• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 MINI FOR 523X 1/7/2011 BY VURAIN84

Luu_Tan_Vu

CFW N97 MINI 1/7/2011
BY VURAIN84​

SAU 1 THỜI GIAN THỐNG TRỊ CỦA C6V40 HÔM NAY MÌNH QUYẾT ĐỊNH COOK LẠI N97 MINI. C6V40 CÓ NHIỀU CẢI TIẾN SO VỚI C6V20 NHƯNG KHUYẾT ĐIỂM VỀ RAM VÀ PIN VẪN LÀ 1 VẤN ĐỀ LỚN. C6 LUÔN NHANH HƠN VÀ MƯỢT MÀ HƠN N97 NHƯNG N97 LẠI CÓ RAM VÀ PIN TỐT HƠN. MÌNH ĐÃ DỰA VÀO NHỮNG ĐẶC ĐIỂM NÀY ĐỂ CHO RA 1 BẢN N97 MINI VỚI TỐC ĐỘ NHANH VÀ MƯỢT MÀ CUẢ C6 NHƯNG VẪN GIỮ RAM VÀ PIN TỐT CUẢ N97 MINI.
RAM MAX LÀ XẤP XỈ 69 SAU KHI ĐÃ KHỞI ĐỘNG XONG MỌI THỨ DÙNG THEME MẶC ĐỊNH VÀ TẮT HIỆU ỨNG.
THÔNG TIN
DỰA TRÊN N97 MINI V12 CHO 5233V50.
MOD TỰ XOAY BÀN PHÍM CUẢ N97.
ICON ANNA.
ĐÃ ADD QT 4.7.3.
K QUÉT ẢNH Ở HIDER.
NHẠC QUÉT Ở MUSIC.
RAM LUÔN ỔN ĐỊNH VÀ K BAO GIỜ THẤP HƠN 55.
TỐC ĐỘ ĐƯỢC TĂNG LÊN.
MENU MOD BY ME.
KILLME.
ROMPATCHER 3.0.
MEMCHECK.
ACCEL WITCH.
HIÊU ỨNG SAO ĐÊM MƯỢT MÀ.
MOD MENU LANDSCAPE V2 3X4 VÀ 2X6.
HACK 100%.
BÀN PHÍM S^3.
SỬ DỤNG ĐẦY ĐỦ CODEC.
MOD TĂNG CHẤT LƯƠNG HÌNH ẢNH.
OVI MAP 3.4.
MUSIC V15.2
HÌNH ẢNH

CORE V50

ROFS2 N97 MINI CHO 5233V50

ROFS2 N97 MINI FOR 5230​

MOD

TAP TO UNLOCK

phonebook
c6 dialer

SWIPE TO UNLOCK

MÌNH HY VỌNG NHẬN ĐƯỢC SỰ ỦNG HỘ CUẢ CÁC BẠN ĐỂ CÓ THỂ LÊN VIP VÀO CUỐI THÁNG NÀY ĐỂ TIẾP TỤC CỐNG HIẾN CHO PDAVIET.

DO MÌNH K THỂ BIẾT CÁC BẠN CẦN 1 FW NHƯ THẾ NÀO NÊN MÌNH ĐÃ COOK 1 FW CHUNG NHẤT RỒI TỪ ĐÓ CÁC BẠN SẼ CHỈNH SỬA THEO Ý MÌNH. MÌNH SẼ CUNG CẤP MOD VÀ HỖ TRỢ CÁC BẠN ĐỂ CÁC BẠN CÓ THỂ COOK 1 FW CHO RIÊNG MÌNH. CHỈ CÓ BẠN MỚI BIẾT BẠN MUỐN 1 FW NHƯ THẾ NÀO VÌ THẾ NẾU BẠN CẦN MÌNH SẼ HƯỚNG DẪN ĐỂ CÁC BẠN TỰ COOK FW THEO Ý MÌNH.

HƯỚNG DẪN ADD C6 DIALER: DOWN PHONEBOOK VÀ C6 DIALER VỀ CHÉP VÀO ROFS2. LƯU Ý ROFS2 K LỚN HƠN 110MB
CÁC BẠN CÓ THỂ DÙNG CORE V MẤY FLASH CŨNG ĐƯỢC CHỈ CẦN ĐỔI TÊN ROFS2 CHO GIỐNG VỚI ROFS2 CUẢ BINH24 LÀ ĐƯỢC.

Hãy nhấn thanks nếu thắc mắc của bạn được giải đáp

Chỉnh sửa cuối:

anhphu18

2 ông tướng này, cho ra 2 bài cùng 1 lần, hix, khó xử vậy ta

Luu_Tan_Vu

VÔ TÌNH THÔI. THÌ CỨ DOWN 2 FW VỀ FLASH CÁI NÀY XONG RỒI TỚI CÁI KIA CÁI NÀO HƠN THÌ DÙNG THÔI

banhmj

ok men thank trc' , lát lấy link cook lại tí là ok ^^ , chờ

akara

không có bản cho 5230 hả bạn?

ps: càng nghĩ càng buồn cười, cooker = nồi cơm điện :)) (muốn nói người nấu - đầu bếp - sát nghĩa từ cook nhé, người ta chỉ dùng "the cook" thôi)

zerolove77

đúng là chạy đua vủ trang thật.. CFW nhìu wa' nhìn hoa cả mắt.. giá mà có 2 máy 5233 thì tốt wa :D

Luu_Tan_Vu

1.anh oi! anh có dữ liệu bản đồ của Google Maps không anh..
2.bản nầy có hiện ra icon emotion trong SMS hem anh...
3.bản nầy TAP to unlock hả j za anh..hjhj

sẽ k có ecomotion. k có tap hay swipe. cái này các bạn sẽ thêm vào đơn giản thôi

thanhhaifire

cho tôi hỏi tý nhé !
>> trên hình có phải bộ icon của binh24 ko? nếu là của binh24 thì bạn dùng bộ C6 hay bộ cho N97mini ? và có bị lỗi madiabar nằm ngang ko?

Luu_Tan_Vu

các mod mình sẽ up lên cho các bạn và sẽ hướng dẫn tận tình cho các bạn có 1 fw theo ý mình

Luu_Tan_Vu

cho tôi hỏi tý nhé !
>> trên hình có phải bộ icon của binh24 ko? nếu là của binh24 thì bạn dùng bộ C6 hay bộ cho N97mini ? và có bị lỗi madiabar nằm ngang ko?

của binh24 cho n97. không dùng theme đen nét do thanh tuỳ chọn bị nhoè màu