• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

boy_friend

bạn thử copy nhạc vào E:\music xem. có lẽ pác ấy chỉ để đọc nhạc ở E:\music, còn nếu kô thì vào C\private\10202be9\ xóa 101FFCD2.txt theo Hướng dẫn trên xem tn bạn :D
đúng là bác mathanh chỉ cho đọc nahcj ở E:\music nên e đã để nhạc ở đó rồi cũng giống như bản #4 nhưng lần này flash #5 thì để cả 1 đêm vẫn k thấy search nhạc xong mà hay bị đơ máy nữa.bản #4 thì lại k như vậy.nhưng bản #5 thì pin có vẻ tốt hơn cả #4 và đặc biệt hiệu ứng xoay rất nhanh.

Mình jaf bản 1.2#5 bản tốt nhất. Mình k thích mầu mè :D
bác flash bản này có bị search nhạc lâu như e k vậy?e flash bản #5 lựa chọn tốt nhất menu mặc định bị search nhạc rất lâu và hay bị đơ máy cộng thêm nghe nhạc ở máy nghe nhạc thì loa rất nhỏ còn nghe ở phần quản lý file thì lại to bình thường.bác bị như vậy k à?

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

nhạc lớn bình thường kô hề lổi đó,, bạn hãy sao nhạc ra máy tính, sao đó tiến nhành format lại thẻ rồi chép nhạc vào lại xem sao

boy_friend

nhạc lớn bình thường kô hề lổi đó,, bạn hãy sao nhạc ra máy tính, sao đó tiến nhành format lại thẻ rồi chép nhạc vào lại xem sao

vậy còn sao máy cứ search nhạc mãi k thôi làm đơ máy lắm bác à.e toàn phải ấn nút nguồn thôi.nhưng bản #5 của bác pin xài lâu hơn cả bản #4 đó

minhthang_46dt1

bác flash bản này có bị search nhạc lâu như e k vậy?e flash bản #5 lựa chọn tốt nhất menu mặc định bị search nhạc rất lâu và hay bị đơ máy cộng thêm nghe nhạc ở máy nghe nhạc thì loa rất nhỏ còn nghe ở phần quản lý file thì lại to bình thường.bác bị như vậy k à?

Máy mình search nhạc trong vòng hơn 1p là xong thôi. Bạn xem lại cái thẻ xem không thì format hoặc chống phân mảnh nó đi cho máy load nhanh.

mathanh

mình mới tích hợp flashlite4 cho 1.2#5flashlite4 có ai muốn thử không mình gửi cho, xem flv chuẩn nén cho di động rất mượt, không bị giật như của c6 ,mình cũng thật bất ngời khi cho flashlite 4 vào, trước khi test các bạn lấy chuẩn video flv cho di động xem trước ở bản củ, rồi mới flash bản này vào so sánh sẻ rỏ, mình sẻ úp đoạn video flv lên để các bạn thử

[video]http://video.tamtay.vn/play/581650/Dai-Chien-Robot-Bai-Binh-Phuc-Han-1-8.html[/video]

Chỉnh sửa cuối:

lbxminh

Bạn xem có cài phần mềm FontRouter.sis không. Cài cái này ra nó cũng xuất hiệt hiện tượng như trên đấy.

KHông cài font router. Mà nó còn bị một lỗi nữa là khi vào cài đặt cảm biết xoay màn hình sao nó không nhớ cứ khởi động máy lại là nó lại tắt đi

tjeutulangthang

mình mới tích hợp flashlite4 cho 1.2#5flashlite4 có ai muốn thử không mình gửi cho, xem flv chuẩn nén cho di động rất mượt, không bị giật như của c6 ,mình cũng thật bất ngời khi cho flashlite 4, trước khi test các bạn lấy chuẩn video flv cho di động xem trước ở bản củ, rồi mới flash bản này vào so sánh sẻ rỏ, mình sẻ úp đoạn video flv lên để các bạn thử
Bác up lên host chưa,cho mình xin link flash thử

ohannguyent

mình mới tích hợp flashlite4 cho 1.2#5flashlite4 có ai muốn thử không mình gửi cho, xem flv chuẩn nén cho di động rất mượt, không bị giật như của c6 ,mình cũng thật bất ngời khi cho flashlite 4, trước khi test các bạn lấy chuẩn video flv cho di động xem trước ở bản củ, rồi mới flash bản này vào so sánh sẻ rỏ, mình sẻ úp đoạn video flv lên để các bạn thử

share cho mình đi. Thanks nhiều!

boy_friend

mình mới tích hợp flashlite4 cho 1.2#5flashlite4 có ai muốn thử không mình gửi cho, xem flv chuẩn nén cho di động rất mượt, không bị giật như của c6 ,mình cũng thật bất ngời khi cho flashlite 4 vào, trước khi test các bạn lấy chuẩn video flv cho di động xem trước ở bản củ, rồi mới flash bản này vào so sánh sẻ rỏ, mình sẻ úp đoạn video flv lên để các bạn thử

vụ này nghe căng đây bác mathanh.k bít duyệt web có xem đc video chưa bác nhỉ?

bebivodoi

Bác nào cho e hỏu chút, e thấy có ng nói hải up FW v51 gốc trước thì mới up dc pản c6, thế có đúng k, và nếu đúng e up fw gốc bằng wifi như thế có đc k, giải đáp giúp e phát

JokerB

Bác nào cho e hỏu chút, e thấy có ng nói hải up FW v51 gốc trước thì mới up dc pản c6, thế có đúng k, và nếu đúng e up fw gốc bằng wifi như thế có đc k, giải đáp giúp e phát

bạn cứ JAF thoải mái, k cần up lên v51 trước đâu nhé :)

kaka_nd

Bạn up lên FW V51 gốc bằng cách bấm *#0000# thông qua wifi của máy thì nhanh không mà. chỉ mất vài phút thôi. Sau đó up lên C6 cho chắc nhá. Cẩn tấc vô áy náy mà. Sau này không thíc còn quay về FW gôc nữa chứ.

natan

Bạn up lên FW V51 gốc bằng cách bấm *#0000# thông qua wifi của máy thì nhanh không mà. chỉ mất vài phút thôi. Sau đó up lên C6 cho chắc nhá. Cẩn tấc vô áy náy mà. Sau này không thíc còn quay về FW gôc nữa chứ.

Thật ra fw c6-5k8 chính là fw 51 đó mà đâu cần phải rắc rối như vậy đâu,cứ up lên thoải mái sau này kô thix thì quay về fw51 gốc vô tư thui

boy_friend

ae nao mới học JAF thì cũng k cần hoang mang qá làm j chỉ cần làm theo down các bản cfw của bác mathanh up lên rồi tìm các bài viết hướng dẫn cách flash trên diễn đàn mình đã có rất chi tiết.cứ làm đúng theo như vậy là sẽ thành công.chỉ cần chút mạnh dạn là sẽ đc và kết quả sẽ rất tuyệt chúc ae có bản fw tốt

kaka_nd

Tiện thể góp ý bác Mathanh chút: bản update lần tiếp theo bạn dùng font Android được không? Font đó nhìn rất đẹp.

thienthichai

sao em jaf vào rồi.nó đã báo done mà máy lại ko tự khởi động lên.im lìm vậy.nhấn nút nguồn nó cũng chỉ rung 1 cái rồi ko có gì cả.jaf lại các bản cook v51 khác ko phải c6 thì lại bình thường.các bác có ai chỉ bảo giùm em.

Status
Không mở trả lời sau này.