• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 5230-N97 mini Ported Firmware ver 1 beta by lethanhtung90( 17/06/2011)

ThanhTungHT

Active Member
Lời đầu tiên mình xin gửi lời cảm ơn tới các Cooker như OverYou, ngviethoa, Nhoxly00. wimax16vnn, vurain84, NguyenDuyThanh,.......Các bạn đã có đóng góp rất lớn trong việc phát triển CFW.

Đặc điểm CFW này:
+ Được binh24 port FW N97 mini cho 5230.
+ Ngắn gọn: Nhanh- Mạnh mẽ-Ram cao-Pin trâu!
+Ram khởi động: 65 mb.
+Ram bình thường : 60~63 mb :D
+Pin: Nếu chỉ dùng nghe nhạc,xem phim,chơi game,...tầm 3 đến 4 ngày nhé^^Còn nếu dùng lướt web,cái này mình không đảm bảo!

1.Các App không cần thiết được loại bỏ: Share online,About,Help,......v...vv...v
2.Tích hợp Bản đồ Ovi Map 3.06
3.Loại bỏ trình quản lý Email C6( Vì mình mới phát hiện trình mail này xung đột với hệ thống CFW).Sẻ cố gắng khắc phục sau.Thay vào đó,bạn có thể sử dụng 1 trong 2 trình quản lý mail,đã cập nhật link down phía dưới.
4. Bốn Theme Nokia Nseries!
5.Hiệu ứng nhẹ nhàng.loại bỏ sự rườm ràm(Lời khuyên: Tốt nhất là bạn không nên sử dụng hiệu ứng,vừa tốn Ram,tốn pin :D)
6.Gần như Full Mod.
7.Loại bỏ bàn phím sym^3.vừa rườm rà lại tốn Ram.

Hạn chế CFW: Chưa có khả năng auto bàn phím khi xoay ngang.Còn mọi thứ tốt cả :D

Hình ảnh về con e này:

Lưu ý: + Chọn Factory Set lúc Flash.
+ Flash xong: Vào ghi âm: Vào Setting: Chuyên nơi lưu vào thẻ nhớ.
Vào trình Chụp ảnh: Vào Setting: Chuyển nơi lưu ảnh vào thẻ nhớ!

Dữ liệu Ovi Map 3.06: Down tại đây!Dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps này các bạn, download về chép vào E:\cities và vào xem bản đồ thôi!
Phần mềm Auto Install cho ai cần : Link down:
Font android hỗ trợ Việt-Trung by NguyenDuyThanh: Link down
Hãy nhấn Thanks nếu bạn thấy bài viết có ích^^
Mod Âm Lịch cho các bạn: Quên mất,ko cho cái này vào: Link down Down về,giải nén,rùi cho vào Rofs2.Đóng gói và flah!!
Lưu ý: Tap to Unlok sẽ xung đột với Mod Landscape V2 - Symbian^3 Menu for C6/N97! (Mất phông chữ ở 1 số thư mục,còn khoá vẫn dùng bình thường)
Hai trình quản lý Mail cho các bạn: Rất Good ^^ Link down
Tắt đèn phím cứng +lim dim cho ai cần : Link down
Mod Menu 4x4 Cả ngang và dọc Small,Big Icon: Link down

Chỉnh sửa cuối:

tc89

Top của 5230 k nhộn bằng 5233 Tung nhi. Thương ng dùng 5230 quá chả đc mod quan tâm lắm.hihi

hoangphonghd

Sao mình dùng navifirm tải fw V50.6 for 5230 mà ko load đc dữ liệu nhỉ, hay fw mới chỉ là ảo

ThanhTungHT

Active Member
AI BIẾT CHƯA FLASH MÀ HÔM QUA TÍNH THỬ RỒI. CHẮC LÁT VỀ THỬ LUÔN NGÁN COOK RỒI CHỪNG NÀO RA C6 RỒI TÍNH TIẾP
Ừm,e test đi.Có gì mới thì báo a nhé ^^
Để a Port Core mới cho 523x :))

ThanhTungHT

Active Member
Mọi người test nhé! Có lỗi phát sinh sẽ fix từ từ.Lỗi đến đâu.fix đến đó ^^

thangku1989

để mình tải về text thử :D
có đến 50.6.2 rùi cơ à không biết có tiềng việt không

nhaylau321

BẠn tung với các bạn ơi chi mình cách xoá mở khoá swipe to unlock của CFW 97 mn này đi :) vì mình dùng pm slide unlock rồi