• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ohannguyent

copy thư mục vietmap vào E có nghĩa là E\vietmap đừng chép vô bất kì thư mục nào hết nhé!

minhthang_46dt1

Máy mình sau khi JAF xong, khóa màn hình ấn phím MENU mở khóa vẫn bình thường nhưng sau khi em cài các ứng dụng cần thiết vào thì chức năng này không còn hoạt động nữa. Bây giờ khắc phục sao hả các bạn?than'k

desperado112

các bác cho em hỏi chút là có thể cook effect của s60v3 cho 5800 được không? tại em thấy con ê66 của bà chị có hiệu ứng xoay màn hình rất mựot

minhthang_46dt1

các bác cho em hỏi chút là có thể cook effect của s60v3 cho 5800 được không? tại em thấy con ê66 của bà chị có hiệu ứng xoay màn hình rất mựot

Bạn thử là biết ngay mà. Bạn coppy cái thư mục effect của s60v3 vào đường dẫn C:\resource\ của S60v5 rồi vào Rompatcher bật cái C2Z sau đó tắt hiệu ứng đi rồi bật lại và đón nhận kết quả :D

tieutieumy

Máy mình sau khi JAF xong, khóa màn hình ấn phím MENU mở khóa vẫn bình thường nhưng sau khi em cài các ứng dụng cần thiết vào thì chức năng này không còn hoạt động nữa. Bây giờ khắc phục sao hả các bạn?than'k

bác coi có cài handytakman hay jatakman ko .nếu có thì xoá đi ứng dụng đó là sẽ bình thường lại thôi.ko cài ứng dụng nào xài bằng nút menu nếu ko sẽ mất khóa phím

boy_friend

copy thư mục vietmap vào E có nghĩa là E\vietmap đừng chép vô bất kì thư mục nào hết nhé!

thì e làm như vậy mà copy cả thư mục vietmap vào E\vietmap mà đâu có đc.vào vietmap ròi "vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầu tiên" ròi lại bật ra.híc k hỉu sao nữa.mà có pro nào nói cho e bít sao k cài đc N900 bootscreen k vậy???

minhthang_46dt1

bác coi có cài handytakman hay jatakman ko .nếu có thì xoá đi ứng dụng đó là sẽ bình thường lại thôi.ko cài ứng dụng nào xài bằng nút menu nếu ko sẽ mất khóa phím

Hj tại mình cài cái handytakman nên bị mất. Nhưng dùng cái handy này nó quen rồi không có lại thấy thiếu thiếu. Không biết có cách nào chạy được cả hai không bạn?

TungBach

Hj tại mình cài cái handytakman nên bị mất. Nhưng dùng cái handy này nó quen rồi không có lại thấy thiếu thiếu. Không biết có cách nào chạy được cả hai không bạn?

cái khóa phím nó xung với 2 PM trên nên kô còn cách nào khác đâu bạn ah. bạn chuyển sang dùng Swiss.Manager.giai phong ram. đi Bác MT có đính kèm phía trên kìa , xem tn :D

tieutieumy

Thôi đành chấp nhận được cái này mất cai kia thui :(

trong bản ưng ý nhất của a mt có ứng dụng giải phóng ram xài hay lắm đó bác tìm hiểu nha.mới đầu mình củng có biết xài đâu.tìm hiểu một hôì lại thấy hay hơn handytakman nhiều lắm đó

minhthang_46dt1

Hic cái phần viết tn của em nó sao thế này? tình hình là em cứ viết 1 chữ thì cái thanh nhấp nháy nó lại dài ra một tí rồi đến hết dòng toàn bộ tn mình vừa viết nó lại đẩy tít lên trên không hiện ra màn hình nữa. Có bác nào bị như thế không ah?

tieutieumy

Hic cái phần viết tn của em nó sao thế này? tình hình là em cứ viết 1 chữ thì cái thanh nhấp nháy nó lại dài ra một tí rồi đến hết dòng toàn bộ tn mình vừa viết nó lại đẩy tít lên trên không hiện ra màn hình nữa. Có bác nào bị như thế không ah?

chắc do bạn cài pm nhiều quá nên mới vậy chứ minh xài ko cài gì hết cứ để nguyên vậy cả tuầu nay chưa thấy lỗi gì để phàn nàn cả.bạn fotmat máy và thẻ nhớ luôn đi là sẽ hết thôi.

minhthang_46dt1

chắc do bạn cài pm nhiều quá nên mới vậy chứ minh xài ko cài gì hết cứ để nguyên vậy cả tuầu nay chưa thấy lỗi gì để phàn nàn cả.bạn fotmat máy và thẻ nhớ luôn đi là sẽ hết thôi.

Sau một hồi vật vã thử nghiệm thì mình đã phát hiện ra được bệnh của nó là do cái phần mềm FontRouter.sis Tuy cài nó ra vẫn chạy bình thường và phím media không bị lỗi nhưng nó lại làm lỗi trong phần nhắn tin, Cứ ấn một ký tự là cái thanh nhấp nháy nó lại dài ra một đoạn.hjc. Nhưng bây giờ phát hiện ra rồi nên làm theo lời bạn mathanh "xin không cài Fonts FontRouter.sis nếu cài vào sẽ làm máy hoạt động không ổn định"(Xin phép bạn ma thanh mình sửa một vài câu từ trong câu của bạn):D:D

Chỉnh sửa cuối:

minhthang_46dt1

Nhưng mà bạn mathanh cho mình hỏi sao ở phiên bản này lại ở màn hình chủ sao lại không có trức năng màn hình chủ Offline vậy hay là do mình tắt cái widget đồng hồ đi nó vậy?

mathanh

Nhưng mà bạn mathanh cho mình hỏi sao ở phiên bản này lại ở màn hình chủ sao lại không có trức năng màn hình chủ Offline vậy hay là do mình tắt cái widget đồng hồ đi nó vậy?

có mà tối nào mà tui kô offline

changkjn

hình như cái hiệu ứng ko chuyển khi mình chuyển mục phải ko chủ thớt :-??

ohannguyent

ở thanh widget đồng hồ bạn click vô ô ''bình thường'' dưới thứ ngày thág để vào offline.
Thân!

minhthang_46dt1

có mà tối nào mà tui kô offline

Cái home screen offline cơ mà bạn mình thấy phiên bản gốc có chức năng này thì phải. còn cái profile offline vẫn có mà. Cái chức năng này dùng để tắt các kết nối mạng ở màn hình chủ.

Status
Không mở trả lời sau này.