• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 mini v30 for 5530 -phiên bản tổng hợp!!!

ganang1234

Đầu tiên cho e xin được gửi lời cảm ơn đến: a Bảo,a Tâm, a Overyou, a Bunrieucua - đồng hương;;) , a ThanhTung,a daituongquan,a vunguyenmt....!!!=D>=D>=D>

Nhờ học hỏi kinh nghiệm của các a để mình tổng hợp làm nên bản Cfw này,đây là phiên bản tổng hợp những j đặc sắc,hay nhất của các bản cfw N97 do: a Bảo,a Tâm,a Overyou đã làm ra...e chỉ giúp mọi người tổng hợp lại để làm nên bản cfw này!!!:p

* Phiên bản bao gồm đầy đủ các mod,những j tinh túy nhất: ram cao,cảm ứng mượt,pin trâu bò,nghe nhạc cực ảo luôn;;);;)...mình sẽ ko liệt kê ra nữa vì tự các bạn Jaf xong tìm hiểu sẽ thêm phần thú vị:p:p:p Các bạn nhìn ảnh sẽ bik ngay có nhưng phần mềm j mình đã bỏ và thêm vào:p:p:p ngoài ra còn có Python2.5 và OviMap 3.06,hjhj:D giới thiệu của mình chỉ thế thui,các bạn cứ Jaf là biết:D:D:D
Buzz!!! cái này cfw nào cũng nói nhưng vẫn rất nhiều bạn ko chịu đọc:( Trước khi Jar hãy xóa hết các thư mục: "sym,resource,private,System" trong thẻ nhớ. Jaf xong các bạn để máy chạy khoảng 3p rùi ấn *#7370# để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ,sau đó reset máy lần nữa là chạy ổn định=D>=D>=D>
P/S: lần đầu mình post bài nên có j sai sót mong các bạn bỏ qua cho!!! Viết bài mà tay đánh máy vẫn run,tim đập thình thình;;);;);;). The end!!!​

Link down đây:http://www.mediafire.com/?nkouff1gw85inje - bao gồm cả Core và Rosf 2 rùi nha!!!

Update 31/8\-/ bản này mình mod lại menu 4x4 và khoá là side to unlock nha!!!

Link down đây: http://www.mediafire.com/?1k6u9v0q2w69faq
mod fix lổi phím cảm ứng by daugiang1987:http://www.mediafire.com/?y5fu32sqdfhshf2 - thanks a!!!

p/s: bạn nào flash oy xin ghi ra cảm nhận cho mình với: pin,tốc độ, âm thanh....có j mình còn rút kinh nghiệm...thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Phần chú ý e để cỡ chữ là bnhiu thế@@ Chắc a cũng phải học tập e mất >:)

nhoxkyo97

thêm 1 cooker cho 5530 rồi. fát huy nhá bác....
bầu rời cfw 5530 lại thêm 1 ngôi sao chỗi :)) :))

ganang1234

bạn thử bật là bik ngay ấy mà,tiêu chí của mình là nhanh nên cũng ko cook hiệu ứng làm chậm máy đâu,bạn nào thik hiệu ứng j thì thêm vào cho dễ;;)

taothephong

ai cho mình xin mod khoá phím slide unlock vs,mình k thích tap unlock này.vs lại bị lỗi ngày tháng bị lệch về bên phải rồi@@thanks

longkaka0488

ai cho mình xin mod khoá phím slide unlock vs,mình k thích tap unlock này.vs lại bị lỗi ngày tháng bị lệch về bên phải rồi@@thanks

uk bị lệch về bên phải rùi. thế mà chủ thớt ko fix luôn cái. nản ghê 8-|
menu 3x4 hix hix

Chỉnh sửa cuối:

minhthang772

4x4 đi với spiwe tôi thấy chưa full icon àh đổi theme white đi ngoài nắng dễ nhìn\-/

ganang1234

tap un lock chữ nó bị thế ko phải lỗi đâu,ai muốn side unlock thì wa topic cua a bunrieu cua cook thêm vào nhé,menu 3x4 minh trông thích hơn!!! Bản này mình lấy icon của Binh24 mà vẫn thiếu ah! Các bạn cho mình bik cảm nhận về bản này xem thế nào :p

minhthang772

thiếu chắc là do theme đó bạn theo tôi bạn làm 1 bản 4x4 với spiwe và 1 bản 3x4 tap cho mỗi sở thích khác nhau thì hay hơn

ganang1234

mình chỉ định để mình dùng thui,nhưng nhân ngày 2-9 nên up cho ae,chứ bây giwof vào học oy cũng ko có nhiều time lắm,hjhj...ai rảnh thi làm giúp họ mình:D

jack_hunter97

Ai ở đây cho ý kiến đi hiện tại bận học quá nên chưa flash được ai cho ý kiến đi

dangquy197

JAF chứ ko phải JAR ;)) Bản này nhìn qua có vẻ cũng được, nhưng máy đang xài nhiều ứng dụng nên ko muốn Flash lại, ai làm rồi cho ý kiến

taothephong

mình tìm thấy mod slide unlock rồi,nhưng sao chép đè vào rofs2 thì JAF lại bị lỗi nhỉ???hay phải xóa hết tap unlock mới đc???