• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ohannguyent

mới sài đc mấy tiếng dùng rất tuyệt . Nếu ai ko vào đc web thì vào cài - đặt chọn lại cấu hình gprs nha,do mặc định máy đang là mms.

minhthang_46dt1

thấy bản này mình dọn trống ngon không, dư 10 mấy mb để các bạn tự sướng riêng:)):)):))

bản này bạn dọn dẹp quá tuyệt :D hjhj mình xoa thêm cái vmenu và game thêm mấy Mb nữa hjj tha hồ mà cook. Cảm ơn bạn mthanh nhé sorry vì đã làm mất của bạn 8000 ngh hjj:D

lbxminh

Cho mình hỏi làm cách nào để tắt đèn khi khoá máy (khoá cõ mã, chứ không phải khoá màn hình nghe), Mình để ý khi khoá máy thì đèn 3 phím cứng bật lên suốt làm rất hao pin. Thanks

phlongmc

bản này tối qua em sạc đầy pin, có dùng vào mạng 1 lúc rồi từ 2h bật loa ngoài ở mức độ nhỏ,đi ngủ,
sáng 8h còn1 vạch, báo hết pin, không biết vậy có quá hao pin không
hồi lâu dùng ver 51. cũng như vậy chỉ tụt 1, 2 vạch thui.

boy_friend

bản này tối qua em sạc đầy pin, có dùng vào mạng 1 lúc rồi từ 2h bật loa ngoài ở mức độ nhỏ,đi ngủ,
sáng 8h còn1 vạch, báo hết pin, không biết vậy có quá hao pin không
hồi lâu dùng ver 51. cũng như vậy chỉ tụt 1, 2 vạch thui.

đúng rồi đấy bạn à.bác mathanh ơi rất tiếc là bản này vẫn còn tình trang hao pin.11h đêm wa còn 3 vạch k hiệu ứng k ứng dụng chạy ngầm mà đến sáng nay ngủ dậy thấy tắt nguồn từ lúc nào k bít.thực sự là bản #4 và #5 là pin xài đc lâu nhát

mathanh

đúng rồi đấy bạn à.bác mathanh ơi rất tiếc là bản này vẫn còn tình trang hao pin.11h đêm wa còn 3 vạch k hiệu ứng k ứng dụng chạy ngầm mà đến sáng nay ngủ dậy thấy tắt nguồn từ lúc nào k bít.thực sự là bản #4 và #5 là pin xài đc lâu nhát

mình cũng test tối qua còn 3 vạch, đâu thấy như mấy bạn, máy mình test như sau, hiệu ứng mở, widget màn hình đầy đủ, chế độ mạng gsm, đèn màn hình tối thiểu, các ứng dụng chạy ẩn tắt, khóa phím lại đi ngủ, sáng dậy còn 2 vạch

bình thường mà

khoe chút cho có không khí

[video=youtube;_3hBCXixRyY]http://www.youtube.com/watch?v=_3hBCXixRyY[/video]

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

máy e từ trc tới để đèn màn hình 50%.để sạc lại pin test lại cho chuẩn rồi báo cáo bác sau vậy.còn lại tất cả đều ngon lành cả bác à bản cook tuyệt.mà bác dùng 2 máy hả?hôm trc thấy quay video con navi mà h lại thấy con 5k8 thường?pro :)

TungBach

còn tùy thuộc vào cục pin nữa kia. bản này nếu mà dùng pin của em đã dung 1 năm rưỡi rùi thì chắc cũng sập thôi bác Thanh ah :D

mathanh

máy e từ trc tới để đèn màn hình 50%.để sạc lại pin test lại cho chuẩn rồi báo cáo bác sau vậy.còn lại tất cả đều ngon lành cả bác à bản cook tuyệt.mà bác dùng 2 máy hả?hôm trc thấy quay video con navi mà h lại thấy con 5k8 thường?pro :)

máy của bạn

boy_friend

đúng là nếu so sánh pin thì tùy máy thật nhưng e so vs các bản trc và bây h mà.cứ để test thêm ngày nữa xem sao.nhwng máy bác Thanh mà để hiệu ứng qua 1 đêm sáng vẫn còn 2 vạch thì đúng là pin trâu thật đó :)) e cũng đang gửi mua quả pin mới về test fw đây

trinhhoainhu

Bác mathanh ơi cho e hỏi là sau khi flash fw của bác xong thì thông tin của máy báo là kiểu RM-555, kiểu N97 mini. Vậy giờ muốn flash lại fw gốc của 5800 thì làm sao ạ, mình dùng RM-356 như trước thì có vấn đề gì không, máy có nhận không. Bác nào biết thì mách giúp e với nha, đang cần gấp. Thanks nhiều

TungBach

Bác mathanh ơi cho e hỏi là sau khi flash fw của bác xong thì thông tin của máy báo là kiểu RM-555, kiểu N97 mini. Vậy giờ muốn flash lại fw gốc của 5800 thì làm sao ạ, mình dùng RM-356 như trước thì có vấn đề gì không, máy có nhận không. Bác nào biết thì mách giúp e với nha, đang cần gấp. Thanks nhiều

vẫn dùng bình thường bạn ah. kô sao cả đâu :)) cứ lo xa. lo như thế ai dám flash đâu :D

boy_friend

dùng navifrim tải bộ fw gốc về chép tất cả vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 rồi flash lại là ok.lưu ý là phải xóa sạch hết tất cả các file cũ trong RM-356 rồi mới chép bộ fw vừa tải về bằng navifrim nhé.tuyệt đối k đc up fw bằng NSU và cập nhật wa wifi nhé sẽ làm die phone đó

Status
Không mở trả lời sau này.