• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 MINI RM-555 V30 TỐI ƯU HÓA!!!

thaibinh0606

thông thường thì tên phiên bản nằm trên tên của core đó bạn

Ko có bác ạ. :-<
Downgrade là bị dead phone hả bác???
Firm 30.0.004 thì ko có cho cái Model 0591545 của em, vậy nếu em down 1 firm 30.0.004 của 1 model khác về thì có Flash đc ko hả bác?

Radium

Moderator
Ko có bác ạ. :-<
Downgrade là bị dead phone hả bác???
Firm 30.0.004 thì ko có cho cái Model 0591545 của em, vậy nếu em down 1 firm 30.0.004 của 1 model khác về thì có Flash đc ko hả bác?

vụ model này mình k chắc chắn nên k dám khuyên bạn. Bạn có thể thử, nếu deadphone thì bạn flash lại bản này.

chjckenboy_18

tải fw gốc về k quan trọng code đâu! khuyên bạn k nên hạ fw, may ra thì ở tiệm người ta có box jaf hạ sẽ chắc ăn hơn! hên xui thì hạ đc =))

thaibinh0606

tải fw gốc về k quan trọng code đâu! khuyên bạn k nên hạ fw, may ra thì ở tiệm người ta có box jaf hạ sẽ chắc ăn hơn! hên xui thì hạ đc =))

Oh, thế thì em Flash cái FW gốc 30.0.4 vậy.
Bản Cook của bác lỗi nhiều quá: Danh bạ em Sync vào mà ko hiện, thỉnh thoảng máy còn show "System error", giao diện tiếng anh nhưng ở trong Music thì một số lại là tiếng Việt... Đây là 1 số lỗi sau 1 buổi vọc vạch cái FW Cook của bác ạ. :D

chjckenboy_18

Oh, thế thì em Flash cái FW gốc 30.0.4 vậy.
Bản Cook của bác lỗi nhiều quá: Danh bạ em Sync vào mà ko hiện, thỉnh thoảng máy còn show "System error", giao diện tiếng anh nhưng ở trong Music thì một số lại là tiếng Việt... Đây là 1 số lỗi sau 1 buổi vọc vạch cái FW Cook của bác ạ. :D
mình dùng bình thường! sync mình vô hiệu hóa rùi nên k hiện là phải! còn trong phần music có 1 số phần mềm vẫn hiện tiếng việt khi để giao diện t.a là do mod add các phần mềm đó vào music suite chỉ có tv thui bạn ạ! :-?

khoa1989

khong cần hạ thích bản nào thì nâng bản đó lên đúng firmware mình đang dùng là được
ví dụ bạn máy đang ở v50,mà bạn lại muốn flash cái rosf2 của bản v20 chẳng hạn
chỉ cần nâng bản v20 thành bản v50 rồi flash cùng cỏe v50 là ok mà
sao phại hạ làm gì mất công tốn tiền

thaibinh0606

mình dùng bình thường! sync mình vô hiệu hóa rùi nên k hiện là phải! còn trong phần music có 1 số phần mềm vẫn hiện tiếng việt khi để giao diện t.a là do mod add các phần mềm đó vào music suite chỉ có tv thui bạn ạ! :-?

Bác có Font Nokia Pure share cho em đc ko ạ? em down về nhưng N97mini của em chữ toàn bị răng cưa.

mualaroi

Sao mình ko thấy icon Các ứng dụng đang mở nhỉ? để cái đó còn biết cái nào đang chạy ngầm còn tắt đi cho khỏi treo máy chứ chủ thớt ???

mualaroi

sau khi up cfw, cảm nhận của mình là máy hay bị treo, cảm ứng ko được nhạy lắm. hic hic. Giao diện thì ok.

chjckenboy_18

Sao mình ko thấy icon Các ứng dụng đang mở nhỉ? để cái đó còn biết cái nào đang chạy ngầm còn tắt đi cho khỏi treo máy chứ chủ thớt ???
sax, sao mà các bạn dùng hay bị lỗi lung tung thế nhỉ! mình dùng bình thường, cảm ứng mượt, k có lỗi gì cả! chà chà 8-|

chienkd

Bác chjcken_boy cho mình xin mod đèn lim dim copy thẳng vào ổ C.

Bản này của chjcken_boy có rồi nhưng mình xin mod để copy thẳng vào ổ C nếu mình dùng firmware khác không có mod lim dim.

chienkd

Ừ, mình biết rồi, đã trích xuất 3 file txt liên quan đến mod lim dim

bản này mình fix lim dim rùi mà! :|
Ừ, mình biết, nhưng hôm trước có người hỏi mod lim dim file txt để copy trực tiếp vào ổ C. Mình vừa tìm được 3 file ấy rồi.

mualaroi

sax, sao mà các bạn dùng hay bị lỗi lung tung thế nhỉ! mình dùng bình thường, cảm ứng mượt, k có lỗi gì cả! chà chà 8-|

hic, mình ko biết tại sao. Máy mình mỗi lần có cuộc gọi đến là hay bị treo máy. Chán wa'.

chjckenboy_18

hic, mình ko biết tại sao. Máy mình mỗi lần có cuộc gọi đến là hay bị treo máy. Chán wa'.
vì chỉ có rm giống nhau thôi, chứ k phải máy nào cũng giống máy nào đâu nên mới hay có mấy lỗi lặt vặt đó! :-?