• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

duoc82

mới đó mà bác jac đã có s ^ 3 để quậy rồi.kg biết bao giờ 5800 mới có bản cfw của ^ 3 nữa

trankien22

Chuẩn bị cho bản lai lên có vài hướng dẫn để vô hiệu hoá Setup phone ( thiết lập điện thoại ) gửi tin nhắn tới nokia, để các bạn nắm rỏ

đầu tiên chuẩn bị flash phone cần làm xoá sạch 3 thư mục ở thẻ nhớ gồm ( private - resource - sys )

khi FLash xong điện thoại sẻ khởi động 2 lần, sao đó sẻ vào chào mừng tới nokia các bạn không được chọn OK ngay nếu như không muốn máy gửi tin nhắn tới nokia ( nếu gửi sẻ mất 500 hay 1000 đồng gì đó)

By mathanh at 2010-11-05

lúc này máy không thể vào menu bằng phím cứng menu, nhưng ta sẻ vào bằng mẹo
bằng cách ấn nút gọi, sau đó ấn phím menu 2 cái để vào màn hình chủ
chọn chế độ ở màn hình chủ sao đó chọn Offline

By mathanh at 2010-11-06

vào lại menu chọn thiết lập điện thoại nó sẻ ngắt chương trình thế là thoát khỏi nokia bốp cổ tiền trong tài khoản sim của mình, và các bạn có thể mở sóng mạng lại bình thường, và vi vu dùng thiết lập điện thoại để thiết lập mail và các chế độ khác

By mathanh at 2010-11-05

moị ng chú ý bài viết này nhé, bác mathanh nên cho lên đầu để ae đỡ mất tiền oan,e biết nó rồi mà tìm lại mãi mới dc.hix.jaf thôi nào

boy_friend

đã jaf xong.máy khởi động 2 lần rồi bắt đầu chạy ôn định.khidunfg hiệu ứng ram đạt 52MB ở máy e.cảm nhận đầu tiên là máy chạy nhanh loa cực to chư k phải là to nữa ròi bác mathanh ah kaka.tuy nhiên k có bàn phím thông minh of C6V20 như nhìu người mong đợi nhưng cũng ksao.khóa phím swipe to unlock nhìn rất mới lạ. và hiệu ứng sao kim bay chứ k phải là phượng hoàng nữa.chốt hạ là bản này tuyệt tuy nhiên cái hiệu ứng sao hơi nhỏ và ít bác mathanh ạ.ae test đê

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Hic, không thấy cái giao diện quay số của C6 V20 và cái đoán tên trong khi quay số ? :|

mọi người cho cảm nhận tiếp đi,đến chiều mai e mới jaf đc,tại sáng mai kt nên fải lo ôn. Ngồi nghe cảm nhận cho đỡ giền vậy:)).tốc độ thế nào?
Nhạc thế nào?
Nhanh hơn c6 v20 ko?
Có khác biệt jk so vs bản trc?
Ram dư sau khi đã sử dụng các ứng dụng?(chứ ko fải lúc mở máy)
v...v...
Hjhj thaks a mathanh và các bác
nhìn topic đông ng dzô dã mạn ,như xếp hàng mua đt mới ak=))

kitafung

Bản 14-11 này cái hình ứng dụng đang chạy xấu đừng hỏi luôn. (Hình lá cờ có ngôi sao), MaThanh cho mình cái mod vòng tròn mặc định được không ?

nhocdihoang

Đã Jar và chạy ổn định.
Nhưng không thấy chức năng này
bản n97mini lai C6 khi đèn hình tắt chạm lên màn hình nó sáng lại, màn hình sẻ chở về như 5800 không cần bấm phím cứng nửa

LastKnight

ah,em cũng mún hỏi là làm theo cách trên của anh mathanh,nó sẽ thoát 1 lần.lần sau mình khởi động máy lại thì nó cũng sẽ hỏi nữa như vậy nữa....vậy có cách nào khắc phục lun kô anh?hay là mình phải làm dzậy hoài khi khởi động lại máy.....đừng nói là bấm ok cho nó gửi tn là hết đi àh nha >.<

"bản n97mini lai C6 khi đèn hình tắt chạm lên màn hình nó sáng lại, màn hình sẻ chở về như 5800 không cần bấm phím cứng nửa "
Có chứ bạn,mình dùng và chạm là mở mà...

Đã Jar và chạy ổn định.
Nhưng không thấy chức năng này
bạn vào cài đặt/điện thoại/quản lý điện thoại/tắt chức năng tự khoá phím đi là đc.

@hiepsinight :bạn down lun bản phối hợp và 1 trog 2 bản trên tại vì 2 bản đo' chưa đầy đủ chí có 1 file thôi.down xong cho chung dzo rồi jaf

Chỉnh sửa cuối: