• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 5230-N97 mini Ported Firmware ver 1 beta by lethanhtung90( 17/06/2011)

ThanhTungHT

Active Member
BẠn tung với các bạn ơi chi mình cách xoá mở khoá swipe to unlock của CFW 97 mn này đi :) vì mình dùng pm slide unlock rồi

Bạn Down cái này về : Link down. Rùi xóa theo đường dẫn theo file ở trong Rofs2!
Chú ý: Không được xóa 2 file này: 10283389.dll trong Sys\Bin
Và file starter_non_critical_1.rsc trong Resource !

nhaylau321

Bạn Down cái này về : Link down. Rùi xóa theo đường dẫn theo file ở trong Rofs2!
Chú ý: Không được xóa 2 file này: 10283389.dll trong Sys\Bin
Và file starter_non_critical_1.rsc trong Resource !

Bạn có thể làm 1 bản không khoá rồi up lên đc không, mình không biết bung file ra xoá

ThanhTungHT

Active Member
Bạn có thể làm 1 bản không khoá rồi up lên đc không, mình không biết bung file ra xoá

Bây giờ thì không được rùi.Mà cậu cứ cài Slide unlock lên đi.Tự động phần mềm sẽ copy đè lên file cũ ^^

nhaylau321

Bây giờ thì không được rùi.Mà cậu cứ cài Slide unlock lên đi.Tự động phần mềm sẽ copy đè lên file cũ ^^

Mỗi lần bấm bím trắng ở giữa thì nó hiện lên swipe unlock 1 giây rồi mới hiện lên slide unlock :(

ThanhTungHT

Active Member
Mỗi lần bấm bím trắng ở giữa thì nó hiện lên swipe unlock 1 giấy rồi mới hiện lên slide unlock :(

Bạn có thể đọc bài hướng dẫn Mod cơ bản được ko? Vì bây giờ mình cũng ko thể làm cho bạn đc! Đang hoàn thành báo cáo để nộp cho công ty.Bạn thông cảm nhé
p/s: Vài lời nhận xét cho CFW này đi chứ! ^^

ThanhTungHT

Active Member
bản này của bác ram khủng, pin đang test, mỗi tội ít mod quá, mần răng mà hơi đơn giản ik :( có 7 trang kí tự nhưng font k hiện được...

Thay Font hỗ trợ kí tự phía trên đi e!
Dùng mà chẳng thấy Thanks nhỉ!

shido_katori

Active Member
Mỗi lần bấm bím trắng ở giữa thì nó hiện lên swipe unlock 1 giây rồi mới hiện lên slide unlock
kiếm cái taskman nào xung đột với SWIPE mà xài thì nó disable cái đó, lúc đó chỉ còn slide unlock thôi, thử Smartphoneware best taskman xem, mình đang dùng cái đó, mất swipe

ThanhTungHT

Active Member
thanhtung nghe nói bạn không dùng 5230 thế đã lấy máy nào text chưa đấy

Hum qua đến chơi nhà con bạn,thấy nó cầm con 5230,thì mình "đè" nó ra,lấy bằng được con 5230 từ tay nó để flash :))

TY_muonnam

mình giải nén đuợc có 6 file thôi. có cần thêm gì hay cứ thế flash luôn vậy?