• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97Mini Edition For All Ver S60v5 Custom And Belle by Huy Nghiã. Phiên bản 5

Binkutebin

sau khi jaf bản 5530 còn rất nhiều lỗi quá đang phải edit hjx

bạn edit những lỗi mà bạn đã gặp rùi bạn cho thêm *menu* và mod nhạc của ganang giup mình.cho mình xin cảm ơn bạn trước na

manhbeo

test bản trước thấy có nhiều lỗi
không biết lần up này đã có thay đổi gì chưa?
ví dụ như có 1 game trong thư mục trò chơi.nhưng k chơi đc
vào cài đặt nhạc chuông thì báo lỗi k tìm thấy file
...
Ps: cho mình hỏi mình muốn thêm các app như khóa phím 1 chạm,office,và đọc pdf thì làm như nào?
thank

congtutrensan_9x

test bản trước thấy có nhiều lỗi
không biết lần up này đã có thay đổi gì chưa?
ví dụ như có 1 game trong thư mục trò chơi.nhưng k chơi đc
vào cài đặt nhạc chuông thì báo lỗi k tìm thấy file
...
Ps: cho mình hỏi mình muốn thêm các app như khóa phím 1 chạm,office,và đọc pdf thì làm như nào?
thank

không phải lỗi đâu mà do mình xoá đi chưa hết trò racing globa . Nhạc chuông tớ xoá đi lên bị báo lỗi bạn vào cài lại nhạc chuông là được,
muốn cài tap to unlock . Bạn tải mod ném vào rofs2 hoặc ổ c. Oficce bạn nên dùng phần mềmPicsel Smart Office v1.08(0) nó có plugin . Đọc wold exel pdf rất mượt và có thể chỉnh sửa luôn . Wold exel 2007 2010 nó cũng đọc được.
bạn ơi làm 1 bản cho n97 RM 505 đi, thanks bạn :D
sẽ update
up lại link chưa bạn ơi

bản 5230 custom tại trưa nay đói quá hoa mắt copy nhầm link. Update sớm nhất là trưa mai. Giờ vào mediafile bằng nokiabrowser nó load không hết file không update vào topic được. Xin lỗi anh em 5230.
bạn cho mình hỏi tý.sao bản 5233 này của bạn giống bản Refresh V2 của binh24 vậy?:D
bạn chỉng sửa hay fix gì từ bản đó sao?
link tham khảo http://duybinh24.blogspot.com/2011/08/refresh-v2-cfw-n97v30-ported-by-binh24.html
vì mình cũng đã jaf qua bản Refresh V2 đó rùi.:-??
core của anh binh24. Cfw có nét tương đồng là chuyện bình thường. Dùng mod giống nhau. Anh binh24 rất pro tớ chỉ xứng là đệ thôi. Không dám so sánh với các bậc tiền bối

Chỉnh sửa cuối:

maskshot

Member
@@ thấy mọi người nói nhìu lỗi qá nhỉ...chủ topic test lại và fix hết đi...rồi post để mọi người dùng nhé...

congtutrensan_9x

@@ thấy mọi người nói nhìu lỗi qá nhỉ...chủ topic test lại và fix hết đi...rồi post để mọi người dùng nhé...

lỗi chỉ xuất hiện trên bản belle. Lỗi camera. Đã có fix. Còn chưa phát hiện thêm. Mọi người phải nói rõ lỗi nếu có hình ảnh thì càng tốt. Sẽ có phương hướng giải quyết. Lỗi xảy ra nhiều trong quá trình. Cook thêm mod máy có virut. W32.,v.v. Jaf 2 file gây xung đột. Thêm mod hay edit không phù hợp. Một lỗi nhỏ cũng gây deadphone hay lỗi hệ thống.
bạn ơi sao thư mục hình ảnh khong quyết ảnh vậy
có mà quét tại e:\images hay hình ảnh. Không quét ảnh và video tại hidden, private, resource, sys, system

akara

Bạn hướng dẫn mình cách chỉnh menu của Music, Photos trở lại như mặc định nhé. (bỏ hết mấy cái như Photobrowser, TTpop,..)
Nếu được, bạn tìm giúp mình mod bàn phím qwerty 4 hàng mặc định (4 hàng ngay cả khi để tiếng anh - dãy phím dấu được thay bằng các phím số).
Đang mong link 5230 custom.

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

down bản belle 5530 không flash được, liệu có phải đổi tên gì k b?

xoá belle-reb . Đọc kỹ topic lại đi. Mà comment đúng quy định
Bạn hướng dẫn mình cách chỉnh menu của Music, Photos như mặc định nhé.
Nếu được, bàn tìm giúp mình mod bàn phím qwerty 4 hàng mặc định (4 hàng ngay cả khi để tiếng anh - dãy phím dấu được thay bằng các phím số).
Đang mong link 5230 custom.

để sửa music suite and photo suite bạn edit trong private\101f4cd2\import\suite
mod qwerty 4x10 en bạn sửa trong resource\plugin

MinhThang đã Click Thanks rồi nhé!!!
thank anh. Click thêm phát nữa đi cho chắc anh. he ^^!

Chỉnh sửa cuối:

dungby4

cái phím tắt cạnh chữ nokia ấy của 5250 bấm vào như không :|

congtutrensan_9x

đẹp quá nhưng không có bản cho 5800 rm-427 à :( ~X(

bạn unlock rm-427 sang rm-356 rồi flash như bình thường. Nhưng sẽ không hỗ trợ 3g. Unlock tham khảo tại forum.gsmhosting.com/vbb/4600224-post8.html
bạn ơi 5250 custom ver lỗi camera rồi, fix nhanh với! =S
tớ đang trên lớp. Vậy là có 2 lỗi. Cách khắc phục Fix camera bằng rmp rompatcher , lỗi mediabar edit starter_non_critical_1.rsc khắc phục starter_non_critical_1.rsc thêm file starter_non_critical_1.rsc. Ném vào c:resource hay rofs2.

Chỉnh sửa cuối: