• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

bổ xung thêm gì hả? Mới sài hết card, chắc phải nạp thêm rồi. À mà mathanh nên wa chủ trì bên topic core N8, mình thực sự chưa hiểu về nhiều vấn đề cook core lắm.

mục đích là up lên để tìm cách cook cái menu của nó thui, chứ cái firmware của nó 5800 không kéo nổi đâu, mình cũng đã ghi rỏ rồi mà, đang mò cái menu của nó

mục đính mình úp lên để các bạn cùng nhau xem có gì của N8 có thể mod cho C6 5k8

ohannguyent

ko biết mr gala có ý tưởng gì hay ko nữa? Ý nghĩ về một bản fw N8 cho 5800 cứ ám ảnh mình, đến mơ mà mình cũng thấy nó nữa. Híc công cuộc này ko có người chủ đạo ko xong... Chắc ko làm đc rồi. Gõ cửa mà ko ai ủng hộ hết vậy?

boy_friend

mathanh ơi #6 cập nhật lại của bác có khác j vs bản hôm qua k vậy?e mới jaf hôm qua nếu k có j mới đẻ khỏi cần jaf lại?

mathanh

mathanh ơi #6 cập nhật lại của bác có khác j vs bản hôm qua k vậy?e mới jaf hôm qua nếu k có j mới đẻ khỏi cần jaf lại?

bản hôm qua trong tin nhắn mất tin hội thoại, trong cài đặt cảm biến bị lổi dư 1 mục, và máy chạy kô nhạy, mau hết pin, buột mình phải thay toàn bộ txt

:D:D:D:Dđang cook cái khác cho nhóm sài:D:D:D:D

nhóm phải dùng khác các bản trên

boy_friend

bản hôm qua trong tin nhắn mất tin hội thoại, trong cài đặt cảm biến bị lổi dư 1 mục, và máy chạy kô nhạy, mau hết pin, buột mình phải thay toàn bộ txt

vậy là down về jaf lại thôi.bác sửa đúng ý e đấy hihi đúng là máy nhanh hết pin hơn thật.e còn 2 vạch mà sáng dậy bị tắt nguồn.chưa kịp báo thì bác đã fix thanks bác nhớ :D.bác làm cho nhóm vậy thì có chút thiên vị rồi.híc ước j e ở Sài gòn để theo bác học nghề còn đc vào nhóm ở Hà Nội thiệt ròi :((

JokerB

vậy là down về jaf lại thôi.bác sửa đúng ý e đấy hihi đúng là máy nhanh hết pin hơn thật.e còn 2 vạch mà sáng dậy bị tắt nguồn.chưa kịp báo thì bác đã fix thanks bác nhớ :D.bác làm cho nhóm vậy thì có chút thiên vị rồi.híc ước j e ở Sài gòn để theo bác học nghề còn đc vào nhóm ở Hà Nội thiệt ròi :((

lập topic tuyển mem vào nhóm mà chả ai thèm đăng ký, thiệt là đúng ~.~

boy_friend

topic nào e có thấy đâu?nếu bít thì đã xung phong vào đăng ký ngày rồi đang mong k đc đây nà.mà bác mathanh ơi #6 mới update khi xoay màn hình có room nhưng nó bị khựng lại rồi mới room to hết màn hình k room nhanh như bản #6 cũ và #5.k ẩn đc file ở thư mục hiden dù đã add open4all

Chỉnh sửa cuối:

minhthang_46dt1

topic nào e có thấy đâu?nếu bít thì đã xung phong vào đăng ký ngày rồi đang mong k đc đây nà.mà bác mathanh ơi #6 mới update khi xoay màn hình có room nhưng nó bị khựng lại rồi mới room to hết màn hình k room nhanh như bản #6 cũ và #5.k ẩn đc file ở thư mục hiden dù đã add open4all

Nếu xoay màn hình bị dật bạn vào tắt cảm biến xoay đi rồi bật lại xem sao. Bản trước của mình cũng bị thế nhưng khi tắt cảm biến xoay đi rồi bật lại là mượt mà ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Cleonardo

Mai mốt nhóm 5k8 có pản mới hưn đã ah nha, mình rất hâm mộ ng tuổi trẻ tài kao , xài pản thăng 6 này nuột wá.

mathanh

Mai mốt nhóm 5k8 có pản mới hưn đã ah nha, mình rất hâm mộ ng tuổi trẻ tài kao , xài pản thăng 6 này nuột wá.
ừ nhóm mà

bản hôm qua là dùng 1 bộ txt của 1 men vì nghe các men quảng cáo dữ lắm nên test thử và để mọi người test chung, chỉ có máy ông là riêng thôi, nhờ có máy ông dùng bộ txt của tui, nên tui mới biết bản nào tốt, cám ơn ông test máy giúp, cuối cùng tôi mới biết bản của mình tốt hơn:D:D:D:D

boy_friend

bác mathanh có cần người test máy thì cho e vào nhóm vs.hihi e gà chẳng bít làm j chỉ bít test thoai có nhận k? :D

minhthang_46dt1

ừ nhóm mà

bản hôm qua là dùng 1 bộ txt của 1 men vì nghe các men quảng cáo dữ lắm nên test thử và để mọi người test chung, chỉ có máy ông là riêng thôi, nhờ có máy ông dùng bộ txt của tui, nên tui mới biết bản nào tốt, cám ơn ông test máy giúp, cuối cùng tôi mới biết bản của mình tốt hơn:D:D:D:D

Bạn mathanh cho mình hỏi cái bản 1.2#6 này là bản dùng bộ txt của bạn hay là của ai đó a.Than'k

minhthang_46dt1

Mình vừa Flash xong bản 1.2#6 nhưng bản này mình jaf bị lỗi không vào được Ovistore bạn ah nó báo "không thể kết nối vào máy chủ" Có bạn nào JAF bản này mà bị giống mình không ah.

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Mình vừa Flash xong bản 1.2#6 nhưng bản này mình jaf bị lỗi không vào được Ovistore bạn ah nó báo "không thể kết nối vào máy chủ" Có bạn nào JAF bản này mà bị giống mình không ah.

tui mới test vô mà................bình thường, tại bạn làm tui tốn hết 8000 đắng ký gói d1, trả lại tiền đây:(:)(:)(:)((

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

minhthang_46dt1

:D Cho bạn hẳn 10.000 nè nhưng nhận sao đây :D Máy mình hiện tại cũng không vào được GPRS luôn bạn ah. Trong quá trình mình cook thêm mình có xóa thư mục "DevIcon.fil" không biết có ảnh hưởng gì không. Bạn thử test lại GPRS xem có vấn đề gjf không.Than'k

mathanh

:D Cho bạn hẳn 10.000 nè nhưng nhận sao đây :D Máy mình hiện tại cũng không vào được GPRS luôn bạn ah. Trong quá trình mình cook thêm mình có xóa thư mục "DevIcon.fil" không biết có ảnh hưởng gì không. Bạn thử test lại GPRS xem có vấn đề gjf không.Than'k

bạn tự ý thay đổi bản cook của tui mà mà dám lên la làn hả

ovi vào được mà còn hỏi GPRS nửa bó tay

minhthang_46dt1

Sorry thay đổi chút it cho phù hợp với mình ấy mà :D. mình cũng phải loại trừ trường hợp bạn dùng wifi nên mới hỏi như thế chứ. Than'k bạn nhiều nhé để mình cook lại xem sao. :D

Status
Không mở trả lời sau này.