• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 mini POSTED X6 v32 by vuducthanh2007 V2 ngày 6-6-2011

hoangkien102

Nhưng core khó cook lắm ạ :D. Riêng việc xóa themes trong core (ko phải ẩn themes) nhiều người vẫn ko biết cách ạ :p

Cũng như nhau cả thui :D. Nói chung là ko thể lấy nguyên si rofs2 N97 của dòng máy khác rùi flash cho X6 đc, ko thể dễ như thế đc đâu bạn :D. Cần thêm một số file để nó tương thích với X6. Còn cụ thể là những file gì thì nó vượt quá khả năng của mình :D.

ok mình đồng ý với bạn

OnlineNo1

Có bạn nào có 2 file avkon.r01 và avkon.r96 trong firm gốc chưa cook (2 trang kí tự chứ ko phải 7 ấy) thì cho mình xin với, thks trước nha :)

tungchip

mình thấy bạn nên tham khảo của t.k.nguyen ấy, bản cook C6 music style, các mod ở trong đấy rất hay. Dù sao cũng thank bạn nhiều vì nỗ lục liên tục.

Minh mong sẽ có bản V3 với 1 diện mạo hoàn toàn mới. Chúc bạn thành công.

Nguyendaivuong

đã ai hoàn thiện được chưa, share ae xem nào, post mấy cái hình lên nữa nha, đang đợi bản cfw 32 đây, chúc các pro sớm thành công để chia sẻ cho anh em

boy_online01

Hình như có bản N97 cho X6 rùi nè anh em: http://www.multiupload.com/T6PVJCGCJV . Ai thích thì test thử nhé, mình chưa test thử đâu (ko có điều kiện), hàng nước ngoài nên ko có tiếng Việt, test thấy ngon thì dùng bản này làm gốc mà cook :D.

Chú ý nhé: Nếu X6 của bạn vẫn ở v31 thì dùng core v31 của bác binh24 (KO PHẢI CORE TRÊN NAVIFIRM) + rofs2 này rùi tiến hành Jaf.
Còn nếu X6 của bạn lên version 32 rồi thì lấy core 32 của bác binh24 (KO PHẢI CORE TRÊN NAVIFIRM) + rofs2 này đổi tên lại thành RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V20 rùi tiến hành Jaf.
Dặn dò cẩn thế rùi mà ko đọc kĩ làm sai die máy ráng chịu nhé >:)

Nguyendaivuong

mình đã thử rùi, mà thấy sơ sài quá, cảm biến xoay chậm lắm, không có office, thấy nó không như fw gốc x6 nơi, sao zậy ta, các pro chỉ cho em với
chán như con gián,

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

mình đã thử rùi, mà thấy sơ sài quá, cảm biến xoay chậm lắm, không có office, thấy nó không như fw gốc x6 nơi, sao zậy ta, các pro chỉ cho em với
chán như con gián,

Thanks bạn. Mình thấy bản này update bên dailymobile nên mang về luôn thui, có mỗi cái này tác giả nói là base N97 :|.

chaudatlong

bác nào rủ lòng thương chỉ rõ cách flash bản này với. trước kia flash ban c6-x6 của wikileaksking rùi nhưng lâu quá nên quên chỉ nhớ lúc đó down về là đủ bộ, chỉ việc chép vào rm-559 rùi flash thui. con bản này down về co 6 file trong đó có RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V20 và RM-559_32.0.002_prd.core.C00 luôn rùi. giờ muốn flash phải làm như thế nào, co phải down bản firmware gốc v32 về không.

Nguyendaivuong

bác nào rủ lòng thương chỉ rõ cách flash bản này với. trước kia flash ban c6-x6 của wikileaksking rùi nhưng lâu quá nên quên chỉ nhớ lúc đó down về là đủ bộ, chỉ việc chép vào rm-559 rùi flash thui. con bản này down về co 6 file trong đó có RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V20 và RM-559_32.0.002_prd.core.C00 luôn rùi. giờ muốn flash phải làm như thế nào, co phải down bản firmware gốc v32 về không.

down về và flash bằng jaf thui,

boy_online01

Hôm nọ có down bản N97 mini này về hôm nay mới có dịp test thử, ram max 57MB hiệu ứng sym^3 mặc dù chỉ là bản beta :D. Ko biết có phải là bản này ko vì chủ thớt xóa mất link, giờ lại up lại, bạn nào rảnh test thử phát: http://www.multiupload.com/ZZYP9VOFKM

drthanh88

Topic vắng quá,bao giờ có bản v2 vậy bạn? Bản sau nhớ cho bộ icon anna vào nhé. Thanks

Binhyuna

không có tiếng việt, không có office, chưa có j hết, lổi ở màn hình khởi động,

Mình đã test bản này rồi! khá ổn+ đẹp! ko có Tiếng việt hay Office suite thì cài thêm hay cook vào cũng đc vì bản này hoản toàn ko cá nhân hóa và :)) người cook ko dùng Tiếng Việt thì cài làm chi =))
màn hình khởi động lỗi thì copy z:\resource\apps\ splashscreen.mif and sysap.mif vào c:\resource\apps\ dùng Filebrowser hoặc X plore đều được
bản này còn có full icon anna khá đẹp :D các bác nên test

Nguyendaivuong

Mình đã test bản này rồi! khá ổn+ đẹp! ko có Tiếng việt hay Office suite thì cài thêm hay cook vào cũng đc vì bản này hoản toàn ko cá nhân hóa và :)) người cook ko dùng Tiếng Việt thì cài làm chi =))
màn hình khởi động lỗi thì copy z:\resource\apps\ splashscreen.mif and sysap.mif vào c:\resource\apps\ dùng Filebrowser hoặc X plore đều được
bản này còn có full icon anna khá đẹp :D các bác nên test

không biết cfw, biết ckw thì nói làm gì nữa, máy mình không có ổ z, chỉ có ổ c và e thui, mà sao tìm hổng ra file giống như bạn nói vậy
không cài được theme, home screen cũng không,:-?:-?:-?:-?:-?