• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97v30 for 5530 : Sức sống mới!!! Update versions 2 (20/2/2012) page 13

minhthang772

Tôi cook 2 bộ icon bị lộn với nhau, tôi định cook theme bản AT vì nó khá full, với my key lock,nhưng toàn lỗi

daituongquan

sao không ai làm bản cfw no app nhỉ. quan trong là nhanh pin trâu bò thui mà.app cài vao được mà.
lạ nhể

ganang1234

Tôi cook 2 bộ icon bị lộn với nhau, tôi định cook theme bản AT vì nó khá full, với my key lock,nhưng toàn lỗi
theme a Tâm thì cài bản của a Bảo đã edit rùi đấy còn full hơn nữa. Muốn lấy theme của a Tâm thì ông cop cả thư mục
\private\10207114\import\
\resource\skins\
và file private\10202be9\101F876F.txt của a ấy sang là ok! nên xoá các thứ đó trong bản này đi trước cho khỏi lỗi

sao không ai làm bản cfw no app nhỉ. quan trong là nhanh pin trâu bò thui mà.app cài vao được mà.
lạ nhể
tại mấy app đó quá thông dụng nên cài vào cho tiện mà^^ mấy cái đó quá nhẹ nên k ảnh hưởng j đến nhanh và pin trâu đâu a:D

ganang1234

Ông chỉ tui cách cook mykeylock bên bản At qua bản này với
ông lấy các file này bên bản của a Tâm: (nhưng theo tôi dùng nó sẽ ngốn pin hơn và ram kém hơn đấy)

Mã:
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\Alarm.mp3
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\key 1.jpg
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\key 2.JPG
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\key 3.jpg
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\key 4.jpg
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\key 5.jpg
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\Lock.mp3
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\Thumbs.db
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\Tips.mp3
data\Copy\D\Mykeylock\config\default\Unlock.mp3
data\Copy\p\2003874A\mykeylock1.dat
data\Copy\p\2003874A\mykeylock2.dat
data\Copy\p\2003874A\mykeylock3.dat
data\Copy\p\2003874A\mykeylock4.dat
data\Copy\p\2003874A\mykeylock5.dat
data\Copy\p\2003874A\mykeylock6.dat
data\Copy\p\2003874A\mykeylock7.dat
data\Copy\p\2003874A\mykeylock8.dat
private\10003a3f\import\apps\mykeylock_reg.r01
resource\apps\mykeylock.mbm
resource\apps\mykeylock.r01
resource\apps\mykeylock.r96
resource\apps\mykeylock_aif.mif
sys\bin\mykeylock.exe
Mã:
Thêm lệnh vào ScriptInit.txt
CP Z:\data\Copy\D\Mykeylock\* c:\data\Mykeylock\
CP Z:\data\Copy\p\2003874A\* C:\private\2003874A\
Mã:
Thêm lệnh vào starter_non_critical_1.rsc tại string 4 dưới dòng z:\sys\bin\calensvr.exe
z:\sys\bin\mykeylock.exe

ganang1234

Đã up thêm bản trượt để mở khóa cho ae + thay font mới cực đẹp + mod isms 2.0 trong tin nhắn

ganang1234

vẫn như cũ nhưng chỉ thay font và thêm mod isms thôi mà, lười up ảnh lắm ông ơi:D

ganang1234

ai cho em xin mod mặc định sau khi flash mặc định là tiếng việt
của bạn đây^^:
Ngôn ngữ mặc định sau khi Up máy:
\resourse\Bootdata\languages.txt
Ví dụ
Sau khi up sẽ là tiếng Anh
01,d
96

Sau khi up sẽ là tiếng Việt
01
96,d

\private\10202be9\1020503B.txt > String 0x1 là mã ngôn ngữ cần thay vào
Ví dụ:
0x1 int 96 16777216 cap_rd=ReadDeviceData cap_wr=WriteDeviceData

taothephong

để mai mình JAF thử coi,bản of a.Bảo hiện tại mình đang dùng pin k làm j thì đc cỡ 3-4 ngày lận

mabuan

mình ko có nha bạn,bạn nên xoá cái thư mục hệ thống và làm giống chú ý trên #1 mình đã ghi nhé!

đã xóa rồi bạn ạ. Nếu để tiếng anh mới thấy, tiếng việt ko bị. Bạn fix lại nhé,rof2 của bạn khoá nên mình ko biết làm. Nhân tiện, nếu muốn rompatcher chạy, minh phải làm sao?

ganang1234

đã xóa rồi bạn ạ. Nếu để tiếng anh mới thấy, tiếng việt ko bị. Bạn fix lại nhé,rof2 của bạn khoá nên mình ko biết làm. Nhân tiện, nếu muốn rompatcher chạy, minh phải làm sao?
thế xài TV đi bạn;;) rompatcher chạy bạn chỉ cần ấn vào nó thôi mà chỉ là sau mỗi lần reset máy thì nó k tự động chạy thôi. Nhưng mà máy đax hack rùi nên k cần bật mấy cái trong rompatcher đâu bạn,mình đã giải thik cho bạn rồi mà@@

YinYang

Active Member
Hôm nay mình mới để ý có bản CFW mới ra, tại bận quá :(. Chúc mừng bạn nhé =D>. Tuy không có 5530 để test nhưng mình thấy được sự giúp đỡ của nhiều modder giỏi của 4rum nên mình tin bản CFW này của bạn sẽ thành công được mọi người ủng hộ \-/. Cố gắng lên nhé. Good luck for u.

minhthang772

I-sms xài dc nha bạn,bạn phải cài nữa,nhận xét ban đầu về bản này là khá ổn,nhưng mod đổi menu hơi chậm,âm thanh nghe nhạc ko dc hay cho lắm,nếu có mod nghe nhạc bản aT nữa là tuyệt,ý kiến khách quan nha,hjhj