• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N8 Super Controller - 2 Phong cách - 3 Chế độ BẢN TÌNH CUỐI by Ntv_79 [22.11.13]

MinhThang

Manager
Ngày nghỉ mà không có hên, cúp điện nguyên buổi sáng, giờ mới kéo về đây.
Bản này Ovi phải cài lại luôn hả em?

MinhThang

Manager
Chưa thấy cảm nhận gì cả, chắc lại mất điện nguyên sáng à anh? :)

Cảm nhận về CFW này là tuyệt vời, ngay cả người khó tính như MT cũng bị cuốn hút, CFW được tích hợp rất nhiều tiện ích đáng có cho 1 chiếc Mobile của thời đại bùng nổ công nghệ.
Hy vọng CFW này ra đời N8 sẽ trở nên cơn sốt về giá, anh em ai đã có N8 ráng giữ mà dùng và quan trọng là phải dùng CFW này. \-/\-/\-/

Ntv_79

CFW N8 Super Controller - 2 Phong cách - 3 Chế độ BẢN TÌNH CUỐI by Ntv_79 [2...

Cảm nhận về CFW này là tuyệt vời, ngay cả người khó tính như MT cũng bị cuốn hút, CFW được tích hợp rất nhiều tiện ích đáng có cho 1 chiếc Mobile của thời đại bùng nổ công nghệ.
Hy vọng CFW này ra đời N8 sẽ trở nên cơn sốt về giá, anh em ai đã có N8 ráng giữ mà dùng và quan trọng là phải dùng CFW này. \-/\-/\-/

Chờ mãi vài lời. Ai dè anh khen dữ quá làm em ngại, nhỡ Nokia lại mời về vực lại symbian thì mệt lắm! :D
Thanks anh đã cổ vũ dù chưa biết chính xác là anh đã flash chưa. :)

Có thể sẽ có bản cập nhật nữa trong nay mai anh ah.

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk - now Free

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Cập nhật ngày 24.11.2013

Theo ý kiến của một số anh em, mình cập nhật tiếp cho bản ngày 22.11.2013:

- Mở khóa Belle
- Trình xem Video Belle
- Tách Mod Ẩn/Hiện hàng phím số riêng: Giờ đây anh em thích Ẩn hay Hiện đều OK.
- Bổ sung thêm 1 theme đẹp chưa từng công bố :)
- Bổ sung thêm một số game trong F:/Controller/Installation/E/

DOWNLOAD​
[DOWNLOAD][HIDE-THANKS]http://www.mediafire.com/download/3...-+Ban+tinh+cuoi+by+Ntv_79+ngay+24.11.2013.rar[/HIDE-THANKS][/DOWNLOAD]

Ghos7

a-z

bác ơi chỉ giúp e cách xoá bỏ icon trong tin nhắn, nhìn nó xì tin quá :D e chỉ thích nó đơn giản ko icon, ko tên người gửi-nhận luôn ^^ cảm ơn bác !

Ntv_79

Bản này Effects đọc ở E không em?
Bằng chứng đây nhen:

Hi, đẹp quá!
Effects ở E:/ đó anh. Mà có 2 phong cách 2 effects khác nhau đó anh :)

P/s: Ah, anh cập nhật bản hôm nay trong Phiên bản tùy chỉnh sẽ là Super Controller :)

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Để anh em test phản hồi rồi làm bản cập nhật cho chắc đi em.

Hì có nhiều bạn test rồi mà anh, hơn nữa em cũng đã test kỹ. Anh yên tâm dùng và test kỹ để cho phản hồi giúp em cho phiên bản tiếp theo nhé. Bản hôm nay chỉ là cập nhật cho một số bạn lại thích mấy cái điểm đặc biệt như trong changelog thôi anh.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Hì có nhiều bạn test rồi mà anh, hơn nữa em cũng đã test kỹ. Anh yên tâm dùng. Bản hôm nay chỉ là cập nhật cho một số bạn lại thích mấy cái điểm đặc biệt như trong changelog thôi anh.

Mai rãnh anh sẽ có 1 số góp ý để em cho ra bản cập nhật tiếp theo nhen.

Ntv_79

CFW N8 Super Controller - 2 Phong cách - 3 Chế độ BẢN TÌNH CUỐI by Ntv_79 [2...

Mai rãnh anh sẽ có 1 số góp ý để em cho ra bản cập nhật tiếp theo nhen.

Hôm nay bận à anh? Chưa thấy ý kiến gì. :)

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk - now Free

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Hình như là các widget danh bạ cá nhân không hoạt động thì phải, chắc bị xung đột vì thêm quá nhiều widget danh bạ mà có cái chỉ FP2 mới chạy được, nhớ không lầm có lần cài gói widget danh bạ nhỏ và đồng hồ bấm giờ gì đó cũng dẫn đến tình trạng như vậy.
Nếu cập nhật em chỉ nên giữ đúng bộ widget contas như bản V9.
Bỏ luôn 2 cái widget dạng Rss tinh tế và symbianvn hoặc thay vào là PDAViet.
Khi mới Flash thì trình phát nhạc và hẹn giờ tắt nhạc nằm chồng vào nhau rất đẹp, nhưng khi di chuyển thì chúng không thể để chồng lại như cũ được, dẫn đến trình phát nhạc mất cân đối bởi hình nốt nhạc quá bé, nếu không khắc phục được thì nên dùng trình phát nhạc của bản V9.
Hẹn giờ tắt nhạc nên chọn bản khác sẽ không hạn chế thời gian tùy chọn như bản này chỉ có 60 phút.
Trước mắt là thấy vậy đã. :D