• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

thanhluan_phuyen

bản này tui xài 2 days mới hếp pin ý. pin you chai rùi mua pin khác i. chả hỉu sao mọi ng cứ than vãn bản này hoài.
bin mình còn tốt mà bạn, đay là bin jin đó, mình mới lấy ra dùng thui, lúc trước mua máy mình có mua thêm bin so cua.

ohannguyent

bin mình còn tốt mà bạn, đay là bin jin đó, mình mới lấy ra dùng thui, lúc trước mua máy mình có mua thêm bin so cua.

Pin jin mà lâu ko dùng đến cũng dễ bị chai lắm. Vì trong pin còn điện chưa dùng hết, bỏ ko sài đến một thời gian sẽ chai. Pin tốt là pin đc sài liên tục, và sài đúng cách, báo hết pin 2lần mới sạc, và sạc đầy pin ruì thì để khoảng 10-20 phút sau gỡ ra. Nếu làm đúng thì pin lô cũng thành pin jin.

thanhluan_phuyen

Pin jin mà lâu ko dùng đến cũng dễ bị chai lắm. Vì trong pin còn điện chưa dùng hết, bỏ ko sài đến một thời gian sẽ chai. Pin tốt là pin đc sài liên tục, và sài đúng cách, báo hết pin 2lần mới sạc, và sạc đầy pin ruì thì để khoảng 10-20 phút sau gỡ ra. Nếu làm đúng thì pin lô cũng thành pin jin.

dzi hả bạn? mà cho mình hỏi sao mình cài office hong được vậy ta. mình cài file gốc rui cài bản office thì máy báo là đã có bản cài sẵn và ko cai được nhung mình vẫn không đọc được phần office.

các bác ơi , cho em hỏi co' cách nào đổi dc cai' màu nền widget ko, em thích màu trắng hơn là màu đen
bạn vào menu, themes chon bình thường và chon Nseries2 là no màu trắng đó bạn.

ohannguyent

dzi hả bạn? mà cho mình hỏi sao mình cài office hong được vậy ta. mình cài file gốc rui cài bản office thì máy báo là đã có bản cài sẵn và ko cai được nhung mình vẫn không đọc được phần office.

bạn vào menu, themes chon bình thường và chon Nseries2 là no màu trắng đó bạn.

Mình ko thg dùng office nên ko rõ lắm. Có lẽ mathanh chưa xóa hết office gốc trong fw..

linh2911

Hề hề,em cũng tính send anh cái link mà lâu wá kô tìm đc,thay đổi giao diện của máy,2 cái bắt tay của nokia,mình chỉnh lại thành cái khác,đã xài đồ độc thì cái gì cũng phải độc hơn người ta chứ ^^,mang máy đi vòng vòng,mọi người đều phải trố mắt ngạc nhiên chứ...khi nào có fix lại cái gì thì làm lun nha anh...^^ ví dụ:2 tay bắt tay thì mình làm lại là tay này đưa điếu thuốc cho tay kia đó =))
^^ thay đổi hình khởi động với shutdown mấy bản khác thì làm được, còn bản 16/11 của mathanh thì chịu, JAF phải 10 lần rồi, thử đủ kiểu không xi nhê, toàn restart ngay lúc khởi động :D.

thanhhaifire

^^ thay đổi hình khởi động với shutdown mấy bản khác thì làm được, còn bản 16/11 của mathanh thì chịu, JAF phải 10 lần rồi, thử đủ kiểu không xi nhê, toàn restart ngay lúc khởi động :D.

bạn nói sao chứ mình đổi từ hồi bản ấy mới ra private/1020be9/101F8763.txt ! còn dzụ reset thì ai chả thế, bản này là thế

Nokia FW Cleaner 2.0 dùng nó xóa bản office trong rof2 đi. khyên bạn nên xài officesuilt tốt hơn

linh2911

bạn nói sao chứ mình đổi từ hồi bản ấy mới ra private/1020be9/101F8763.txt ! còn dzụ reset thì ai chả thế, bản này là thế
Bạn thử đổi đi rồi biết :D, quan trọng là cái hình màu cam khởi động kìa.

mathanh

được quay = máy 5800 cook fw n97mini lai c6, quay từ xa và thiếu ánh sáng nhe

người đang biễu diễn là TRIAL MOD Cleonardo đó=))

[video=youtube;WxhqnjuzQoo]hhttp://www.youtube.com/watch?v=WxhqnjuzQoo&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Bạn thử đổi đi rồi biết :D, quan trọng là cái hình màu cam khởi động kìa.

mất hình orange nhé
0xF string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail khởi động
0x14 string "" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail tắt

hieuyeu1234

ko làm đc, máy báo NOT found .... còn cái PC suite thì gắn cáp vào nó load bước 2/3 ( hoặc 3/4 ) ....huhu đã dùng phụ trợ caple
lúc mở nguồn gim cáp thì PC suite 3/3 ( hoặc 4/4 ) tắt máy thì ko gắn đc ... đã kết nối USB Chế độ PC suite
help me !

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

ko làm đc, máy báo NOT found .... còn cái PC suite thì gắn cáp vào nó load bước 2/3 ( hoặc 3/4 ) ....huhu đã dùng phụ trợ caple
lúc mở nguồn gim cáp thì PC suite 3/3 ( hoặc 4/4 ) tắt máy thì ko gắn đc ... đã kết nối USB Chế độ PC suite
help me !

flash = jaf mắc mới gì tới nokia suite.......................... chỉ dùng JAF là đủ rồi