• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

phlongmc

mình đã cook bản mới 1.2 ưng ý nhất
mà chẳng thấy chút thay đổi nào cả

mathanh

mình đã cook bản mới 1.2 ưng ý nhất
mà chẳng thấy chút thay đổi nào cả

giao diện tất cả vẫn nguyên vẹn , chỉ thay 1 số txt để cải thiện và 1 số ít, giúp ổn định hơn, ít lổi

n3wb13

Sau khi cài xong FW phần Photos của mình nó hiện ảnh cả trong các thư mục hệ thống nên khi xem thường bị lẫn lộn với các ảnh trong thư mục Images ở thẻ nhớ.
Có cách nào khắc phục không các pro?

onelove186

cài bản 1.2 sao cái nút đèn giữa nó chớp tắt hoài giống như có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ ấy, vietmap bấm vào nó out ra

mathanh

mathanh cho mình xin cái theme white dc ko
bạn bung bản 1.1 ra lấy

2 game kèm theo máy 5800 khi cài bản này cũng bị xóa mất phải ko ạ
chỉ còn 1 thôi dùng x-plore vào Z\pnht\E cài ra

Sau khi cài xong FW phần Photos của mình nó hiện ảnh cả trong các thư mục hệ thống nên khi xem thường bị lẫn lộn với các ảnh trong thư mục Images ở thẻ nhớ.
Có cách nào khắc phục không các pro?
mình không muốn mod cái nay nên để mặc định, vì mổi người 1 ý
bạn có thể kham thảo tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?102816-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1ch-Mod-Th%E1%BB%A7-Thu%E1%BA%ADt-Mod-Cook-FW-Cho-C6-gt-5800&p=1371054&viewfull=1#post1371054

cài bản 1.2 sao cái nút đèn giữa nó chớp tắt hoài giống như có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ ấy, vietmap bấm vào nó out ra
bạn vào cài đặt \ điện thoại \ đèn thông báo \ đèn nháy chế độ chờ (Đèn nháy c.đ.chờ) tắt nó đi

boy_friend

cho e hỏi bây h muốn cook hiệu ứng khác vào thì làm cách nào vậy pro?phải thêm những j vào đâu ạ?mong pro hướng dẫn.thanks

mathanh

cho e hỏi bây h muốn cook hiệu ứng khác vào thì làm cách nào vậy pro?phải thêm những j vào đâu ạ?mong pro hướng dẫn.thanks

dùng nokiaedit beta 7 bung rofs2 ra, vào resource xóa effects đi, rồi thay effects khác vào, rồi đóng gói lại

minhthang_46dt1

tất nhiên là phải có rui :D

bạn ma thanh cho hỏi bản này cái ovistore sao không chạy và toàn báo không kết nối vào máy chủ vậy.

Last edited by a moderator:

tankinh

Xin cho hỏi, mình down cái rost2 này về chép vào FW51.0.006 gốc hay là cái nào
Mình chép vào FW gốc flassh xong đen màn hình rồi. Cảm ơn nhiều!

còn đây là bản cook 1.2 của mình

bản ưng ý nhất của mình

ohannguyent

Xin cho hỏi, mình down cái rost2 này về chép vào FW51.0.006 gốc hay là cái nào
Mình chép vào FW gốc flassh xong đen màn hình rồi. Cảm ơn nhiều!

còn đây là bản cook 1.2 của mình

bản ưng ý nhất của mình

trước tiên hãy xóa trống thư mục RM-356, download ''bản phối hợp 1.2'' giải nén vào RM-356, downl tiếp ''bản ưng ý nhất'' giải nén vào thư mục trên luôn. Sau là Jaf...
Lần sau nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé...ko có ngày die phone luôn đó!

Status
Không mở trả lời sau này.