• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

haydetoiyeu

chỉ cần down fife cua mathanh về copy đè lên rồi flash thoy bạn mình làm bình thường mak

sao lại thế nhỉ em cài 5800_Nokia_firmware_RM-356_APAC_51.0.006_v14.0 xong rồi cũng chép các file của bác mathanh về đè lên rồi flash nhưng có được đâu,bình thường như mọi lần cài phát ăn ngay,nhưng bản CFW này em cài xong không vào được,hiện lên một chút là tắt ngay.vừa rồi em làm như trên thì lại được nhưng dùng được một lúc thì màn hình cảm ứng bị lệch.tắt đi khởi động lại thì trở lại bình thường :(

hothotsensen

sao lại thế nhỉ em cài 5800_Nokia_firmware_RM-356_APAC_51.0.006_v14.0 xong rồi cũng chép các file của bác mathanh về đè lên rồi flash nhưng có được đâu,bình thường như mọi lần cài phát ăn ngay,nhưng bản CFW này em cài xong không vào được,hiện lên một chút là tắt ngay.vừa rồi em làm như trên thì lại được nhưng dùng được một lúc thì màn hình cảm ứng bị lệch.tắt đi khởi động lại thì trở lại bình thường :(

ban down bản của mathanh về copy vô ban fw gốc của pnht rồi flash thoy mình làm vẫn bt

haydetoiyeu

lúc mình chuẩn bị down là IMD nó nhận ra đó là file nhac .ra k cách nào ráp lại được
thì bác cứ download xong về đi.sau đó vào chuơng trình winrar mở đến thư mục chứa file .ra đó rồi đổi lại ngay trong winrar là được thôi mà.(tức là mở file winrar.exe trước chứ không phải *.rar nhé bác.đổi .ra thành .rar trong winrar)
ban down bản của mathanh về copy vô ban fw gốc của pnht rồi flash thoy mình làm vẫn bt
fw gốc của pnht ở chỗ nào thế bác?không dùng file RM-356_APAC_51.0.006_v14.0 được ạ??

ngyntom

thì bác cứ download xong về đi.sau đó vào chuơng trình winrar mở đến thư mục chứa file .ra đó rồi đổi lại ngay trong winrar là được thôi mà.(tức là mở file winrar.exe trước chứ không phải *.rar nhé bác.đổi .ra thành .rar trong winrar)

fw gốc của pnht ở chỗ nào thế bác?không dùng file RM-356_APAC_51.0.006_v14.0 được ạ??

đây nè:http://www.pdaviet.net/showthread.php?100382-Tin-hot-FW-C6-đã-có-mặt-trên-5800-5530

ngyntom

ai cắt lại dùm mình đi,mình làm bằng mọi cách rồi đều không được,hxx hixx

haydetoiyeu

sao không ghép lại thành 1 bài có phải dễ hiểu hơn không ạ.vì bản này cần CFW của PNHT mà chẳng thấy bác nào nói cả.hix

ngyntom

sao không ghép lại thành 1 bài có phải dễ hiểu hơn không ạ.vì bản này cần CFW của PNHT mà chẳng thấy bác nào nói cả.hix

bác k đọc kỹ trên à mathanh đã nói bên kia dài quá khó theo dõi nên mở thêm bên này,bạn down dc chưa?

JokerB

ở WinXP các bạn vào Explore, trong thanh trình đơn thì chọn Tools>> Folder Options >> chọn thẻ View >> Bỏ tích ở dòng Hide Extension .... đi
Thế là các tệp sẽ hiện đuôi, sửa như sửa tên.
Các bạn nên dùng các trình quản lý như Speed Commander hay TotalCommander, vừa dễ tìm, dễ sửa tên tệp (cả đuôi) lại có thể xem các tệp nén nếu máy chưa cài win rar, có thể nén các tệp dưới các định dạng .zip .rar .7z, ..... rất nhiều tính năng

haydetoiyeu

ở WinXP các bạn vào Explore, trong thanh trình đơn thì chọn Tools>> Folder Options >> chọn thẻ View >> Bỏ tích ở dòng Hide Extension .... đi
Thế là các tệp sẽ hiện đuôi, sửa như sửa tên.
Các bạn nên dùng các trình quản lý như Speed Commander hay TotalCommander, vừa dễ tìm, dễ sửa tên tệp (cả đuôi) lại có thể xem các tệp nén nếu máy chưa cài win rar, có thể nén các tệp dưới các định dạng .zip .rar .7z, ..... rất nhiều tính năng
dùng thẳng winrar.exe sau đó đến thư mục chứa file nó cũng hiện hết các file hiden đi mà bác.

ngyntom

mình làm được rồi cám ơn các bạn,mình đã lưu file đó vào tài khoản media file rồi đổi tên và down về ok

mathanh cho mình hỏi cái mfe trong bản cook này để làm j vậy xóa được không và xóa bằng cách nào vậy,mình vào lịch không thấy lịch âm vậy bạn?cám ơn nhiều

Khoaaa

Có bạn nào flash bản fw C6 này vào thấy có bị lỗi camera ko ( sau 1 hồi sử dụng thì vào camera báo " Lỗi hệ thống, khởi đông lại máy")
Và 1 điều thú vị nữa khi mình vào OviStore trên đt thì OviStore của Nokia nhận diện đt của mình là C6-00, chứ ko phải là 5800 :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.