• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6v42 for 5530-5800-523X-?? phiên bản Belle hoàn hảo~~~

S60

2 topic rồi mà, mấy link mf của x6 mình check đều die :|. các link # mình k care vì mình dùng x6

ganang1234

Forum gì toàn link die nản vđ'
lần sau bạn ăn nói cho lịch sự nha,die thì ăn nói đàng hoàng để ng khác còn up lại link cho,chứ cái kiểu bất lịch sự thế này thì ai giúp?

S60

sorry bạn, cả tối mình mò trên pdaviet mà die cả, nản k chịu được, vậy bạn up cho mình nhé, thank.

Radium

Moderator
sorry bạn, cả tối mình mò trên pdaviet mà die cả, nản k chịu được, vậy bạn up cho mình nhé, thank.

up rồi mà bạn. Link rofs2 mình kiểm tra thấy vẫn bình thường. Chứ core thì hầu như link die rồi.

ganang1234

Core thì bạn Radium đã up lại rồi,rofs2 thì link trên #1 vẫn ok,còn up j nữa vậy bạn:-??

kuhuy102

Lỗi với 5233 ?

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 00AA55AA
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.78.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Documents and Settings\thinh tien\Desktop\RM-625_51.1.002_prd.core.C00
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Documents and Settings\thinh tien\Desktop\RM-625_51.1.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Documents and Settings\thinh tien\Desktop\RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20
Detected P-KEY: 00AA55AA
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
:(

hunter_dimond

Lỗi với 5233 ?

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 00AA55AA
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.78.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
FILES SET FOR FLASHING:
FILES SET FOR FLASHING:
PPM Flash file: C:\Documents and Settings\thinh tien\Desktop\RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20
Detected P-KEY: 00AA55AA
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
:(

lỗi này là do chưa cài Nokia Suite hoặc Nokia Suite bị lỗi. Gỡ Nokia Suite ra rùi cài lại

vannesslai

Đã flash lại, cài QT ngon, nhưng mỗi tội không dùng được Nokia Sleeping Screen còn cái music thì chạy lại rồi, nhưng khi delete bài hát thì vẫn bị văng ra home.
AE cho hỏi thêm sao mà em giảm độ sáng màn hình mà không được.