• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6v42 for 5530-5800-523X-?? phiên bản Belle hoàn hảo~~~

ganang1234

làm cho X6 nửa bạn ơi, nhìn mà thích wá
Đang nghiên cứu cách port cho X6;;)
Mình sử dụng 5233 sau một lúc test thử thì thấy cfw này chưa có lỗi gì.nhưng mình vẫn thích mod lim dim hơn.bạn cho mình xin mod đó đi.
Lim dim 523x: nhớ xóa thư mục 10282BC4 rồi hãy chép mod đó vào,mod này mình kiếm dc nhưng chưa thử nên k bik chạy ko
Mình JAF lần 1 xong không thấy Belle Topbar chạy nhưng có thấy trong mục ứng dụng, JAF lần 2 thì mất luôn. Mà 4 HS làm sao có được như trong hình
Xóa hết thư mục hệ thống trên thẻ nhớ rồi Jaf lại. 4HS chỉ là ảnh nền thôi chứ v5 thì móc đâu ra ram mà chạy 4HS bạn=))

Radium

Moderator
fw chuẩn như bản lần trước. Cái avkon.dll là cái mình thích nhất ở bản này. Cậu cho giờ ở mấy ứng dụng ẩn luôn được không? Và cHo tớ xin cái mod ẩn lệnh thoại luôn. Thank cậu nhé!

ganang1234

fw chuẩn như bản lần trước. Cái avkon.dll là cái mình thích nhất ở bản này. Cậu cho giờ ở mấy ứng dụng ẩn luôn được không? Và cHo tớ xin cái mod ẩn lệnh thoại luôn. Thank cậu nhé!
Cậu ko thik hiện giờ ở pm nào thì vào belletopbar loại trừ nó ra là xong mà. Còn c ái lệnh thọai là mình dùng nokiacleaner với xóa bừa nên ko có mod,hjhj

Radium

Moderator
Cậu ko thik hiện giờ ở pm nào thì vào belletopbar loại trừ nó ra là xong mà. Còn c ái lệnh thọai là mình dùng nokiacleaner với xóa bừa nên ko có mod,hjhj

hay cậu cho mình mấy cái đường dẫn mình trích từ bản very good :D

17benthuy

may cai nay ko co' la` sao nhi??????????

thay file avkon.dll để loại bỏ cột pin + sóng và các biểu tượng thông báo mặc định của máy + add thêm pm Belletopbar sẽ tự cài khi ae Jaf xong( có thể gỡ bỏ) (p/s: ae chọn skill 4 để trong suốt 100% nhé) + pm Deckclock
+ Thêm mod chuyển đổi qua lại giữa slide to unlock và tap to unlock

ae đỡ phàn làn nha,thik khóa thế nào thì dùng. Muốn chuyển đổi ae vào Ứng dụng=> click vào icon MiniCmd
+ mod ký tự belle mới + font N9 hỗ trợ full ký tự + đặc biệt page 6 đã được add font rực lửa cho ae đặt làm profile thì tuyệt vời^^ (thanks Luckyno2)
+ mod thêm ký tự belle vào phím danh bạ

+ mod đổi tên các app

(p/s: khi vào menu ae thấy danh bạ ký tự belle thì click phím chọn trái->sắp xếp->click vào icon danh bạ-> click chọn trái-> Đổi tên...ae thik đổi thành j thì đổi nhé

)
+ effect Double-Trouble Effects By Gagan1491
+ mod âm thanh hifi tuyệt hảo...ae chỉnh tần số có chữ tàu khựa trong (..) nhé

jar 2 lan` roi ma k dc :(( minh ga` lam. ban nao jup voi

rylthanhhai

cảm nhận ban đầu cho 5800 là rất good =D>
p/s: sao 1 số apps mình cài ko đc nhỉ, bấm file sis nó chỉ hiện khung "đang chuẩn bị cài đặt" và mất luôn. ví dụ như MyRingtone và Thinkchange Passlock..

ganang1234

hay cậu cho mình mấy cái đường dẫn mình trích từ bản very good :D
search với từ khóa VCommand nha.

thay file avkon.dll để loại bỏ cột pin + sóng và các biểu tượng thông báo mặc định của máy + add thêm pm Belletopbar sẽ tự cài khi ae Jaf xong( có thể gỡ bỏ) (p/s: ae chọn skill 4 để trong suốt 100% nhé) + pm Deckclock

ae đỡ phàn làn nha,thik khóa thế nào thì dùng. Muốn chuyển đổi ae vào Ứng dụng=> click vào icon MiniCmd
+ mod ký tự belle mới + font N9 hỗ trợ full ký tự + đặc biệt page 6 đã được add font rực lửa cho ae đặt làm profile thì tuyệt vời^^ (thanks Luckyno2)

+ mod đổi tên các app

(p/s: khi vào menu ae thấy danh bạ ký tự belle thì click phím chọn trái->sắp xếp->click vào icon danh bạ-> click chọn trái-> Đổi tên...ae thik đổi thành j thì đổi nhé

)

sao là sao? có chỗ nào không hiểu? Jaf 2 lần không được ở chỗ nào?

Radium

Moderator

+ mod đổi tên các app

)

có hết mà bạn. nè nha: theo thứ tự
+mod đó làm mất cột pin sóng
+mod này thì bạn ấn vào cái icon MiniCMD sẽ chuyển đổi giữa tap và slide unlock
+mấy kí tự đó khi soạn thảo tin nhắn chọn kí tự qua page 6 sẽ thấy font chữ đó
+bạn thay phím chiọn phải ngoài màn hinh chủ bằng danh bạ sẽ thấy
+đổi tên app ngoài menu khi bạn chọn sắp xếp
+vào theme/bnình thường/tuỳ chọn/hiệu ứng/bật
+chỉnh tần số ở cái dòng có toàn ngôi sao không đó :D

17benthuy

có hết mà bạn. nè nha: theo thứ tự
+mod đó làm mất cột pin sóng
+mod này thì bạn ấn vào cái icon MiniCMD sẽ chuyển đổi giữa tap và slide unlock
+mấy kí tự đó khi soạn thảo tin nhắn chọn kí tự qua page 6 sẽ thấy font chữ đó
+bạn thay phím chiọn phải ngoài màn hinh chủ bằng danh bạ sẽ thấy
+đổi tên app ngoài menu khi bạn chọn sắp xếp
+vào theme/bnình thường/tuỳ chọn/hiệu ứng/bật
+chỉnh tần số ở cái dòng có toàn ngôi sao không đó :D

van de la` ko co icon MiniCMD. & icon *menu* & cot song' + pin cug chang dc nhu hinh

newsong

ganang cho minh hoi. thu nhat minh muon de cot song va pin nhu cu minh lay avkon.dll cua ban khac duoc khong.thu 2 la minh mun dung theme cua c6 nhung khong vao duoc cai dat nhu ban da noi co cach nao khac phuc khong.thu 3 minh muon doi cho 2 phim trai, phai nhu ban dau thi lam the nao. sorry ban vi minh dung dien thoai nen khong co dau

ganang1234

ganang cho minh hoi. thu nhat minh muon de cot song va pin nhu cu minh lay avkon.dll cua ban khac duoc khong.thu 2 la minh mun dung theme cua c6 nhung khong vao duoc cai dat nhu ban da noi co cach nao khac phuc khong.thu 3 minh muon doi cho 2 phim trai, phai nhu ban dau thi lam the nao. sorry ban vi minh dung dien thoai nen khong co dau
1.được 2. mình đang fix chắc tý up mod fix( do không xóa các file thừa trong mod belle) 3. copy thư mục private và lấy font từ mod của nhockfc sang
van de la` ko co icon MiniCMD. & icon *menu* & cot song' + pin cug chang dc nhu hinh
cái này mới này=)) bạn Jaf bản khác ah:)) chứ Jaf bản của mình mà lại không có thì cứ như chuyện lạ ngoài hành tinh. trước khi jaf có xóa các thư mục hệ thống trên thẻ nhớ chưa?

papa1210

Member
Sau vài giờ xài thử mình có mấy nhận xét như sau:
- tên trong danh bạn có dấu, 7 kí tự thì bị báo lỗi tên quá dài, bỏ dấu đi thì bình thường.
- tích hợp file browser khá hay
- tự động ngắt kết nối internet khi không dùng tới ( bản very goog trước khi mình toàn phải làm bằng tay )
- chiếm dụng Ram không cao

rylthanhhai

cảm nhận ban đầu cho 5800 là rất good =D>
p/s: sao 1 số apps mình cài ko đc nhỉ, bấm file sis nó chỉ hiện khung "đang chuẩn bị cài đặt" và mất luôn. ví dụ như MyRingtone và Thinkchange Passlock..

ganang cho mình hỏi về vấn đề này với ?

ganang1234

ganang cho mình hỏi về vấn đề này với ?
bạn up mấy phần mềm đó lên mình cài thử xem? có thể do có file thừa trong rofs2 bạn bung phần mềm ra so sanh xóa các file thừa trong rofs2
Sau vài giờ xài thử mình có mấy nhận xét như sau:
- tên trong danh bạn có dấu, 7 kí tự thì bị báo lỗi tên quá dài, bỏ dấu đi thì bình thường.
- tích hợp file browser khá hay
- tự động ngắt kết nối internet khi không dùng tới ( bản very goog trước khi mình toàn phải làm bằng tay )
- chiếm dụng Ram không cao
tên trong danh bạ có dấu thì đổi tên như hướng dẫn #1,cái chú ý to lù lù thế mà chả chịu đọc là sao bạn. 7 ký tự báo lỗi quá dài là sao?

papa1210

Member
bạn up mấy phần mềm đó lên mình cài thử xem? có thể do có file thừa trong rofs2 bạn bung phần mềm ra so sanh xóa các file thừa trong rofs2

tên trong danh bạ có dấu thì đổi tên như hướng dẫn #1,cái chú ý to lù lù thế mà chả chịu đọc là sao bạn. 7 ký tự báo lỗi quá dài là sao?

tên trong danh bạ ấy, mình gõ chư Vân Anh thì nó bảo tên dài nhưng bỏ dấu thì lại bt

Radium

Moderator
tên trong danh bạ ấy, mình gõ chư Vân Anh thì nó bảo tên dài nhưng bỏ dấu thì lại bt

bạn vào cài đặt trong danh bạ cho bộ nhớ lưu sang máy thì đổi vô tư. Mặc định trong sim bị như vậy là đúng rồi

ganang1234

mình cũng không cài được,chắc phần mềm bị lỗi hoặc xung đột cái j đó,cái này thì mình chịu,bạn thử down bản khác về xem
bạn copy danh bạ từ sim sang bộ nhớ máy rồi cài đặt danh bạ chỉ đọc ở bộ máy xem.
p/s: Đã update mod fix 1 số lỗi nên #1 ae down về ném vào rofs2 rồi Jaf lại nhé