• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N8 Super Controller - 2 Phong cách - 3 Chế độ BẢN TÌNH CUỐI by Ntv_79 [22.11.13]

nabuta92

bản nào của n8 cũng fl được ư bác.sao mình fl nó toàn báo lỗi.ai cho mình cái hướng dẫn cụ thể với.

nabuta92

mình đang ở anna.fl luôn được không.hay phải lên bele rồi mới fl bản này

xuan88

mình vừa cài xong cám ơn bác nhé .
mình chưa kip cảm nhận gì vì chưa test ngay đc , nhưng nhìn giao diện đẹp lắm ạ . trong quá trình cài đặt mình thấy máy lien tiucj báo lỗi gì đó liên quan đến widget erro ? ai biết lỗi này vì sao chỉ mình nhé
xin cảm ơn

MinhThang

Manager
mình chưa kip cảm nhận gì vì chưa test ngay đc , nhưng nhìn giao diện đẹp lắm ạ . trong quá trình cài đặt mình thấy máy lien tiucj báo lỗi gì đó liên quan đến widget erro ? ai biết lỗi này vì sao chỉ mình nhé
xin cảm ơn

Fomat máy và thẻ Flash lại đi bạn, làm đúng hướng dẫn chờ cho nó cài đặt sau Flash hãy dùng, bản này mình đã Fl mấy lần nhưng không hề báo lỗi như bạn nêu.

Ntv_79

xin cảm ơn

Bạn làm lại như anh Thắng chỉ đi. Đảm bảo không lỗi lầm gì đâu. Chúc bạn có những trải nghiệm thú vị.

Hi, tranh thủ show hàng :D

Sent from my SC-02F using Tapatalk

xuan88

Bạn làm lại như anh Thắng chỉ đi. Đảm bảo không lỗi lầm gì đâu. Chúc bạn có những trải nghiệm thú vị.

Hi, tranh thủ show hàng :D

cám ơn bạn nhé : đây hôm nay mình đã dùng đc 1 ngày và có cảm nhận như sau :
+ phần chụp ảnh : khi mình chọn chế độ chụp ảnh tắt flash thì mỗi lần vào chụp ảnh lại đều phải chọn lại cái này ( chụp ban ngày ko cần flash mà ) cái này ko ổn
+ phần nhắn tin : bộ gõ bàn phím Q'ty thì phím hơi nhỏ ( mình đã chọn chế độ tiếng anh và Q'ty ) các phím này hơi nhỏ mình bấm hay bị nhầm, nếu cải tiến được các phím to hơn bằng cách bỏ bớt các ký tự dấu chấm ... chuyển sang tab khác là OK , về phần số thì cho nó sắp hàng ngang như bàn phím máy tính thì tuyệt vời
+ về phần chế độ phong cách mình chọn phong cách 1 , 2 .. đều bị khởi động lại máy và rất lâu mới xong
+ về phần cài đặt nhanh trong siêu trâu thì thấy khi cài đặt mất khoảng 3 ~5 phút thì phải mình ko nhớ , nhưng có vẻ như các ứng dụng đó chưa cài được hết , mình vẫn phải cài lại bằng tay thêm .
nhân đây bạn Ntv-79 cho mình hỏi thêm cả anh Minh Thắng ( chắc anh hơn tuoir em ) qua bản CFW
ngày quốc tế phụ nữ V9 , V10 , và bản siêu trâu cập nhật ngày 22/11 và ngày 24/11 các bản này bản nào có ưu điểm
+ ổn định , pin lâu nhất , đơn giản dễ dùng nhất ( dành cho người già như anh MT và em ) ....
rất mong nhận được thêm góp ý từ bạn Ntv_79 cùng anh MT. mình rất thích các bản cook của Ntv_ 79 mình trước đây dùng x6 và 1 số model cũng rất thích dùng bản cook của bạn .
+ 1 vấn đề nữa là mình nghiện facebook rất mong ae có bản phần mềm nào tiện sử dụng cai này thì hco mình nhé
chân thành cám ơn

xuan88

có 1 đặc điểm trong bản CFW này mình rất thích đó là phàn nhắn tin có cái ký hiệu nhân vật con gái và con trai kiểu như cung chúc tân xuân ấy , mình thấy rất đặc biệt và ấn tượng bởi nó , nhìn rất vui vẻ . rất mong bạn Ntv_79 phát huy nhiều hơn cho các bản CFW sau

xuan88

Fomat máy và thẻ Flash lại đi bạn, làm đúng hướng dẫn chờ cho nó cài đặt sau Flash hãy dùng, bản này mình đã Fl mấy lần nhưng không hề báo lỗi như bạn nêu.

chào anh Minh thắng
em trươc khi flash đều đã format tất cả điện thoại và thẻ nhớ , nhưng khi cài đặt chờ mãi ko thấy thế là động vào cái màn cảm ứng bấm linh tinh , có thể vì thế mà nó lỗi .
em nghĩ anh cũng nhiều tuổi rồi và chắc cũng có gu ưa sự đơn giản và tiện lơi , em cũng vậy . anh cho em hỏi trong các bản CFW của Ntv_79 bản V9 , V10 bản cập nhập SIÊU TRÂU 22/11 và 24/11 các bản này bản nào có ưu điểm .
ít tốn pin + tính tiện lơi nhất
xin cảm ơn anh. em chỉ muốn flash 1 lần để dùng ngại cái khoản chép đi chép lại quá

MinhThang

Manager
có 1 đặc điểm trong bản CFW này mình rất thích đó là phàn nhắn tin có cái ký hiệu nhân vật con gái và con trai kiểu như cung chúc tân xuân ấy , mình thấy rất đặc biệt và ấn tượng bởi nó , nhìn rất vui vẻ . rất mong bạn Ntv_79 phát huy nhiều hơn cho các bản CFW sau

Nếu mà dùng đơn giản và PIN lâu hơn thì bản V9 là ổn nhất, các ứng dụng khác mình cần thì cài thêm cũng không có gì khó.
Về bản tình cuối này sở dĩ mình đang dùng là vì mới ra nên test để cho biết, trên thực tế nhiều chức năng không đụng đến bao giờ. :D
Nghiện facebook thì bên ứng dụng mình thấy có rất nhiều bản đó bạn, muốn chính xác thì hỏi Mod DuyLinh đó, vì DuyLinh cũng hay dùng Fb.

xuan88

Nếu mà dùng đơn giản và PIN lâu hơn thì bản V9 là ổn nhất, các ứng dụng khác mình cần thì cài thêm cũng không có gì khó.
Về bản tình cuối này sở dĩ mình đang dùng là vì mới ra nên test để cho biết, trên thực tế nhiều chức năng không đụng đến bao giờ. :D
Nghiện facebook thì bên ứng dụng mình thấy có rất nhiều bản đó bạn, muốn chính xác thì hỏi Mod DuyLinh đó, vì DuyLinh cũng hay dùng Fb.
+ anh thắng có thấy phần nhắn tin các vị trí phím bấm rất nhỏ ko . em thấy bấm rat hay bị nhầm vì nó bé hơn cả ký tự phím của IP , nếu giảm các ký tự dấu chấm và ,phẩn ... để tăng diện tích phím bấm thì tuyệt vời phải ko ? hay là anh có giải pháp gì khác ?
+ Phần camera khi chụp ảnh đều phải chọn chế độ tắt flash mỗi lần vào lại , em thấy 2 vấn đề đó là bất tiện

MinhThang

Manager
+ anh thắng có thấy phần nhắn tin các vị trí phím bấm rất nhỏ ko . em thấy bấm rat hay bị nhầm vì nó bé hơn cả ký tự phím của IP , nếu giảm các ký tự dấu chấm và ,phẩn ... để tăng diện tích phím bấm thì tuyệt vời phải ko ? hay là anh có giải pháp gì khác ?
+ Phần camera khi chụp ảnh đều phải chọn chế độ tắt flash mỗi lần vào lại , em thấy 2 vấn đề đó là bất tiện

:D Anh ít khi sms nên dùng bàn phím chữ và số, chứ bàn phím QWERTY thì nói thật là chưa dùng bao giờ, vì N8 quá nhỏ ngón tay lại to.
Camera anh nghĩ mặc định của nó như vậy là hợp lý và mình phải chỉnh lại mỗi lần chụp thôi em, chỉ khi nào mình làm riêng cho mình dùng thì mới mod theo ý mình, còn đại đa số thì phải chịu vậy.

xuan88

em cài bản Siêu trâu thì ko vấn đề gì cả . nhưng khi copy bản V9 vào ổ C /... cài cài thì nó báo lỗi này . anh có biết nguyên nhân tại sao ko ạ
p/S: em đã làm lại với bản siêu trâu thì ko vấn đề gì , chỉ có V9 và v10 thì báo lỗi như thế này

MinhThang

Manager
em cài bản Siêu trâu thì ko vấn đề gì cả . nhưng khi copy bản V9 vào ổ C /... cài cài thì nó báo lỗi này . anh có biết nguyên nhân tại sao ko ạ
p/S: em đã làm lại với bản siêu trâu thì ko vấn đề gì , chỉ có V9 và v10 thì báo lỗi như thế này

Tại em không đọc kỹ đó thôi :D
Bài #9 nha em. http://www.pdaviet.net/showthread.php?239739-cfw-n8-v9-ntv_79-mung-ngay-2010-phu-nu-viet-nam&p=2247965&viewfull=1#post2247965

Ntv_79

Hi hi, có người dùng là khí thế hẳn lên.

xuan88

Hi hi, có người dùng là khí thế hẳn lên.

bạn cho mình hỏi .
có giải pháp gì để tiết kiệm PIN như bản V9 khi dùng bản SIÊU TRÂU cập nhập ngày 24/11 ko vậy ?
mình đã up thành công bản này rồi nhưng có nhiều ứng dụng chưa dùng đến . bạn hãy hướng dẫn giúp mình 1 vài phương pháp để nó đỡ tốn PIN hơn 1 chút chút nhé
cám ơn rất nhiều

Ntv_79

bạn cho mình hỏi .
có giải pháp gì để tiết kiệm PIN như bản V9 khi dùng bản SIÊU TRÂU cập nhập ngày 24/11 ko vậy ?
mình đã up thành công bản này rồi nhưng có nhiều ứng dụng chưa dùng đến . bạn hãy hướng dẫn giúp mình 1 vài phương pháp để nó đỡ tốn PIN hơn 1 chút chút nhé
cám ơn rất nhiều

Bản super controller pin cũng trâu lắm đó bạn. Bạn có thể tắt hoặc xóa mấy app chạy ngầm đi như app belle extra buttons, app khóa đi sẽ trâu hơn đó.

xuan88

mình vẫn đang test FW của bạn thực sự nó rất tuyệt vời , tuy nhiên có 1 điểm mình cảm thấy hơi khó chịu khi viết tiếng việt có dấu trong bộ gõ ( dù cho dùng cả tin nhắn hay văn bản trên web ) bộ gõ gồm cả SỐ VÀ KÝ TỰ . nó rất hay bị ko đầy đủ khi gõ dấu bấm vào phím " *" (sao) - thường thì có hiện tượng sẽ ra bảng ký tự trong (sao " *" ) và ko được dấu .
bạn có ý gì để mình khắc phục lỗi này ko ?
cám ơn bạn rất nhiều