• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97Mini Edition For All Ver S60v5 Custom And Belle by Huy Nghiã. Phiên bản 5

hunght2

?

Mình có thấy fix txt nào đâu nhỉ?
mình nhớ đâu có 5223 nhỉ, 5233 thì lỗi tiếng việt từ ver 3 roài hay sao ấy

xem trong core có fix txt, xem nó bảo đổi ten gì thì đổi giống là được, mún cook gì thì cook

duyvh1712

tớ cũng dùng 5800 mà. bạn sạc đầy pin rồi hãng flash. hoặc là khi bạn nhấp flash trên bảng J.A.F thay vì nhấp 2 lần nút nguồn thì bạn cắm sạc vào cho tớ. ;))

Mình vẫn flash bình thường nhưng đến khoản hơn 60% thì nó báo lỗi cmt erro, lần nào cũng vậy hết,mình vẫn flash bản bella bình thường mà.còn bản v4,v5 thì cứ báo lỗi hoài.không biết máy mình có bị j không.

nhannguyenminh

mấy bác ơi làm ơn giúp dùm, cái 5530 sau khi chạy V5 thì nút gạt bên hong ko khóa được, điện thoại quay màn hình ngang cũng không được. đặt biệt là khoảng 45 giây đèn màn hình tắt và không mở khóa lên được, tối thui màn hình lun,phai khởi động lai thì mới dc. như zay hoài chắc die dien thoai lun.hy vọng mấy bác giúp gùm trong thời gian sớm nhất! thank? trước !!!

longtrai

mấy bác ơi làm ơn giúp dùm, cái 5530 sau khi chạy V5 thì nút gạt bên hong ko khóa được, điện thoại quay màn hình ngang cũng không được. đặt biệt là khoảng 45 giây đèn màn hình tắt và không mở khóa lên được, tối thui màn hình lun,phai khởi động lai thì mới dc. như zay hoài chắc die dien thoai lun.hy vọng mấy bác giúp gùm trong thời gian sớm nhất! thank? trước !!!

mấy bản này lỗi hết rồi, cokk lại bản khác đi

longtrai

vd bản này, xài ngon http://www.pdaviet.net/showthread.php?227775-___cfw-n97v30-for-5530523x5800very-good___/page29

hdgv

tui đang dùng v4 bị một số lỗi, nhờ ai test giúp v5 trên x6 coi xem còn những lỗi sau không: không tắt được chuông báo thức, không sử dụng được danh bạ. cảm ơn trước.
ai test rồi cho ý kiến vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :-??

hongthaibk3i

ko có bản cook belle cho 5230 RM-588 firmwave 51.0.002 hả chủ thớt? mình đang dùng con này muốn up quá trời luôn!

ducthanh2603

nó báo như thế này hoài
PHP:
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

bạn thử down core này về thử xem.cũng của chủ thớt đấy
http://www.mediafire.com/?mq04m35t32wmc9j

congtutrensan_9x

nó báo như thế này hoài
PHP:
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

bạn xem lại nhá đây chắc chán không phải bản của tớ làm vì rofs2 tớ để là RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20. Vì chính tớ cũng dùng 5800

chjckenboy_18

mình bây giờ hết ý tưởng cook rùi mà cg k có time nên xài của bạn vậy, mới chuyển từ v3 sang v5 đc 1 tháng mà n97mini ít cfw quá!:mad:):-??

congtutrensan_9x

vd bản này, xài ngon http://www.pdaviet.net/showthread.php?227775-___cfw-n97v30-for-5530523x5800very-good___/page29

tớ không bắt bạn dùng cfw của tớ. bạn lên flash bản nào mà bạn thấy phù hợp với mình nhất. Một điều nữa là tớ không đi edit lại cfw của thành viên khác trong diễn dàn. Vì mất bao công và thời gian mới làm được một bản cfw.

longtrai

tớ không bắt bạn dùng cfw của tớ. bạn lên flash bản nào mà bạn thấy phù hợp với mình nhất. Một điều nữa là tớ không đi edit lại cfw của thành viên khác trong diễn dàn. Vì mất bao công và thời gian mới làm được một bản cfw.

cfw của bác chủ có bản nào hoàn chỉnh đâu, lỗi ko à,

dragonkiller

cfw của bác chủ có bản nào hoàn chỉnh đâu, lỗi ko à,
thì đừng xài, spam nhảm wai`, có ai bảo xài đâu, chủ top ko đủ giàu mua hết máy về test đâu, còn mún thì bạn mua máy về roài làm cfw đi, đùa thế chứ lỗi thì fix hết rồi, 5233 vẫn xài ngon lành...................................