• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthanh2603

bác mathanh ui.chi cho em cách gỡ quickoffice và adobe reader trong file rof2 với.chi tiết bác nha

Chỉnh sửa cuối:

tiendaothp

Mathanh ơi! adobe reader chưa gỡ bỏ hết hay sao, mà khi cài file .sis vào máy báo phần cài đặt này đã có sẵn.
Quick office thì ok rồi!

mrquyen1993

hoan hô bác mathanh âm thầm cook ăn đòn sau bác dấu nhẹm thế ko sợ a e PDAViet sử ak hehe thank cho bác mấy phát cho sướng luôn

tangthanh09

SAO MIH FALSH XONG PHONE NÓ GHI LÀ
"PHONE START-UP FAILED
CONTACT THE REAILER" RỒI ĐỨNG LUN ZAY

mucelago

Active Member
Mathanh ơi, cái bản 1.2 mới nhất là bạn cook từ bản N97mini của Liliant hay là cook từ bản C6 của PNHT vậy ? Mình đã mấy lần cook thử bản của Liliant mà lần nào cook xong cũng hư thanh danh bạ hết ( không hiện dấu +, không chọn được ). Còn bên Dailymobile thì có 1 bản cook y chang N97 nhưng cook từ bộ C6 của PNHT nên vẫn còn tình trạng hao pin, còn lại 3 nấc mà ngủ 1 giấc thức dậy máy nó tắt tự đời nào rồi.

tinhbuon84

Mình flash bản 1.1 của mathanh trên 2 mắy 5k8 và thấy một lỗi đó là khi vào mục Hình Ảnh thì khi click vào một clip nào đó thì không xem đc mà phải vào reaplay mới xem dc...

mathanh

Mathanh ơi, cái bản 1.2 mới nhất là bạn cook từ bản N97mini của Liliant hay là cook từ bản C6 của PNHT vậy ? Mình đã mấy lần cook thử bản của Liliant mà lần nào cook xong cũng hư thanh danh bạ hết ( không hiện dấu +, không chọn được ). Còn bên Dailymobile thì có 1 bản cook y chang N97 nhưng cook từ bộ C6 của PNHT nên vẫn còn tình trạng hao pin, còn lại 3 nấc mà ngủ 1 giấc thức dậy máy nó tắt tự đời nào rồi.

mình dựa theo bản cook của lilian

JokerB

mình thấy bản cook của lilian thì điểm khác biệt rõ nhất là sử dụng UDA của N97 vì thế sau khi FLash sẽ có các ứng dụng giống N97, còn về tệp rofs2 thì không thấy gì khác biệt, vẫn là FW C6 của PNHT mà

mathanh

mình thấy bản cook của lilian thì điểm khác biệt rõ nhất là sử dụng UDA của N97 vì thế sau khi FLash sẽ có các ứng dụng giống N97, còn về tệp rofs2 thì không thấy gì khác biệt, vẫn là FW C6 của PNHT mà

có đó, dữ liệu backup của c6 không thể khôi phục được vào mini và chạy ổn định hơn c6

Jehell

sao các bản cook c6|5800 mà mình dùng trước đây của các bác trên pdaviet em xài đều 2 3 ngày mới hết pin (pin của em thuộc dạng chai rồi đấy) nhưng sao thấy các bác cứ nói hao pin vậy ???

JokerB

sao các bản cook c6|5800 mà mình dùng trước đây của các bác trên pdaviet em xài đều 2 3 ngày mới hết pin (pin của em thuộc dạng chai rồi đấy) nhưng sao thấy các bác cứ nói hao pin vậy ???

mình chả thấy hao pin gì cả nhưng thấy các bạn kêu vậy :))

mrquyen1993

bác mathanh cho em xin cái pm việt map với cái reset máy để em tạo file app xóa nó trong roft2 thank

Status
Không mở trả lời sau này.