• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW nokia 5233 cho những ai thích ổn định

Luu_Tan_Vu

SUPER OCFW 5233!!! ĐƠN GIẢN NHANH VÀ ...

GOODBYE!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

huyhieu901

cho mình hỏi cách cài cái này đi mình hơi gà mờ về vấ đề này thank bạn nhiều !!!!!!!!

NTiolanDatluu

đây là firmware nokia 5233 v40 do mình cook chỉ là fw gốc thối. mình biết là ai cũng xài fw c6 nếu k thích thì xin làm ơn đừng có ý kiến ở đây. mình làm nhiều mod nên cũng k nhớ có cái gì nữa.
2 theme mặc định
ram mới khởi động hơn 60 trung bình luôn trên 50
thay hình khởi động
ICON N8
7 trang ký tự mặc định
mod lại giao diện tin nhắn
hiệu ứng nhẹ nhàng
...

mình xài bản này và k có lỗi nào hết. nếu thích thì thank nếu k ĐỪNG NÓI LỜI CAY ĐẮNG.
http://www.mediafire.com/?vdq8b7ew381979r
http://www.mediafire.com/?wdv0vvimi4a74oa
các bạn down 2 file ở trên về rồi chép đè fw gốc nha

mình thích nhẹ nhàng, đơn giản, nói thật là mình chán cook c6 rồi! bạn add những mod nào thì nên tạo 1 list view lên cho mọi ng xem!
ah bạn có add ovi map ko? mình thấy cái đó tiện ích!

Luu_Tan_Vu

mình thích nhẹ nhàng, đơn giản, nói thật là mình chán cook c6 rồi! bạn add những mod nào thì nên tạo 1 list view lên cho mọi ng xem!
ah bạn có add ovi map ko? mình thấy cái đó tiện ích!

vi minh suu tam mod cho ofw cung lau nen cung k nho ro nua. Nhung ma nhin chung la rat on dinh con ovi mam thi k add vao duoc vi het cho roi nhung de minh xem lai

NTiolanDatluu

cho mình hỏi cách cài cái này đi mình hơi gà mờ về vấ đề này thank bạn nhiều !!!!!!!!

không pải là cài như cài phần mềm đâu bạn ơi, cái này là flash fw đó, nói dịch ra cho dễ hiểu là chạy phần mềm cho máy, bạn chắc là use roài :D

Nhoxly00

không pải là cài như cài phần mềm đâu bạn ơi, cái này là flash fw đó, nói dịch ra cho dễ hiểu là chạy phần mềm cho máy, bạn chắc là use roài :D

bổ xung cho bác này: fw là hiểu nôm na ra là trình điều khiển các thiết bị phần cứng của đt, nó giống như hđh windows so với máy tính, còn ở đây là fw đối với đt. để flash thì cần phần mềm J.A.F để flash. bạn có thể search trên diển đàn mình cách flash. rất đơn giản!

socloc20

đề nghị tung0088 không mò vào topic này mà ném bom chủ topic nhá =))
fw tốt đó bạn. muợt mà :). nhưng sao tớ toàn bị dis khỏi opera mobile 11. bị giống như cfw c6 ý. bùn thiệt

Luu_Tan_Vu

đề nghị tung0088 không mò vào topic này mà ném bom chủ topic nhá =))
fw tốt đó bạn. muợt mà :). nhưng sao tớ toàn bị dis khỏi opera mobile 11. bị giống như cfw c6 ý. bùn thiệt

minh k xai operamobile 11 nen k de y nua. Minh chi xai operamini

hung160990

nên nói dùng những mod nào
nhạc nghe ổ nào chẳng hạn,
không quét ảnh, video ở đâu.... đấy là những mod cơ bản mà

NTiolanDatluu

chủ topic cho mình xin cái list mod với! mình đang tính flash lại bản cook của bạn, chán C6 rồi!

NTiolanDatluu

chạy hết bản này sang bản #, mệt kinh luôn! đang tính về nguyên thủy :D
Chủ topic sớm cho mình xin cái list mod với nhé! Mà cook fw gốc bỏ luôn mấy cái About và My Nokia cho nhẹ máy!
Bạn có add ovi map vào không, có bản 3.06 rùi

atrau

Lại thêm 1 người nữa đi theo con đường mình đã chọn :D:D:D, hoan nghênh :D:D:D
Ít nhất bản này kém bản của mình mấy file text chôm được được của anhTam (toàn mod anhTam không share để giữ độc quyền :|) :D. Mình cũng sắp xong bản cuối rồi, chuẩn bị góp vui nào.

NTiolanDatluu

Ít nhất bản này kém bản của mình mấy file text chôm được được của anhTam (toàn mod anhTam không share để giữ độc quyền :|) :D. Mình cũng sắp xong bản cuối rồi, chuẩn bị góp vui nào.

bạn shared lên cho ae đi, mình chờ đó :D giờ cũng ngấy C6 lắm rùi

Luu_Tan_Vu

chạy hết bản này sang bản #, mệt kinh luôn! đang tính về nguyên thủy :D
Chủ topic sớm cho mình xin cái list mod với nhé! Mà cook fw gốc bỏ luôn mấy cái About và My Nokia cho nhẹ máy!
Bạn có add ovi map vào không, có bản 3.06 rùi

chieu nay se co.

hy vong se co ban moi do

NTiolanDatluu

thế mà cứ tưởng bác lại update thêm bản cook hoàn hảo nữa :D. giờ cho em 5233 lên bàn mổ thui! test and test!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

vừa flash xong, mà sao bác lại cho cái hình nền chào 5230 lúc khởi động vậy. hix! làm sao để xóa hoặc thay đổi hình # vậy chủ thớt ơi

Chỉnh sửa cuối:

Hiepboy92

cho em hỏi cái cfw này có cái hs như c6 ko vậy? Em kết cái hs đó lém. Dễ tuỳ biến. Em củg ngấy cfw c6 roài nhưng nếu quay về fw mặc định lại chán hs nà. Ai thêm cho cái hs của c6 hoặc omia vào giúp em được k?

atrau

mod lại giao diện tin nhắn là sao, bạn cho cái hình xem zới.

thế mà cứ tưởng bác lại update thêm bản cook hoàn hảo nữa :D. giờ cho em 5233 lên bàn mổ thui! test and test!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

vừa flash xong, mà sao bác lại cho cái hình nền chào 5230 lúc khởi động vậy. hix! làm sao để xóa hoặc thay đổi hình # vậy chủ thớt ơi

Nếu bạn muốn đổi thì phải flash lại, nó nằm trong file flashscreen.mif thì phải, mình không nhớ chính xác tên.

cho em hỏi cái cfw này có cái hs như c6 ko vậy? Em kết cái hs đó lém. Dễ tuỳ biến. Em củg ngấy cfw c6 roài nhưng nếu quay về fw mặc định lại chán hs nà. Ai thêm cho cái hs của c6 hoặc omia vào giúp em được k?

Bạn dùng gdesk đi hoặc spbmobishell đi, mình thấy có người mod giao diện 3 hs giống S^3 rồi nhưng không thích hs này nên không để ý.

tung0088

Nói đúng hơn là cài lại hệ điều hành cho Nokia bạn ạ.5233 dùng hệ điều hành Symbian s60v5.

mà chả být ông ík có být cfw k nhỉ. suốt ngày thấy so sánh[/QUO

Ừm,tớ chịu.Nhưng cái trò kéo thả vào file Rofs2 tớ củng biết chút ít.Chỉnh sửa file txt trong 10202be9 củng biết chút chút nữa nữa.
Còn có ép xung,loại bỏ,thêm bớt theme,sound,...

Bản này lỗi rất nhiều bạn ạ.Có lẻ bạn nên down FW của DT về và giải nén ra xem từng file trong đó+ xem FW gốc bạn sẻ hiểu thêm nhiều hơn!
Đề nghị bác soclo về nhà mà soclo nhé! ;;)