• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW for N97mini. ver30 for 5800 ver 60.0.003. Phiên bản chúc mừng năm mới ^^!~ .

nhockfc

...
Hướng dẫn anh em cái này chưa thấy diễn dàn nào có hết !
Đổi phông chữ không cần phần mềm. Tuyệt đối không xung đột với QT hay Phyton .
Tạo một thư mục Fonts. copy phông cần đổi vào trong , Copy nhân bản ra là 4 cái . Đổi tên thành như sau :
s60snr.ttf s60ssb.ttf s60tsb.ttf S60ZDIGI.ttf
xong cópy vào thư trong thư mục E:/resource . xong restart . bác nào mà cho vào C:/resource thỳ khôi phục cài đặt gốc mới hết nhá =)) dùng đuợc cho tẩt cả s60 v3 v5 S^3
Ngon thỳ thank cho em phát nhá !
[/LEFT]
cach này có lần mình bày trong diễn đàn mình rồi, và cũng có nhiều bạn biết.
bác nào mà cho vào C:/resource thỳ khôi phục cài đặt gốc
đâu cần khôi phục chi cho mất hết thiết lập cài đặt. bạn vào x-plore, đổi tên folder Fonts trong Resource/Fonts xog xoá đi, reset máy là về fonts mặc định ngay mà! Có thể áp dụng cho trường hợp thay fonts khác vào xong đổi tên lại folder đó thành Fonts là oke!
Và 1 điều nữa là thay fonts như thế này có thể bị out Ovi map nếu bạn dùng nó! (mình đã test)

killdawer

đâu cần khôi phục chi cho mất hết thiết lập cài đặt. bạn vào x-plore, đổi tên folder Fonts trong Resource/Fonts xog xoá đi, reset máy là về fonts mặc định ngay mà! Có thể áp dụng cho trường hợp thay fonts khác vào xong đổi tên lại folder đó thành Fonts là oke!
Và 1 điều nữa là thay fonts như thế này có thể bị out Ovi map nếu bạn dùng nó! (mình đã test)

kái này t post đầu tiên nhé. Để ổ c dùng x-plore xoá đc à @@~ xoá hộ kái. Dùng font hồ cẩm đào ak mà bị out. Tớ thay font vào hẳm fw nè. Out đi :))~

nhockfc

kái này t post đầu tiên nhé. Để ổ c dùng x-plore xoá đc à @@~ xoá hộ kái. Dùng font hồ cẩm đào ak mà bị out. Tớ thay font vào hẳm fw nè. Out đi :))~
có cần tôi đưa link trích dẫn bài gửi k, k chỉ diễn đàn mình, mà còn bên congnghe24h cũng có ng bày rồi :-t
Fonts j chẳng out, tôi dùng Ovimap 3.06 và có add,edit kí tự. Font gốc thì chưa test, có thể k bị
đọc lại hộ cái :-j

killdawer

:)) đó đó, cám ơn bạn gái
p/s: ở trên mình nói là thay fonts bằng cách kia mới bị. thay hẳn vào FW nói làm j :|

thay bằng cách đấy font full mới được nói như chú cho font 80kb vào đi ^^!~

nhockfc

vì cái đó quá đơn giản, chả mấy ai post. bên congnghe24h nhớ k nhầm thì họ bày cách này lâu rồi, và hình như cũng trong topic của bạn :|
Còn nói thay fonts full á, tôi chưa bao h dùng fonts j 80kb, thậm chí k những full mà còn add thêm 1 vài kí tự gán value mới. thay như thế bị out ovimap tôi mới nói lên k nói lên làm j ( và có ng cũng thay như thế và cũng bị chứ k riêng tôi!)

Chỉnh sửa cuối: