• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 mini POSTED X6 v32 by vuducthanh2007 V2 ngày 6-6-2011

vuducthanh2007

CFW N97 mini POSTED X6 v32 by vuducthanh2007 V2 ngày 6-6-2011

Thể theo yêu cầu của 1 số bạn mình test lên bản N97 mini POSTED X6 v32
1 số thông tin:
- core N97 mini by binh24
- các mod có thể cook cho x6 có trên diễn đàn
- màn hình chủ xoay ngang
- đã hack phone hoàn toàn
- Chủ đề cực đẹp của 4 Neseries1,2,3,4
- cảm úng chuẩn, nhanh
và nhiều thứ các bạn tìm hiểu sau.
THêm thông tin:
- RAM lúc flash xong khoảng 55M, bình thường khoảng 45M
- pin hơi tốn không được như FW gốc

Chú ý: Đây là bản cook từ FW gốc nên không có cá nhân hóa. Bạn nào thích có thể cook thêm. nhớ thank để ủng hộ mình nhé!
Một số hình ảnh: các bạn thông cảm mình cài PM chụp màn hình nó bảo phần này có sẵn nhưng tìm trong FW không có nên không post được hình.AE nào nhiệt tình giúp cho cái ảnh. Xin cảm ơn trước!
Link đầy đủ: http://www.mediafire.com/?6viq5oqpsyvq8e4

Chỉnh sửa cuối:

tuyenhp

Sao bạn lại hỏi vậy, v32 mới có , core BINH24 cũng làm rồi

mình tg file rofs2 với core phải cùng N97mini cơ ! thế rofs2 FW gốc dùng chung với core đó à bạn ! sr m hơi gà
ko thấy nút thank đâu cả

drthanh88

cho một số thông tin về em nó đi bạn, pin , ram thế nào, hiệu ứng gì nữa. đang down rùi. tối flash. thanks

vuducthanh2007

mình tg file rofs2 với core phải cùng N97mini cơ ! thế rofs2 FW gốc dùng chung với core đó à bạn ! sr m hơi gà
ko thấy nút thank đâu cả
Mình giải thích thế này: Core N97 mini cho X6 v32 dùng chung, còn rofs 2 là đã cook từ FW gốc lấy của C6^X6 cũng được, hoặc của N97 cũng được

boy_online01

Bác chủ thớt xoá cái file camera.wav ở đường dẫn \private\2000A582\ rùi cài Screensnap là hết bị built-in, nên cho thêm mấy cái ảnh vào cho sinh động chứ bác trình bày topic nhìn sơ xài quá, dùng Super Screenshot hoặc Gif Talor chụp cũng đc mà bác :)

phamtiendt1982

Mình hỏi ngoài lề xíu
mình chỉ cần chép file ros2 của các bản cfw trước vô core của bình là dc phải không bạn.

phamtiendt1982

Thì mình lấy bản ros2 cfw n97mini porte x6 của dale copy vo rồi flas được phải không bạn?không thấy nút thank đâu hix

tuyenhp

bản này còn thiếu mod : swipe to unlock, hiệu ứng ko có j cả, bàn phím tìm danh bạ, widget clock S^3, tin nhắn chậm khi >1000.. mình mới test thử 1h thấy khá mượt, mượt hơn bản v31 của minhdale nhiều. Mong bạn sớm bổ xung những thứ có thể cock đc ! :D mà bạn làm bản N97 thì càng tốt. Thank 4 share

boy_online01

bản này còn thiếu mod : swipe to unlock, hiệu ứng ko có j cả, bàn phím tìm danh bạ, widget clock S^3, tin nhắn chậm khi >1000.. mình mới test thử 1h thấy khá mượt, mượt hơn bản v31 của minhdale nhiều. Mong bạn sớm bổ xung những thứ có thể cock đc ! :D mà bạn làm bản N97 thì càng tốt. Thank 4 share

Cái widget Clock sym^3 nghe nói ko mất khi ẩn màn hình đâu, còn swipe unlock thì bỏ vào ko có tác dụng (vẫn phải gạt phím), bàn phím search danh bạ ko đc như C6 thì thui, bỏ vào làm gì :D
Mềnh cũng muốn port N97 sang X6 mà ko bít bắt đầu từ đâu đây, gà wá :(

jack_hunter97

Hình như nokia kô biết nó có chém gió kô thấy nó ghi trình duyệt web bàn phín qwerty pin pro hơn có thêm theme anna cho s60v5 và sym3 (n8 c7 c6 ) vậy là chắc chỉ có hỗ trợ cho sym 3 thôi bùn quá

tuyenhp

Cái widget Clock sym^3 nghe nói ko mất khi ẩn màn hình đâu, còn swipe unlock thì bỏ vào ko có tác dụng (vẫn phải gạt phím), bàn phím search danh bạ ko đc như C6 thì thui, bỏ vào làm gì :D
Mềnh cũng muốn port N97 sang X6 mà ko bít bắt đầu từ đâu đây, gà wá :(
cái Widget clock đó ko có cũng đc ! ai thích thì cock vào ! tại m thấy nó đẹp hơn cái cũ :D ! m thấy bản của minhdale có swipe to unlock mà ! m cock vào thì nó vẫn chạy bt ! bàn phím đó nhìn cho nó sang bạn à ! :p tại quen mắt rồi hay sao ý ! hix hum qua thức cả đêm mod mấy thứ đó vào FW này flash die phone luôn ! ko biết sai ở chỗ nào nữa ! chán quá đành quay về V31 :(
ps: để chiều mod lại nếu ok thì m up luôn cho ai thích dùng

vuducthanh2007

nhờ bạn up hộ một số ảnh lên diễn đàn để AE xem cho mình với máy mình hôm qua bị rơi đang sửa., cảm ơn trước.

boy_online01

nhờ bạn up hộ một số ảnh lên diễn đàn để AE xem cho mình với máy mình hôm qua bị rơi đang sửa., cảm ơn trước.

Chia bùn với bác nhé :(. Mong em nó sớm phục hồi sức khỏe :D

cái Widget clock đó ko có cũng đc ! ai thích thì cock vào ! tại m thấy nó đẹp hơn cái cũ :D ! m thấy bản của minhdale có swipe to unlock mà ! m cock vào thì nó vẫn chạy bt ! bàn phím đó nhìn cho nó sang bạn à ! :p tại quen mắt rồi hay sao ý ! hix hum qua thức cả đêm mod mấy thứ đó vào FW này flash die phone luôn ! ko biết sai ở chỗ nào nữa ! chán quá đành quay về V31 :(
ps: để chiều mod lại nếu ok thì m up luôn cho ai thích dùng

Ừ đúng rùi, mình thử cho cái swipe của bro bunrieucua vào thấy ổn :D