• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW nokia 5233 cho những ai thích ổn định

socloc20

Nói đúng hơn là cài lại hệ điều hành cho Nokia bạn ạ.5233 dùng hệ điều hành Symbian s60v5.

mà chả být ông ík có být cfw k nhỉ. suốt ngày thấy so sánh[/QUO

Ừm,tớ chịu.Nhưng cái trò kéo thả vào file Rofs2 tớ củng biết chút ít.Chỉnh sửa file txt trong 10202be9 củng biết chút chút nữa nữa.
Còn có ép xung,loại bỏ,thêm bớt theme,sound,...

Bản này lỗi rất nhiều bạn ạ.Có lẻ bạn nên down FW của DT về và giải nén ra xem từng file trong đó+ xem FW gốc bạn sẻ hiểu thêm nhiều hơn!
Đề nghị bác soclo về nhà mà soclo nhé! ;;)

hoho. ta là socloc20 chứ ko.phải soclo nhé. mún biết ta là ai qua forum daily mobile mà kiếm nhá

đây là tác phẩm đầu tay của bạn ý nên có lỗi là điều đương nhiên. nhưng tôi khẳng định bản này ổn định vì cook trên fw gốc. tôi không hiểu sao bạn nói bản này nhiều lỗi. thế thì fw gốc nhiều lỗi à
flash đi chứ đừng nói suông là nhiều lỗi . nhìn bạn so sánh 2 cái core là biết bạn pro rồi =))

Luu_Tan_Vu

Nói đúng hơn là cài lại hệ điều hành cho Nokia bạn ạ.5233 dùng hệ điều hành Symbian s60v5.

hoho. ta là socloc20 chứ ko.phải soclo nhé. mún biết ta là ai qua forum daily mobile mà kiếm nhá

đây là tác phẩm đầu tay của bạn ý nên có lỗi là điều đương nhiên. nhưng tôi khẳng định bản này ổn định vì cook trên fw gốc. tôi không hiểu sao bạn nói bản này nhiều lỗi. thế thì fw gốc nhiều lỗi à
flash đi chứ đừng nói suông là nhiều lỗi . nhìn bạn so sánh 2 cái core là biết bạn pro rồi =))

loi o dau ban noi di chu minh xai bt co loi gi dau.

socloc20

loi o dau ban noi di chu minh xai bt co loi gi dau.

lỗi căn bản của fw gốc 5233. khi bạn dùng một số theme của n97 sẽ bị muỗi và tắt máy. điển hình là theme vivid glass của ntv_79 khi.cài cho 5233 fw gốc sẽ bị nhưng cài cho cfw c6 thì bình thường. còn lại thì ko có gì phải nói nữa 99,9% bản này là quá tốt rùi

chúc bạn có nhìu fw mới sau này cho ace :)

Luu_Tan_Vu

lỗi căn bản của fw gốc 5233. khi bạn dùng một số theme của n97 sẽ bị muỗi và tắt máy. điển hình là theme vivid glass của ntv_79 khi.cài cho 5233 fw gốc sẽ bị nhưng cài cho cfw c6 thì bình thường. còn lại thì ko có gì phải nói nữa 99,9% bản này là quá tốt rùi

cái đó mình k để ý nữa. để tìm xem có cách nào khắc phục k.

atrau

Bạn gửi mình theme đó, mình cũng dùng FW gốc nhưng chưa bị lỗi đó bao giờ mặc dù đã cái rất nhiều theme và cũng đã tự làm theme để dùng.

quyvuong888

bộ theme full icon ip nền lá cây xanh ík cũng bị như thế. cài vài fw gốc die phone luôn

socloc20

Bạn gửi mình theme đó, mình cũng dùng FW gốc nhưng chưa bị lỗi đó bao giờ mặc dù đã cái rất nhiều theme và cũng đã tự làm theme để dùng.

bạn qua mục theme và hình nền tìm bài theme iphone full icon rất đẹp của ntv_79 nhé. bạn tìm theme vivid ip by larsson. theme có nền lá cỏ cuối bài ý. cài cho fw gốc 5233 vs 5530 đều bị muỗi và die phone. bạn thử xem nhé

nguyên nhân theo các mod bên daily mobile là do theme tự thay đổi cái uid của folder game , app, office, map, music,.. mình nhớ là thế :)

quyvuong888

bạn qua mục theme và hình nền tìm bài theme iphone full icon rất đẹp của ntv_79 nhé. bạn tìm theme vivid ip by larsson. theme có nền lá cỏ cuối bài ý. cài cho fw gốc 5233 vs 5530 đều bị muỗi và die phone. bạn thử xem nhé

nguyên nhân theo các mod bên daily mobile là do theme tự thay đổi cái uid của folder game , app, office, map, music,.. mình nhớ là thế :)

chuẩn đấy. mik die vài lần r` vì máu cài cái theme đấy qá

atrau

Ờ hén, đúng là cái mấy cái theme đấy hết bật máy luôn :D. Kệ dù sao mình cũng đâu có dùng, mất bao công làm ra cái theme theo ý mình lại cài theme khác thì ...
À còn, nếu chủ thớt lây bộ icon trong FW của mình thì sót vài icon chứ chưa full đâu :D

Luu_Tan_Vu

Ờ hén, đúng là cái mấy cái theme đấy hết bật máy luôn :D. Kệ dù sao mình cũng đâu có dùng, mất bao công làm ra cái theme theo ý mình lại cài theme khác thì ...
À còn, nếu chủ thớt lây bộ icon trong FW của mình thì sót vài icon chứ chưa full đâu :D

da add thanh cong ovimap 3.4 icon n8 va tap to unlock se update link som nhat co the

socloc20

nếu bị tắt máy cũng không cần flash lại đâu. vào thẻ nhớ xoá cái theme đó đi

atrau

nếu bị tắt máy cũng không cần flash lại đâu. vào thẻ nhớ xoá cái theme đó đi

Ủa, mình có nói flash lại đâu :D. Tháo thẻ nhớ ra là nó về theme mặc định hoặc hard reset là được mà. Dù sao cũng thanhk "cú" đã nhắc nhở :D

socloc20

Ủa, mình có nói flash lại đâu :D. Tháo thẻ nhớ ra là nó về theme mặc định hoặc hard reset là được mà. Dù sao cũng thanhk "cú" đã nhắc nhở :D
nói thank mà không thấy thank đâu cả, haizz:((

minhthaohcm123

cho hỏi ae ơi :-/ mình đã flash cfw của Duy Thanh v40 rối. thì giờ mình flash bản nay vô dược không?:-?? . Tại mình muốn về fw góc mà flash fw v40 dow từ navifrim vô la die!:((

Luu_Tan_Vu

ĐÂY LÀ FW CUỐI CÙNG RỒI GIỜ CHẲNG CÒN GÌ ĐỂ LÀM NỮA. MÌNH BIẾT MẤY FW THẾ NÀY THÌ CŨNG K MẤY NGƯỜI XÀI ĐÂU NHƯNG THÔI CŨNG POST LÊN CHO VUI