• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW "N97 mini Ported" cho 523x,X6,5800,...

Status
Không mở trả lời sau này.

kangnam

ok. Cái đó mình tách rồi. Lát tối mình up.

làm thế nào để flash cho X6 bác nhỉ .. em đổi tên rùi cho flash với cfw n97 mini v12 - x6 không lên được nguồn .......

mislay4ever

sau khi đưa 2 mod của vurain ở #1 và mod java của ông gì đăng ở trang 19 hay 20 thì mình đã vào được quản lí ứng dụng. Coi như thêm 1 lỗi đã được fix

Luu_Tan_Vu

làm thế nào để flash cho X6 bác nhỉ .. em đổi tên rùi cho flash với cfw n97 mini v12 - x6 không lên được nguồn .......

trời ơi. K đổi tên mà phải làm như mình. Vậy k die cũng uổng.

kangnam

trời ơi. K đổi tên mà phải làm như mình. Vậy k die cũng uổng.

bác cho em hỏi ECOMOTION dow ở #1 cho theo đường dẫn nào ... file dow về chẳng bít cho vào đâu ........

kangnam

e cho vào nhưng có thấy gì đâu .. có mỗi file smiley.mif thui ak` bác....... em dung cho cfw n97 mini v12.....

hoangtuong

Chủ thớt làm ơn cho em hỏi chút , làm thế nào có thể thay theme được nhỉ ? và em muốn thay xoa mấy thứ của bản gốc đi thì làm thế nào ? em làm và thay cái bộ full icon anna mà bị lỗi luôn nếu không có j mách nước cho em với cảm ơn nhìu

Luu_Tan_Vu

Chủ thớt làm ơn cho em hỏi chút , làm thế nào có thể thay theme được nhỉ ? và em muốn thay xoa mấy thứ của bản gốc đi thì làm thế nào ? em làm và thay cái bộ full icon anna mà bị lỗi luôn nếu không có j mách nước cho em với cảm ơn nhìu

thay theme thì 1 lát mình giúp sau. Thay icon thì k thể nha. Nếu thay sẽ bị lỗi. Mìmh sẽ up mod fix sau.

boy_online01

Hiện tại có 40 người xem chủ đề này (21 thành viên và 19 khách)
boy_online01 bom1973 chiquan91 Cleonardo ctgreen312 d3ad darkangel762 haichin kangnam kukumalu9vt1 ledungctd m4phja mislay4ever mrminh2911 NguyenDuyThanh nhoxjnhzai nnt210583 ohannguyent Sanvu88 tieutieumy tuan5566
Lúc nào vào topic này cũng thấy hơn 20 ng đang xem :D.
Thôi nghỉ ngơi chờ tin từ binh24 vậy, em dự đoán giờ này ngày mai sẽ có bản port cho tất cả các máy :D

NguyenDuyThanh

sau khi đưa 2 mod của vurain ở #1 và mod java của ông gì đăng ở trang 19 hay 20 thì mình đã vào được quản lí ứng dụng. Coi như thêm 1 lỗi đã được fix

Thế thì giờ chỉ còn vụ mediabar và camera nữa thôi.
À còn vụ icon N8 (hoặc anna) cho cfw nữa, chứ nhìn icon mặc định tệ quá :( (cái vụ icon này mệt lắm, chắc chờ binh24 thôi).

P/S: Nói chung ko lo lắm, binh24 chắc đang port có khi fix xong mấy lỗi trên.

Luu_Tan_Vu

Thế thì giờ chỉ còn vụ mediabar và camera nữa thôi.
À còn vụ icon N8 (hoặc anna) cho cfw nữa, chứ nhìn icon mặc định tệ quá :( (cái vụ icon này mệt lắm, chắc chờ binh24 thôi).

P/S: Nói chung ko lo lắm, binh24 chắc đang port có khi fix xong mấy lỗi trên.

icon tối nay mình sẽ up.

mislay4ever

Àh mà sao bản này khi mình flash thi bộ nhớ chỉ có 53-54Mb mặc dù chưa có Qt jậy???

wimax16vnn

Sau 24h đã có hơn 4700 view và 27 trang comment. Ghê thật.

30 pages nhưng chả có j mới mẻ cả, chưa fix dc lỗi nào
chờ các pro "ngoại quốc" thôi, fix dc thì ai về nhà nấy, topic có sống chăng thì chỉ còn 523x

thangku1989

B1: Down rofs2 n97 của mình về bung ra và để đó.
B2: Bung fw n97 hoặc c6 cho dòng máy các bạn ra.
B3: Xoá hết tất cả các file trong rofs2 của fw c6 hoặc n97 cho máy bạn và chép toàn bộ các file trong rofs2 của mình vào.
B4: Đóng gói và flash.
ông vurani84 cho mình hỏi ? Tải rofs2 n97 của bạn về bung nó ra để đấy sau đó tải FW ví dụ mình bung fw c6 sau đó xoá hết file trong fw c6 vừa bung đc, rồi copy cái file trong thu mục fw n97 vừa bung ở bước 1 ném vào đúng không, tại sao phải làm như vậy mà ta không đổi tên rofs2 thành fw máy mình luôn:D

ohannguyent

B1: Down rofs2 n97 của mình về bung ra và để đó.
B2: Bung fw n97 hoặc c6 cho dòng máy các bạn ra.
B3: Xoá hết tất cả các file trong rofs2 của fw c6 hoặc n97 cho máy bạn và chép toàn bộ các file trong rofs2 của mình vào.
B4: Đóng gói và flash.
ông vurani84 cho mình hỏi ? Tải rofs2 n97 của bạn về bung nó ra để đấy sau đó tải FW ví dụ mình bung fw c6 sau đó xoá hết file trong fw c6 vừa bung đc, rồi copy cái file trong thu mục fw n97 vừa bung ở bước 1 ném vào đúng không, tại sao phải làm như vậy mà ta không đổi tên rofs2 thành fw máy mình luôn:D

bạn làm thử xem!

ohannguyent

đừng trả lời chung chung, mình muốn biết tại sao chứ không phải cái câu trả lời chung chung

nếu để ý, khi xoá hết các file từ nfe bạn sẽ thấy dung lượng bộ nhớ ko phải bằng "0", nó còn khoảng hơn 2mb gì đó. theo mình thì đó là file "vỏ" của rosf2 mà mỗi loại máy có riêng!

wimax16vnn

đừng trả lời chung chung, mình muốn biết tại sao chứ không phải cái câu trả lời chung chung

core cuả mỗi thằng là khác nhau , partion size rofs2 của mỗi thằng cũng khác nhau , tuy dùng nội dung rofs2 là như nhau nhưng ko rename dc

Status
Không mở trả lời sau này.