• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] Happy New Year by vunguyenmt 5800 XpressMusic V52

vunguyenmt

cho e hỏi sao e cài PM vào thì nó báo lỗi chứng chỉ. bộ chưa hack ah

Bạn qua bên topic của ngviethoa nhé, tải cái file installserver về. Bung rofs2 ra, chép theo đường dẫn vào rofs2 là hack vĩnh viễn luôn nhé

Cái kinh2 của bác nó có sẵn trong FW gốc rồi có j đâu ma kinh nữa.
Còn cái màn hình unlock do bạn chưa để máy hoàn toàn đứng hoặc hoàn toàn nằm ngang rồi lock máy nên nó mới bị như vậy thôi chứ có j đâu mà kinh với hãi

Hix căng một cái là mình cài vào nhưng không hiện cái icon của nó lên :( buồn thế đó
Mình thì cũng thik xài TA hơn tiếng việt
Tiếng việt thì hay thiệt nhưng mà thấy nhiều cái nó dịch thấy ngộ ngộ sao đó.
Thêm một cái nữa là bác Vunguyen có thấy cái GPS của 5800 nó yếu không bác
Mua máy tới giờ mình vẫn chưa dùng được cái GPS đúng nghĩa toàn định vị qua cột thu phát sóng của mobifone or bluetooth thôi. Chứ mở cái GPS reciever ra kiểm tra sóng thì chẳng thấy cái vạch nào cả.

Bạn cũng qua topic của ngviethoa nhé. Bên đó có đầy đủ UID đó.
Đúng là cái GPS rất yếu. Trong nhà là tìm ko ra tọa độ đâu, bản fair chịu khó ra đứng ngoài trời mà dò GPS thôi

thanhhaifire

nhìu khi vệ tinh nó bay lệch ta thì sao. có lúc tìm chính xác trong phạm vi 15m, có khi xa tận 5-7KM. phải kết hợp nhà mạng để tìm nhanh và chính xác hơn

quockhanh21

Còn cái màn hình unlock do bạn chưa để máy hoàn toàn đứng hoặc hoàn toàn nằm ngang rồi lock máy nên nó mới bị như vậy thôi chứ có j đâu mà kinh với hãi
Mình chỉ chia sẻ chút thông tin thôi... Tại mình thấy các cfw tại forum mình không thể xoay chữ" swipe to unlock" thấy nó cố định hoặc nằm ngang hoặc đứng ah

bunrieucua

Có chứ, nhưng đừng nhấn vào ngày trên homescreen mà bạn nên chọn vào biểu tượng lịch trong menu đó. Đảm bảo hiển thị 100%
Bật effect --> vào lịch(chưa ấn vào gì cả luôn) là mất dòng thứ luôn nè vunguyen:-?

vunguyenmt

bản của bác chỉnh 10283344.txt thế nào vậy? nhìn ảnh chụp nét quá

Chụp ảnh nét mình lấy file này nè bạn

sặc link down đâu rồi

Ngày 14/02 co mà. Chuẩn bị đưa lên nè.

Mình chỉ chia sẻ chút thông tin thôi... Tại mình thấy các cfw tại forum mình không thể xoay chữ" swipe to unlock" thấy nó cố định hoặc nằm ngang hoặc đứng ah

Muốn cố định đứng thì dễ thôi chứ mình chưa thấy ai mà cố định nằm ngang hết.

thanhluan_phuyen

bạn mod lại cho dọc nhac tại E/MUISIC luôn đj bạn.
bản này cái Profile mặc định khi mới jaf xong bác để tên " bình thường" đi bác ơi, đằng này bác để luôn tên của bác vào:|(tên bác dẫ có ở lời chào khi khởi động rùi mà hj:p)
công nhận bản này đã sữa hoàn toàn lỗi camera đang dùng. \-/, cảm ứng thì theo mình thấy vẫn chưa mượt lắm,nếu bạn mod lại mượt như bản của CHANHKHO1908 là ok luôn,:p.ak,bạn mod luôn cái bàn phím c5-03 luôn nha.^^.
đó là một số ý kiến của mình,hj. nhưng cũng công nhận bản này của bạn rất tôt.

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

bạn mod lại cho dọc nhac tại E/MUISIC luôn đj bạn.
bản này cái Profile mặc định khi mới jaf xong bác để tên " bình thường" đi bác ơi, đằng này bác để luôn tên của bác vào:|(tên bác dẫ có ở lời chào khi khởi động rùi mà hj:p)
công nhận bản này đã sữa hoàn toàn lỗi camera đang dùng. \-/, cảm ứng thì theo mình thấy vẫn chưa mượt lắm,nếu bạn mod lại mượt như bản của CHANHKHO1908 là ok luôn,:p.ak,bạn mod luôn cái bàn phím c5-03 luôn nha.^^.
đó là một số ý kiến của mình,hj. nhưng cũng công nhận bản này của bạn rất tôt.

Bản này mình làm hơi cá nhân hóa 1 tí. Bạn nào ko thích thì bung rofs2 sửa lại. bạn thì thích bàn phím này, bạn thì thích bàn phím C5 ....... ko biết sửa đường nào hết. Thôi cứ lấy cái CFW của mình sửa theo ý mỗi bạn. Có j khó khăn mình sẽ giải đáp (tất nhiên là trong khả năng có thể)

thanhluan_phuyen

Bản này mình làm hơi cá nhân hóa 1 tí. Bạn nào ko thích thì bung rofs2 sửa lại. bạn thì thích bàn phím này, bạn thì thích bàn phím C5 ....... ko biết sửa đường nào hết. Thôi cứ lấy cái CFW của mình sửa theo ý mỗi bạn. Có j khó khăn mình sẽ giải đáp (tất nhiên là trong khả năng có thể)

vậy bạn cho minh mod sữa lỗi cammera ,Memcheck
, Lockswitch, Accel switch
và làm thế nào để thay đỗi lời chào khi khởi động và sữa luôn cái profile mặc định đi. vào cho đọc nhạc ở e/music nữa nha.

vunguyenmt

vậy bạn cho minh mod sữa lỗi cammera ,Memcheck
, Lockswitch, Accel switch
và làm thế nào để thay đỗi lời chào khi khởi động và sữa luôn cái profile mặc định đi. vào cho đọc nhạc ở e/music nữa nha.

Ok, có hết. File nào nhẹ mình úp trực tiếp lun, file nào nặng mình up qua mediafire cho bạn
Đầu tiên sửa lời chào: file 101F8763.txt
0x5 xóa lời chào cũ đi, hoặc muốn thêm lời mới tùy ý bạn
0x6 đặt giá trị là 1 "bật lời chào"

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

Thay đổi tên profile thì sang topic của ngviethoa trang khoảng 69-71. Bài của bác bunrieucua nhé.
Mod fix camera đang dùng thì qua bên pnht down.
Chúc thành công

Thay đổi hình khởi động thì trên forum có nguyên 1 topic đó.

thanhluan_phuyen

Thay đổi hình khởi động thì trên forum có nguyên 1 topic đó.

cái thay đỗi hình khởi động này sao khó hiểu quá.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 48 minutes:

sao bản này mình jaf xong khi khởi động thì ứng dụng đồng hồ nó cứ hiện lên cái vòng tròn nhỏ báo là ứng dụng đang chạy hoài vậy bạn?

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

cái thay đỗi hình khởi động này sao khó hiểu quá.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 48 minutes:

sao bản này mình jaf xong khi khởi động thì ứng dụng đồng hồ nó cứ hiện lên cái vòng tròn nhỏ báo là ứng dụng đang chạy hoài vậy bạn?

bung cái starter_background_apps.rsc ra xem có thì thêm tiền vào đuôi exe>ex$. và 102858F2.txt tắt hết