• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 phiên bản MỪNG XUÂN MỚI by Ntv_79 cập nhật ngày 25.01.2011

KjDBun

Các bạn cook lại thì mình không thể biết chính xác thế nào mà nói được! Bạn KjDBun chắc là do cái bàn phím thôi.
Vâng do lỗi bàn phím . mà a cho e hỏi là e bị cái lỗi camera chỉ co 2M thôi mặc dù e đã flash đi flash lại rất nhiều rồi cũng chỉ có được 2M mog bác sớm fix lỗi này cho ae ăn tết cho ngon :D thanks bác nhiều !!!!

Ntv_79

Vâng do lỗi bàn phím . mà a cho e hỏi là e bị cái lỗi camera chỉ co 2M thôi mặc dù e đã flash đi flash lại rất nhiều rồi cũng chỉ có được 2M mog bác sớm fix lỗi này cho ae ăn tết cho ngon :D thanks bác nhiều !!!!

Có mod gì đến camera đâu nhỉ! Mình ko để ý lắm vì ít khi chụp ảnh và có chụp cũng không để ý nên không hiểu các bạn nói là thế nào. Nhưng mình nhớ là từ hồi đầu mua N97 chụp ảnh (5 chấm) nhưng nó chỉ nặng khoảng gần 2M thôi mà!

8375600

Có mod gì đến camera đâu nhỉ! Mình ko để ý lắm vì ít khi chụp ảnh và có chụp cũng không để ý nên không hiểu các bạn nói là thế nào. Nhưng mình nhớ là từ hồi đầu mua N97 chụp ảnh (5 chấm) nhưng nó chỉ nặng khoảng gần 2M thôi mà!

là vào camera - setting thì chỉnh độ phân giải lên thì max nó báo 2M thôi. bình thường là Max 5M

naul1497

Ra là ai cũng bị giống mình :D, làm tưởng điện thoại bị sao tự nhiên bị giảm chấm :D. Mong mod sớm ra bản cook fix lỗi này nhé.

nxhoang90

đúng rùi pác ntv ơi ,e xac nhận bản này camera k biết sao chỉ còn 2MP , và mình chụp dc tận 9999 tấm , lúc trước cũng cùng dung lượng ổ cứng nhưng 5MP mình chụp dc tầm 2000 mấy tấm à @@ vậy là sao . Đang test tiếp ^^ hy vọng pác ntv sớm ra bản fix lổi cho CFW này

nxhoang90 nói:
bản này k có âm lịch hả ntv @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Hình như cái cảm ứng rung phản hồi cũng hơi yếu hả ntv , tại mấy bản trước mình toàn để mức 1 , nay để mức 3 mà thấy khi touch hình như là rung k dc mạnh cho lắm , hok bik có ai bị như mình k nhỉ

mà pác Ntv có thể thay cái splash screen khác dc hem , cái nì mình thấy hơi xấu ^^ , thix cái cũ hơn.load cấu hình phần cứng ấy ^^

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

là vào camera - setting thì chỉnh độ phân giải lên thì max nó báo 2M thôi. bình thường là Max 5M

Ra là ai cũng bị giống mình :D, làm tưởng điện thoại bị sao tự nhiên bị giảm chấm :D. Mong mod sớm ra bản cook fix lỗi này nhé.

OK, thế để kiểm tra lại! Có lẽ từ ngày làm CFW tới giờ ko để ý cái camera lắm!

đúng rùi pác ntv ơi ,e xac nhận bản này camera k biết sao chỉ còn 2MP , và mình chụp dc tận 9999 tấm , lúc trước cũng cùng dung lượng ổ cứng nhưng 5MP mình chụp dc tầm 2000 mấy tấm à @@ vậy là sao . Đang test tiếp ^^ hy vọng pác ntv sớm ra bản fix lổi cho CFW này

mà pác Ntv có thể thay cái splash screen khác dc hem , cái nì mình thấy hơi xấu ^^ , thix cái cũ hơn.load cấu hình phần cứng ấy ^^

đúng rồi, bạn nói mình mới xem mới thấy mình cũng i chang
với lại sau khi up xong bo nhớ C còn có 57M (chưa cài soft gì vào C)
mình down cái FW gốc theo Navi với code của N97 RM505 white APAC Vietnam

với góp ý chút, thêm này tuy đẹp nhưng lòe loẹt quá :) không sang :)

Pháo hoa đẹp mà! Theme cũng không khí Tết. Dùng qua Tết rồi làm bản mới mà lo gì.

Thay mấy cái đó đơn giản mà:
- Thay lại file startup.gif ở bản cũ (N97 startingup) sang bản mới (pháo hoa): rof2/resource/apps
- Để theme N8 mặc định, chỉ cần mở rof3/private/10202be9 xem 1 file.txt nào đó mình đã để cái đuôi là N8 defaul thì xóa đi. Đóng gói và flash. >OK

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Vậy là Tết cũng sắp đến rồi, để chuẩn bị cho không khí Mừng xuân Tân Mão, mình ra phiên bản đặc biệt Mừng Xuân Mới cho N97, hy vọng anh em sẽ đón Xuân vui vẻ cùng chú dễ yêu quý của mình. Chúc năm mới Sức khỏe - Thành đạt - An khang - Thịnh Vượng!

ban huong dan minh cach sep menu de khi cai phan mem xong icon hien dung cho m can.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

anh Ntv cho e hỏi là e bjo` cook lại thêm 1 số ứng dụng như autoinstall và bàn phìm QWERTY ngang cho N97 nhưng mỗi khi up thì máy chỉ chạy 1 lúc rồi tự động restart lại máy

minh cung bi nhu vay. ban Ntv79 co the them ban phim vao ko. ban nay ko co am lich...nhu 1 so ban noi.ban fix lai loi nay nhe.

Last edited by a moderator:

DoThanhHien

Lổi camera 2M có từ bản cfw 11. Xem ra thì có lẻ phải chia tay trình gọi sym3 với bản số 10, bản số 10 chỉ cần bỏ flash 4.1 là ok, chưa thấy lổi gì thêm. A e test thêm và cho ý kiến để rút kn. Sắp Tết rồi, huhuhu

Ntv_79

ban huong dan minh cach sep menu de khi cai phan mem xong icon hien dung cho m can.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

minh cung bi nhu vay. ban Ntv79 co the them ban phim vao ko. ban nay ko co am lich...nhu 1 so ban noi.ban fix lai loi nay nhe.
Ok, sẽ nghiên cứu mà!

Lổi camera 2M có từ bản cfw 11. Xem ra thì có lẻ phải chia tay trình gọi sym3 với bản số 10, bản số 10 chỉ cần bỏ flash 4.1 là ok, chưa thấy lổi gì thêm. A e test thêm và cho ý kiến để rút kn. Sắp Tết rồi, huhuhu
Hic, có lẽ bỏ béng cái bấm số sym^3 đi là OK thôi. Tất cả đều từ đó mà ra cả.

vuchicuong123

chính xác là do trình bấm số rồi mình flas ban CFW #10 camera 5M, flas bản fix của mathanh camera 3M. Liệu có sử được lỗi này?

Ntv_79

chính xác là do trình bấm số rồi mình flas ban CFW #10 camera 5M, flas bản fix của mathanh camera 3M. Liệu có sử được lỗi này?

Vậy bỏ trình bấm số đi cho lành nhé! Đỡ nhức đầu vì cũng sắp Tết rồi nhỉ! Đêm nay sẽ làm một bản mới, hy vọng có sớm cho anh em dùng Tết nhé. Tạm thời dùng bản Mừng năm mới đẹp lung linh đi đã nhé!

Bản draf số 12 đã hình thành. Tuyệt lắm!

Chỉnh sửa cuối:

KjDBun

không hẳn là do bản bấm số sym^3 mà cũng có thể là do những file mod camera..... vì cả tối nay e ngồi nghịch chỉnh sửa nhiều và cũng flash lại nhiều bản CFW N97 . sau khi CFW N97 bản #10 thì camera là 5M , còn sau khi them mod camera vào bản CFW #10 thì camera lại là 2MB.
Thật là khó hiểu ???

Ntv_79

không hẳn là do bản bấm số sym^3 mà cũng có thể là do những file mod camera..... vì cả tối nay e ngồi nghịch chỉnh sửa nhiều và cũng flash lại nhiều bản CFW N97 . sau khi CFW N97 bản #10 thì camera là 5M , còn sau khi them mod camera vào bản CFW #10 thì camera lại là 2MB.
Thật là khó hiểu ???

Không chỉ là cái camera, còn cái âm lịch và một số thứ nữa liên quan. Nên mình quyết định chia tay cái bấm số đó cho đảm bảo!

KjDBun

oh! mong bác NTV cho thêm cả cái bàn phím QWERTY vào nữa nhé . rất mong được bác fix sớm và thêm soft mới.\
Và tiện đây bác cho e hỏi là lúc mới đầu Flash FW của bác e cài soft như autoinstall và HXPatcher thì lại bị báo lỗi "component is built-in" và k thể cài soft được

Ntv_79

oh! mong bác NTV cho thêm cả cái bàn phím QWERTY vào nữa nhé . rất mong được bác fix sớm và thêm soft mới.\
Và tiện đây bác cho e hỏi là lúc mới đầu Flash FW của bác e cài soft như autoinstall và HXPatcher thì lại bị báo lỗi "component is built-in" và k thể cài soft được

Bàn phím thì chắc không cho vào nữa, vì cài swype thấy ngon hơn! Autoinstall thì có thể trước đó đã đưa vào sau đó bỏ đi nhưng sót file nào đó. Bạn thích thì kiểm tra lại trong các file FW của mình. HXpathcher thì có thể là đã sử dụng một số mod của cái đó rồi nên ko cần cài nó nữa.

Bản #12 sẽ mang phong cách iOs4 vậy! Theo đuổi sym^3 cũng chán rùi!
Một vài hình ảnh demo nè

Đang test sơ bộ có thể mai có hàng!

Chỉnh sửa cuối:

manhdung47

Dù ăn tết nơi nước Nga lạnh lẽo nhưng dù sao có Fw" Chúc mừng năm mới" của bác Ntv_79 cũng giúp mình ấm áp nhiều hơn...nhưng dù sao vẫn nhớ nhà quá...Chúc Ntv_79 năm mới nhiều may mắn và tài lộc nhé=D>

Ntv_79

Dù ăn tết nơi nước Nga lạnh lẽo nhưng dù sao có Fw" Chúc mừng năm mới" của bác Ntv_79 cũng giúp mình ấm áp nhiều hơn...nhưng dù sao vẫn nhớ nhà quá...Chúc Ntv_79 năm mới nhiều may mắn và tài lộc nhé=D>

Rất vui vì bản CFW của mình đã mang lại chút niềm vui cho ai đó. Có internet thì thế giới này cũng nhỏ bé lắm mà bạn! Tết nhớ nhà là điều không tránh khỏi, cũng chúc bạn vui khỏe và đón một cái Tết Việt bên nước Nga thật ý nghĩa!

DoThanhHien

E vừa làm xong bản cook cho máy e, tình hình là rất... ok :D. A e test dùm xem có thiếu gì hok nha, e sẽ cố gắng hoàn thiện hơn. Chia tay với Sym3 (thằng này rối rắm thật), fix lỗi camera 2M, âm lịch... v..v Tự làm 1 bản và thành công nó vui vui trong bụng sao sao đó. Nguyên bản gốc là của anh NTV_79, thanks đại ca nhiều nhiều !
↲Đang đi làm nên e kô up hình đc. Tối nay up sau.
http://www.mediafire.com/?ni1tcb92bp7plgm

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

E vừa làm xong bản cook cho máy e, tình hình là rất... ok :D. A e test dùm xem có thiếu gì hok nha, e sẽ cố gắng hoàn thiện hơn. Chia tay với Sym3 (thằng này rối rắm thật), fix lỗi camera 2M, âm lịch... v..v Tự làm 1 bản và thành công nó vui vui trong bụng sao sao đó. Nguyên bản gốc là của anh NTV_79, thanks đại ca nhiều nhiều !

http://www.mediafire.com/file/o0oqaz0hjhcruq4/Cook FW N97 by Do Thanh Hien.rar

Hi, xem topic mình mãi rồi mà share cụt lủn mỗi cái link vậy thui à! Thêm mấy cái hình và giới thiệu chút cho anh em down nhé! Đúng rồi nhiều người cùng làm thì mới có nhiều lựa chọn được.=D>

Bản số 12 đang test đêm qua đến giờ tuyệt lắm. Nếu không có vấn đề gì tối về sẽ up chỉa sẻ cùng mọi người!

Chỉnh sửa cuối: