• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97Mini Edition For All Ver S60v5 Custom And Belle by Huy Nghiã. Phiên bản 5

congtutrensan_9x

Anh Dragon459 sửa giúp em cái themes cái. Về quê quán nét máy toàn virut làm lỗi kinh khủng. Chíp dual-core E6600 mà repack 15p @@!~

congtutrensan_9x

mod nay sao khó chiệu và kỷ luật quá vậy.mà chủ topic xem bạn ấy jaf song không lên kìa giúp bạn ý sửa đi.mình cũng đang định flash mà không dám :D

đang fix nè nhưng mà máy lắm virut. không biết có sửa được không nữa. Từ nãy đến giờ jaf gần 20 phát máy màn hình cứ trắng tinh thôi à. nản lắm nốt phát này mà không được thì nghỉ luôn.

hellkul

hình như ver này anh vẫn để 3x4 dọc 6x2 ngang à, em bung rofs cho qua ver 3 thì thấy như vậy, anh mod 4x4 ( 16 icon full màn hình ) nhìn cho đẹp, còn mấy cái anh update về ver 4 phía trên em đồng ý hết ;)), từ điển yêu quý đã quay trở lại ^^!

congtutrensan_9x

hình như ver này anh vẫn để 3x4 dọc 6x2 ngang à, em bung rofs cho qua ver 3 thì thấy như vậy, anh mod 4x4 ( 16 icon full màn hình ) nhìn cho đẹp, còn mấy cái anh update về ver 4 phía trên em đồng ý hết ;)), từ điển yêu quý đã quay trở lại ^^!
jaf log ngon lành bật lên màn hình trắng tinh như kiểu bật đèn nền ý :((

máy đã hết pin. nghỉ khỏe.

hellkul

jaf log ngon lành bật lên màn hình trắng tinh như kiểu bật đèn nền ý :((
em cũng z thôi, log em bị mod dell rồi rõ 2 chữ Done!, bật lên thì chớp rồi mờ đi 2 màu trắng , xám, chả hĩu được, jaf ver 3 thì ngon

kim_bo_kyung

phiên bản 4 của 5800 mình flash xong rồi nhưng ở ngoài màn hình chủ chỉ có 4 icon kia thôi...còn màn hình trắng sáng quá chả thấy đồng hồ với ngày giờ gì cả...^^

congtutrensan_9x

phiên bản 4 của 5800 mình flash xong rồi nhưng ở ngoài màn hình chủ chỉ có 4 icon kia thôi...còn màn hình trắng sáng quá chả thấy đồng hồ với ngày giờ gì cả...^^

bạn tải cái hình nền mình đính kèm ẩn ở dưới vào thẻ nhớ bạn ấn phím menu ở góc phải. vào chọn cái ảnh ý làm hình nền là ok

Cái themes của bác Dragon Good is not good, where better is expected. thấy thanh menu navi bar đẹp. còn lại em không ưa. ;)) EDit hộ em cái themes cái.=)))~

Chỉnh sửa cuối:

hellkul

Grid Menu

Làm mod thích thật đi xóa bài cũng thấy vui vui =))~

dotA thôi anh em nào có chơi thì thêm bạn nhá Killdawer ( Clan Bings.Rajsing )

Nghe nhạc sàn sắp lên nóc rồi =))~
thanks anh, kím dc đầy đủ mod rồi, menu 4x4, đọc nhạc e/music, mod fix camera,menu đè, ai mún rofs này thì nói nha có gì tối up lên, rofs này khỏi phải bung ra chèn mod vào nữa, ^^!
à quên, rofs 5233 nha

hellkul

Rofs2 5233 ;))
cho hết fix zo roài nha, fix menu đè, 4x4 trở lại khi fix menu, fix camera, chỉ đọc nhạc ở e/music , mình test trên eng, chưa test trên vienamese ^^! dành cho bạn nào ko mún bung rofs vì máy yếu ( như mình )

Vuanhcute

mình dùng 5800 như 2 lần trước mình chạy cfw không vấn đề gì nhưng lần này thấy cfw của huynghia hay hay nên mình chạy nhưng ko dc mình vao topic thì thấy ghi la trước khi jaf xoá các mục private,sys,sytem nên minh dùng pc chỉ xoá dc private thôi con sys,sytem ko xoá dc nên mình vẫn chạy jaf 2 lần trước mình ko xoá nhưng lần này xoá thì lúc bắt đầu flas thì nó báo là:
Init usb communic cation...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver
các bạn trong toppic giúp mình với nha mình yêu công nghệ và luôn muốn đổi mới chú dế 5800 của mình cảm ơn các bạn nhiều

kim_bo_kyung

giờ mình đang cần nhất là cái phiên bản 4 của 5800 kia kìa...nhưng tiếc là file rofs2 bị lỗi rồi....flash xong bật nguồn lên nó chớp chớp rồi tắt ngủm lun....^^....mong là bác Huy Nghĩa nhanh chóng sữa chữa để ae mừng..^^

longtrai

mình dùng 5800 như 2 lần trước mình chạy cfw không vấn đề gì nhưng lần này thấy cfw của huynghia hay hay nên mình chạy nhưng ko dc mình vao topic thì thấy ghi la trước khi jaf xoá các mục private,sys,sytem nên minh dùng pc chỉ xoá dc private thôi con sys,sytem ko xoá dc nên mình vẫn chạy jaf 2 lần trước mình ko xoá nhưng lần này xoá thì lúc bắt đầu flas thì nó báo là:
Init usb communic cation...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver
các bạn trong toppic giúp mình với nha mình yêu công nghệ và luôn muốn đổi mới chú dế 5800 của mình cảm ơn các bạn nhiều

flash bằng 2 file

thử theo cách này [video=youtube;33P3m-wT9tI]http://www.youtube.com/watch?v=33P3m-wT9tI&feature=player_embedded[/video]

Vuanhcute

cảm ơn ban longtrai đã tư vấn cho mình nhưng mình muốn hỏi bạn mình thường flas bằng 7 file mình định chạy ver 4 cộng rost 2 là 8 file mà nếu mình chỉ chạy có 2 file như vậy điện thoại có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ vẫn thiếu 2 đèn nữa

congtutrensan_9x

cảm ơn ban longtrai đã tư vấn cho mình nhưng mình muốn hỏi bạn mình thường flas bằng 7 file mình định chạy ver 4 cộng rost 2 là 8 file mà nếu mình chỉ chạy có 2 file như vậy điện thoại có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ vẫn thiếu 2 đèn nữa

không sao hết bạn à flash với allcore là tốt nhất

Vuanhcute

mình đã xem video bạn gửi rồi khi flas nó ko xoá tàn dư cfw cũ à mình flas lần trước nó phải hiện vạch đỏ để xoá xong mới hiện vạch xanh là nạp cfw mới chứ bạn

congtutrensan_9x

mình đã xem video bạn gửi rồi khi flas nó ko xoá tàn dư cfw cũ à mình flas lần trước phải hiện vạch đỏ để xoá xong mới hiện vạch xanh là nạp cfw mới chứ bạn

bạn cứ yên tâm. Mọi người vẫn làm như thế mà. Không sao đâu.