• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

bác mathanh ơi #5 mới update cũng chưa ổn rồi.test trên máy của e từ 10h trưa tới h thì pin có ngon hơn nhưng xuay màn hình k vượt trội lắm so vs #4 và thêm nữa là phần music load nhạc rất lâu mà k đc lại còn gây đơ máy phải khởi động lại cộng thêm máy k vào đc mạng bằng GPRS còn Wifi thì e chưa thử.đã reset lại mà vẫn vậy.bác xem lại jup e nhé

trường hợp của bạn máy mình kô hề gặp, máy mình hoàn toàn mượt và nhanh, mình flash cho 2 người bạn của mình điều bình thường chay cũng mượt mà luôn, bạn xem lại

đánh dấu vô mục như trong hình

tiendaothp

người ta muốn gần 90 độ còn k đc vậy mà bác lại chê,như iphone 90 mới quay

Mổi người 1 ý mà! Tui lại trở về bản #5. Chỉ cần xoay là chuyển liền, 90 độ như iphone chả khoái tí nào. #5 hiệu ứng đẹp nếu thấy chán thì tắt hiệu ứng đi, muốn có thì bật trở lại!

boy_friend

trường hợp của bạn máy mình kô hề gặp, máy mình hoàn toàn mượt và nhanh, mình flash cho 2 người bạn của mình điều bình thường chay cũng mượt mà luôn, bạn xem lại

đánh dấu vô mục như trong hình

từ trước tới h e vẫn flash theo các cfw của bác mà nên k phải do lỗi flash đc.thui đc để tối nay e flash lại lần nữa xem sao.

lbxminh

Trường hợp mình đã flash C6 cảm thấy không thích muốn flash lai ban FW khác có được không? Ví dụ flash lại bản 10HS thì ok không?

lbxminh

ủa sao tai file về chép vào đúng thư mục flash máy không khởi động được. Hay còn phải chép file gì nữa không, chỉ giúp với. Ần nút nguồn chỉ rung lên 1 cái rồi im re, đen thùi. Thanks.

minhthang_46dt1

Mình vừa test xong bản 1.2#5 của bạn mathanh và có cook thêm một số thứ + theme của mình (đơn giản nhẹ nhàng và theo mình là rất đẹp) và xin có vài nx sau:
- Tính tới thời điểm này có lẽ đây là bản mình ưng ý nhất.
- Mọi thứ đều rất mượt mà kể cả xoay ngang màn hình.
- Về xoay ngang màn hình mình xin có chú ý như sau:
+ Đầu tiên khi flash xong cảm biến xoay bị giật và không được mượt nhưng các bạnd đừng lo.
+ Các bạn vào cài đặt và tắt cảm biến xoay đi rồi bật lại là cảm biến xoay mượt mà ngay.
- Vietmap chạy bình thường.
- GPS cũng rất nhanh ở nơi có nhiều vệ tinh :D
- Wif, 3G, GPRS cực nhanh.
- Ovistore chạy bình thường
- Bản này của bạn mathanh gần full Room nên lưu ý một số bạn cook thêm cẩn thận không tràn Room nhé.

Chỉnh sửa cuối:

minhthang_46dt1

ủa sao tai file về chép vào đúng thư mục flash máy không khởi động được. Hay còn phải chép file gì nữa không, chỉ giúp với. Ần nút nguồn chỉ rung lên 1 cái rồi im re, đen thùi. Thanks.

Án nháy nguồn liên tục cho tới khi hiện foud rồi bạn tha tay ra cho máy tự làm bạn nhé

lbxminh

Án nháy nguồn liên tục cho tới khi hiện foud rồi bạn tha tay ra cho máy tự làm bạn nhé

không phải cái đó, mình flash được rồi Done
nhưng sao không khởi động được máy.
Bấm nguồn nó rung lên một cái rồi tối thui ah

minhthang_46dt1

không phải cái đó, mình flash được rồi Done
nhưng sao không khởi động được máy.
Bấm nguồn nó rung lên một cái rồi tối thui ah

Thế thì bạn Flash lại xem mình flash rất nhiều lần rồi mà chưa bao giờ bị như thê cả. Trước khi flash bạn nên Fomat lại máy cẩn thận thì fomat cả cứng và mềm cho sạch và lên nhớ làm sạch thẻ nhớ chỉ giữ lại những cái gì cần thiết thôi.

lbxminh

Chán chẳng biết có phải nó bị death khong nữa, dù sao cũng cảm ơn. Nếu death thì phải làm sai nhỉ, không lẽ chờ đi ra nokiacare, nếu phải thế thì phiền quá. KHông death flash lại FW 10HS lại khởi động được. Sao kì vậy ta
Hay bị lỗi file?
Có ai bị tình trạng tương tự, chia sẻ kinh nghiệm với.
Hay bộ FW51 của mình bị lỗi, nếu lỗi sao mình flash lại FW51 10HS được?
Chỉ tải về 1file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 này rồi chép vô thư mục ở ổ đĩa C: đúng không?

Chỉnh sửa cuối:

minhthang_46dt1

Chán chẳng biết có phải nó bị death khong nữa, dù sao cũng cảm ơn. Nếu death thì phải làm sai nhỉ, không lẽ chờ đi ra nokiacare, nếu phải thế thì phiền quá.

Nếu không flash lại được bạn thử tháo pin ra một lúc rồi lắp vào flash lại xem. Còn không được nữa thì ....:D

trankien22

hic, dùng bản #4 chưa nóng máy đã có bản #5, mà sao anh mathanh quảng cáo #4 tiết kiệm pin mà máy mình pin cứ hao vù vù, đêm ngủ để ko làm gì cũng hao pin

tuankhoi88

Chán chẳng biết có phải nó bị death khong nữa, dù sao cũng cảm ơn. Nếu death thì phải làm sai nhỉ, không lẽ chờ đi ra nokiacare, nếu phải thế thì phiền quá. KHông death flash lại FW 10HS lại khởi động được. Sao kì vậy ta
Hay bị lỗi file?
Có ai bị tình trạng tương tự, chia sẻ kinh nghiệm với.
Hay bộ FW51 của mình bị lỗi, nếu lỗi sao mình flash lại FW51 10HS được?
Chỉ tải về 1file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 này rồi chép vô thư mục ở ổ đĩa C: đúng không?

Trước tiên bạn vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 xóa hết tất cả các file trong đó.
Rồi bạn phải down thêm file phối hợp nữa. trong file phối hợp có 5 file...bạn chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356
rồi chép 1 file #5 của Mathanh vào rồi JAF lại.
chúc thành công.

ohannguyent

Sao kì vậy ta không flash được, có ai biết không chỉ giúp

bạn phải xóa hết trong RM-356 đi, tải bản C6 cho 5800 gốc của PNHT về giải nén vào 356 chép đè bản rofs2 của mathanh vào rồi jaf. Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nghe bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.