• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6V40 Cập nhật ngày 3/12/2011 for 5530 by daugiang1987. Edit by dangquy197

dangquy197

cùng 1 bài nhạc lưu trên thẻ nhớ : bản trước nghe hay , lớn , rõ . bản này thì thấy nghe hơi dựt , nhỏ (đây là ý kiến cá nhân :D)

Cái này mình chịu. Có thể có lỗi nào đó trong quá trình flash chứ mình thấy vẫn nghe bt bạn à :D (Theo cảm nhận của mình :p)

dangquy197

Làm sao mình làm giúp dc hả bạn. Nếu làm lại thì phải Up lại file flash, mà mình dùng Dcom, rất khó khăn cho việc Up và Down

phongnguyeen

Dùng Nokia Firmware Clearer 3.0 để khôi phục nhé bạn
cam ơn dangquy197.
mình dùng Nokia FW Cleaner 3.0 beta1 nhưng chỉ biết xóa bỏ ứng dụng trong firmware.
Bạn chỉ mình phục hồi cái Image Editor trong fw bạn up bên trên thì làm sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

cam ơn dangquy197.
mình dùng Nokia FW Cleaner 3.0 beta1 nhưng chỉ biết xóa bỏ ứng dụng trong firmware.
Bạn chỉ mình phục hồi cái Image Editor trong fw bạn up bên trên thì làm sao nhỉ?

Bạn dùng Nokia Firmware Editor để mở cái FW gốc của 5530 ra, sau đó dùng Nokia FW Clear để tạo Backup cho nó, copy những file trong cái thư mục backup đó qua 1 chỗ khác. Thế là bạn đã có file backup của Image Editor nhé :D

phongnguyeen

Bạn dùng Nokia Firmware Editor để mở cái FW gốc của 5530 ra, sau đó dùng Nokia FW Clear để tạo Backup cho nó, copy những file trong cái thư mục backup đó qua 1 chỗ khác. Thế là bạn đã có file backup của Image Editor nhé :D
hihi hiểu rồi. Thanks bạn lần nữa.

hoaithang

hic...dạo này máy e cứ nghe đt đc vài giây là tự động tắt nguồn. có bác nào biết cách sửa giùm em kô

hoaithang

à còn nữa, mỗi lần e tháo pin ra là thời gian lại quay về ban đầu như lúc 4mat. cái này có phải là đt e bị phần cứng ko