• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Khoaaa

Mình thấy bản C6 này cũng hay đấy chứ, hầu như mọi thứ đều ok. Chỉ có duy nhất 1 homescreen, ae nào xài 10 cái homescreen bên 5k8 wa đây chắc hơi tiếc nhỉ, Mình để ý cái trình duyệt ảnh nó mượt hơn nhưng lâu lâu nó bị đơ đơ nhiều lúc xem hình load hoài mà ko lên. Đèn Led hoạt đông linh hoạt hơn, Khi sạc pin thì Bóng LED màu xanh sẽ sáng và khi đầy pin thì tự tắt, khi vào 1 ứng dụng hay menu thì bóng LEd trắng sẽ sáng hơn 2 bóng kia và khi ra homescreen sẽ trở lại bình thường, khi xem giờ thì chỉ duy nhất 1 bóng Led màu trắng sáng ( mình thấy cái này hay nè, nhìu bạn nói hao pin nhưng đặc biệt đèn Led sử dụng cực kỳ rất ít điện và hiệu wa lại cao nữa, các bạn có để ý SG dạo này người ta hay làm quảng cáo bằng đèn Led ko, các bạn cứ yên tâm đi ko có hao pin đâu :D)

Hero_4ever

Mọi người hướng dẫn cho mình cách thêm widger cho HS của FW C6 này cái, mình không biết làm sao cả ?????

Khoaaa

Mọi người hướng dẫn cho mình cách thêm widger cho HS của FW C6 này cái, mình không biết làm sao cả ?????

mình cũng ko làm đc đây, mình cài cái SPBWeather ko add dc wiget la man hình chủ

sphinx

Bác share cho anh em app weather đi :D

npdkhoa

Symbian^2 mà đã tốt thế này, vậy nếu lên được symbian^3 chắc sẽ còn mượt hơn nữa nhỉ, hi vọng sau khoảng thời gian nghỉ xả hơi thì pnht sẽ làm dự án port firmware N8 qua 5800, hj hj ^_^

natan

Sao mình tắt cảm ứng màn hình rùi mà khi khóa và mở máy nó vẫn rung

JokerB

mình thấy Cache bên nào cũng khác j đâu nhỉ? bên E thì đỡ tốn C thôi, mà C thì bao h giờ hết đâu, đang phân vân xem có nên chuyển k đây

0908727527

Sao mình tắt cảm ứng màn hình rùi mà khi khóa và mở máy nó vẫn rung

Sặc tắt rung cảm ứng chứ có phải tắt luôn khi khóa phím đâu :|, muốn tắt luôn thì phải can thiệp vào th0y

mrquyen1993

mình thấy Cache bên nào cũng khác j đâu nhỉ? bên E thì đỡ tốn C thôi, mà C thì bao h giờ hết đâu, đang phân vân xem có nên chuyển k đây

mình cũng nghĩ như bạn tốt nhất cứ để nguyên ko cần thiết chỉ cần bác matthanh fix lỗi cho a e dùng là dc rồi
chả cần đổi hiệu ứng với lưu cache bên E làm gì chỉ cần đổi cái dưới là đc ai thích thì qua bên mod cook thêm vào
- đổi giao diện menu N97
- tin nhắn đã có tiếng việt

kitafung

Vậy bản Cook này có bàn phím ngang ko ta ? ko cần có tiếng việt cũng được.

natan

mình cũng nghĩ như bạn tốt nhất cứ để nguyên ko cần thiết chỉ cần bác matthanh fix lỗi cho a e dùng là dc rồi
chả cần đổi hiệu ứng với lưu cache bên E làm gì chỉ cần đổi cái dưới là đc ai thích thì qua bên mod cook thêm vào
- đổi giao diện menu N97
- tin nhắn đã có tiếng việt

Minh thay khi chuyen cache sang E thi ram se tang len rat nhieu,chu de nguyen ben c ram chi co khoang 50m co luc xai nhiu chi con lai 32m ma thui,(minh dang online bang dt nen ko co dau mong mod thong cam nha)

haydetoiyeu

sau một hồi loay hoay em thấy bác không hướng dẫn gì trên bài viết có thể làm cho một số bạn(như em khi flash xong thì màn hình nhập nhằng rồi tắt luôn),em viết lại tí cho dễ hiểu :
+download hết các file trong #1 về.
+đổi cái file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V01 thành RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
+copy đè vào thư mục RM-356
+xóa mấy cái file có rofs3 đi
+lúc JAF thì chọn vn(vì máy em chọn vn_red)
flash xong.

Chỉnh sửa cuối:

hothotsensen

sau một hồi loay hoay em thấy bác không hướng dẫn gì trên bài viết có thể làm cho một số bạn(như em khi flash xong thì màn hình nhập nhằng rồi tắt luôn),em viết lại tí cho dễ hiểu :
+download hết các file trong #1 về.
+đổi cái file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V01 thành RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
+copy đè vào thư mục RM-356
+xóa mấy cái file có rofs3 đi
+lúc JAF thì chọn vn(vì máy em chọn vn_red)
flash xong.

chỉ cần down fife cua mathanh về copy đè lên rồi flash thoy bạn mình làm bình thường mak

Status
Không mở trả lời sau này.