• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

—»(¯`•. CFW N97mini for S60v5 Phiên bản đầy đủ by Huy Nghĩa.•·´¯)«—

Radium

Moderator
Cơ mà còn trống -0.53mb thì phải xóa cái nào đây ?

Bạn dùng Nokia Firmware Cleaner kiểm tra xem xoá đc cái nào k cần thiết thì xoá. Bản này hình như tích hợp cả QT và Python nên rofs2 khá nặng :-?

Radium

Moderator
có cách nào tăng tổng dung lượng ROF2 lên ko ạ?

Bạn qua đây tham khảo http://www.pdaviet.net/showthread.php?241666-huong-dan-cfw-s60v5-tu-co-ban-den-chi-tiet#.UdvmnpspdlA mục Hướng dẫn HEX dung lượng CORE sang ROFS2 . Làm với FW gốc để đc Rofs2 và Core như ý rồi port qua
Hoặc bạn có thể qua đây tham khảo thêm http://forum.gizmolord.com/modding-...repartitioned-core-and-rofs2-by-vgp-vizhigal/

Dung lượng còn trống 0.3mb vậy mà đóng gói xog báo Warning : '' Generated image Size is greater than partition size.Don't flash it to phone.''

vn00220791

Mình không hiểu nổi ver5 có cái gì mà tới 111MB. Trong khi ver1 có Ovi map, tùm lum tùm la chỉ có 95MB.
Mình đang muốn add cái Ovi map vô để xài cho 5230.

Ưng bản Belle Ver12 của Huy Nghĩa ghê, mà tiếc cái là không có Ovi map với từ điển.

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

Mình không hiểu nổi ver5 có cái gì mà tới 111MB. Trong khi ver1 có Ovi map, tùm lum tùm la chỉ có 95MB.
Mình đang muốn add cái Ovi map vô để xài cho 5230.

Ưng bản Belle Ver12 của Huy Nghĩa ghê, mà tiếc cái là không có Ovi map với từ điển.
+ themes nặng
+ Cook thêm QT full, Python 1.45 full

vn00220791

Có ai biết cài ovi map không chỉ giúp với :-s
Mò từ hôm qua tới giờ mà chưa được.
Bỏ vô cfw thì lố dung lượng.
Cài trực tiếp thì cài thành công mà không hiện shortcut.
Cài bản khác thì báo lỗi :-s

steven221192

Bạn ơi !! Cho tớ hỏi cái bản CFW này thì folder hidder (tức là khi bỏ file video hay image thì nó sẽ k hiện ra ở phần Photo và Video ấy) ở đâu ạ ???

Radium

Moderator
Bạn ơi !! Cho tớ hỏi cái bản CFW này thì folder hidder (tức là khi bỏ file video hay image thì nó sẽ k hiện ra ở phần Photo và Video ấy) ở đâu ạ ???

Thư mục gốc của thẻ nhớ. Nếu chưa có thì bạn tự tạo nha

congtutrensan_9x

hidden nhé. Chả hiểu mấy anh giỏi tiếng anh thế nào hidder đến chịu :v

cauamyeuem

Mk đang xài x6 16gb

Ở top có hẳn 5 ver. Thế ver nào là ổn nhất. Mong thớt giúp để mk chọn 1 ver flash

cauamyeuem

Ver nào có bản đồ ovi đây. ver 5 ko thấy

Ver nào có bản đồ ovi đây. ver 5 ko thấy

Last edited by a moderator: