• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] Happy New Year by vunguyenmt 5800 XpressMusic V52

thaichau1510

máy em flash dc flile này của anh, nhưng khi em chỉnh lại : Đọc nhạc ở E://Music, Không quét ảnh ở /Hiden. thì flash lại thì máy ko khởi động dc mong anh chỉ giáo

vunguyenmt

Đây là mod swipe to unlock với auto rorate tại màn hình unlock của bác NTV_79 post bên trang http://forum.dailymobile.se
E thấy chưa ai post nên post trong topic của bác vì không hiểu sao đã copy toàn bộ vào rofs2 rồi mà vẫn không hoạt động :((
http://www.mediafire.com/?ce00qzvcqiacf0t

Mình nghĩ cái đó nó chỉ sài cho N97 thôi chứ 5800 của bọn mình chưa sài được đâu

máy em flash dc flile này của anh, nhưng khi em chỉnh lại : Đọc nhạc ở E://Music, Không quét ảnh ở /Hiden. thì flash lại thì máy ko khởi động dc mong anh chỉ giáo

cụ thể là bạn chỉnh sửa những file nào chứ bạn nói chung chung mình chưa biết nói thế nào nữa

Hoạt động perfect luôn bác vunguyen ơi
Bác đúng là pro và nhiệt tình thật

Sẳn bác chỉ em cách fix mediabar đi bác
Em đã thêm 2 file theo đường dẫn như bên dưới nhưng vẫn ko hoạt động. Nhưng khi dùng KillMe để Terminal ở tab B file "MediaBar.exe" rồi Restart máy thì mediabar hoạt động lại :(
\resource\starter_background_apps.rsc
\resource\starter_non_critical_1.rsc

Thêm một cái nữa là nếu ai không thể cài đặt được các file *.jar, *jad là do remove app Ovi Sync chỉ cần Install lại là ok hết.

Mediabar ko lỗi j hết đó bạn. Sau khi Jaf xong bạn nên format máy lại 1 lần (*#7370#) sau đó bạn và cài đặt ngôn ngữ chọn tiếng Việt rồi máy sẽ tự động restart. Sau đó là OK. Nhớ trước khi jaf nên format thẻ nhớ hoặc xóa các file hệ thống trong thẻ nhớ.

thaichau1510

em tải cái file của anh cập nhật 14/2 rồi bun file có đuôi V20 chỉnh sửa lại vài thứ như :rofs2/private/10202be9/101f8798 : đổi tên
rofs2/private/10202be9/101FFCD2 đọc nhạc o E://Music
rofs2/private/10202be9/200009FE ko đọc ảnh ở thw mục minh thích
em sài chươn trình NokiaEditor Beta7 để chỉnh sửa file V20
lam song Repack rồi flash bình thường
flash xong máy die không khởi động dc
rồi flash lại file của anh thì may mở lại bình thường
file V20 của anh thiếu hack

thaichau1510

hay là anh làm dùm em đi rồi gửi link em download về.
Chỉ cần bỏ hack vào file rofs2 ma hack theo RomPatcher đó
thank anh nhiều