• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtamlx

Mình JAF hoài không được nè:(. MEM nào giúp chỉ chi tiết 1 tí nhé!
Mình làm thế này: tải và cài đặt RM-356 v.14.exe . Sau đó copy CFW gốc của PNHT vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356. Xong rồi copy File của MaThanh đè file gốc của PNHT. kết quả là không được :-?

JokerB

bạn cứ cài FW gốc v51 của 5k8 rồi vào thư mục RM-356 đó xóa 2 tệp là RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx và RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
Sau đó đổi tên tệp của mathanh thành RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 rồi copy vô thư mục RM-356 đó, JAF như bình thường.
với mọi bản CFW khác từ FW C6-5k8 này cũng thế

anh7donco

Cho mình hỏi, jaf cái này rồi jaf lại cái fw cũ 51 của 5800 được không? Hay là lỡ chuyển qua rồi thì phải xài luôn?

Anther1991

Mình JAF hoài không được nè:(. MEM nào giúp chỉ chi tiết 1 tí nhé!
Mình làm thế này: tải và cài đặt RM-356 v.14.exe . Sau đó copy CFW gốc của PNHT vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356. Xong rồi copy File của MaThanh đè file gốc của PNHT. kết quả là không được :-?

Tạo đường dẫn như vầy: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 rồi chép firmware của pnht vô, rồi mún xài bản cook C6 của ai đó thì cứ chép đè vô.
Vấn đề này thấy hỏi tới chóng mặt

KXT1989

Chắc con 5800nè chẳng có fw nào sửa đc cái camera.cái gì cũng ngon mà có camera thì chup như máy trung q

max5800

Ban mai thanh oi hinh nhu fw nay gps bi yeu minh o duoi dat la khong bat dc gps len tang tren moi bat dc ma no van yeu.co cach nao khat phuc khong ban.minh onl bang dt nen khong go dau duoc ban thong cam

troly

Well-Known Member
Tạo đường dẫn như vầy: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 rồi chép firmware của pnht vô, rồi mún xài bản cook C6 của ai đó thì cứ chép đè vô.
Vấn đề này thấy hỏi tới chóng mặt

Ở máy mình thì theo đường dẫn nhử thế này nè: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356

ngoanrazor

Well-Known Member
Ban mai thanh oi hinh nhu fw nay gps bi yeu minh o duoi dat la khong bat dc gps len tang tren moi bat dc ma no van yeu.co cach nao khat phuc khong ban.minh onl bang dt nen khong go dau duoc ban thong cam

Trích gps của bản v40 nằm trog core sao đó chép đè vào thử koi đc ko bn

Khoaaa

Chắc con 5800nè chẳng có fw nào sửa đc cái camera.cái gì cũng ngon mà có camera thì chup như máy trung q

camera đó phụ thuộc vào cái ống kính, sửa làm sao mà đc hả bạn, họa chăng fw chỉ khắc phục đc 1 phần nhỏ thôi

thanhvong

Các bạn cho mình hỏi làm sao để chon theme mặc định sau khi flash vậy.mình làm theo cách trước đây cho 5800 nhưng giờ lại không thành công trên FW của c6.

nobodycfm

Mới đầu khi sạc điện thì đèn xanh sang, khi đầy thì tắt nhưng bây h không thấy nó sáng nữa, có pro nào biết tại sao không

kitafung

Vừa flash lại máy quay về FW của 5800. Bản C6 này ăn pin nhiều hơn và cái chế độ đèn khi sạc làm mình khó chịu. Tắt đèn phím menu rồi nhưng đôi khi khóa phím nó vẫn sáng, phải slide rồi khóa lại mới hết.

ngyntom

mathanh tái xuất,cắt ra cho mình thành 3file luôn nha,cam on trước.

ps:fw mới này thật bất tiện vì file lớn nên mình down k được mà nhờ ae cắt ra hoài

xabama

mấy bạn cho hỏi khi xài cái này mai mốt ra FW mới có up được ko hay jaf lại vậy?

vutaikt

anh mathanh ơi anh trích xuất quick office adobereader zipmanager và tin nhắn thoại của fw c6 ra thành file sis cho em dc k.em rất cần 4ưd đó để cokk vào fw

Status
Không mở trả lời sau này.