rồi mà ko được.

thử dùng bản menu 4*4 xem!

boy_friend

thì mod chụp ảnh đi private\10202be9\10283344.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x10282845
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x0 int 22 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Số FPS tối đa cho ứng dụng (ai ko biết FPS thì > Google)
0x1 int 75 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail % CPU tối đa mà ứng dụng sử dụng
0x2 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Chọn renderer (1 là GDI, 3 là OpenGL 1.0)
0x3 int 1000 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cache sử dụng cho hình/âm (in KB), 0 là vô hạn
0x4 int 7 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData Chất lượng hình ảnh - Tỉ lệ nghịch với tốc độ, max là 10, min là 1
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cấu hình GPU (ko quan tâm vì 5800 ko có )

cái này e chịu thôi hihi.bác mathanh ơi bác sửa giúp e cái hiệu ứng này để cook vào fw đc k vậy? thanks bác lắm
http://www.mediafire.com/?9nbjnado6y843ao
bác mathanh vất vả mới cho ra bản cook cho ae sài mà các bác cứ lo sợ này kia như vậy nhỉ?tất cả phải tự tay test thì mới biết đc chứ.bác ấy đã nói là tùy mỗi người dùng cơ mà.vây nên ae cứ dâo về mà flash đi đây là bản tuyệt đỉnh đó loa nge sướng lắm.pin cũngc huẩn nữa khởi động lại máy nge nhạc nhắn tin từ 2h3 đến h mà vẫn nguyên lành nè

Chỉnh sửa cuối: