• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW NOKIA 5800 V51.0.006 - 8 Homescreens Nhanh, Mượt, Ổn định

Khoaaaa

Active Member
chà,hơi tiếc ,nhưng kệ,thank anh cái nữa.mà ram mới khởi động đó hả anh,trống gê nhỉ,chắc ram ổn định chừng 50m nhỉ

TungBach

chà,hơi tiếc ,nhưng kệ,thank anh cái nữa.mà ram mới khởi động đó hả anh,trống gê nhỉ,chắc ram ổn định chừng 50m nhỉ

Đó là mới khởi động , ổn định 55m hì :D

Khoaaaa

Active Member
Em củng chưa flash nữa,ko kịp,cook lại hiệu ứng độc đáo hơn chút thì hay nhỉ,ổn định nhửng 55 thì chắc là rất mượt ha,à menu 4/5 sữa dc cho nó chưa ạ,bác nào làm dc cho em xin với,em ko có máy tính,chỉ thuộc lý thuyết cfw,chứ chưa từng làm,hìhì,dùng jaf mới có hai lần thì các anh hiểu rồi

TungBach

Em củng chưa flash nữa,ko kịp,cook lại hiệu ứng độc đáo hơn chút thì hay nhỉ,ổn định nhửng 55 thì chắc là rất mượt ha,à menu 4/5 sữa dc cho nó chưa ạ,bác nào làm dc cho em xin với,em ko có máy tính,chỉ thuộc lý thuyết cfw,chứ chưa từng làm,hìhì,dùng jaf mới có hai lần thì các anh hiểu rồi

bản V51 hiện chưa cook đc menu 4x5 bạn ah:p nếu cook đc 4x5 thì độc đáo hơn !

Khoaaaa

Active Member
Ừm,thế củng đủ rồi,mượt ,camera cải thiện ,đở ngốn pin là đủ rồi,tối nay mới có h để test,bác đợi em khen nha,chê thì ko có đâu,(sao dám)

Khoaaaa

Active Member
Ôi ko ra nét dc nên chưa flash,chắc fải làm bác tungbach mắng em rồi,bản c6 mới của anh 008 nó cám dỗ em gê wá,sory bác nhiều nha,thử lần nửa nếu ko dc em sẻ tậu c6 đồ chơi jề vọc,còn 58 em cho lên kiệt tác của bác

Khoaaaa

Active Member
Hìhì,ít gửi bài nên...,way lại chủ đề chính ngay đây

Khoaaaa

Active Member
ok ,flash xong tận hưởng đã,thank bác nhìu lắm,cảm nhận ban đầu ''xướng'',ko dc mượt lắm ,chỉ rất mượt thôi

Khoaaaa

Active Member
hee về V51 roài ah :p
bác nói có fần bực em fải ko,em hiểu,tại em,ôi 8 nữa ùi,công nhận ,các bản cook mà em từng dùng,bản này có tốc độ hiển thị rất nhanh khi xoay mh,hơn bản gốc cơ,có điều cả hai themes trong z đều fon tối

TungBach

bác nói có fần bực em fải ko,em hiểu,tại em,ôi 8 nữa ùi,công nhận ,các bản cook mà em từng dùng,bản này có tốc độ hiển thị rất nhanh khi xoay mh,hơn bản gốc cơ,có điều cả hai themes trong z đều fon tối

oh bạn thich theme gì đưa lên mình add vào cho :p

ho4ng07

mình cũng chán CFW c6 lắm rồi. Chán nhất là vụ pin :(, có lẽ là quay lại CFW này cho lành :D
@tungbach11: bạn có thể đưa theme trắng sym^3 vào CFW này được không

TungBach

mình cũng chán CFW c6 lắm rồi. Chán nhất là vụ pin :(, có lẽ là quay lại CFW này cho lành :D
@tungbach11: bạn có thể đưa theme trắng sym^3 vào CFW này được không

bạn dow bản trên về roài chép đè bản này lên là có theme sym^3 nhé chúc vui
ps: mà bạn xóa hết mục trong RM-356 trước đi đã nhé :D

angel_tenshi92

Thấy một tuần nay anh em 5k8 náo nức update C6. Mình cũng đã sài và anh em PV đã fix lỗi gần hết nhưng vẫn thấy khó chịu, bức xúc.khi thì bàn phím tiếng việt mặc dù gala đã fix nhưng chưa ổn định lắm,nút Music nhanh còn lỗi, và nhất là Pin sụt nhanh, và 1 số lỗi nhỏ nữa.Vì vậy mình lập topic này CFW lại bản 5k8 V51.0.006 để sài cho nó lành^^. nhân tiện chia sẻ cho anh em ai thích thì sài lun :D

Bản CFW sau đây sử dụng 1 số mod của Anther, fix lỗi âm lịch sung đột với từ điển T9 của Gala
Một số hình ảnh của em nó

Và đây là link của em nó
Update 3/9: ai thích theme Sym^3 thì dow file Này về rùi copy đè lên bản trên jaf nhé :D
Lưu ý:
xóa tất cả file trong đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 rồi copy toàn bộ file dow về vào đó.
và còn chờ gì nữa Jaf thôi!!!;;);;);;)

các bác hướng dẫn cài lên điện thoại em cái, em không biết cài thế nào cả, mới sử dụng 5800 lần đầu

nvhungtn

TungBach ơi, cho hỏi themes Sym^3 không có file sis ah? Mình vừa Cook rồi, giờ lại cook lại chỉ để lấy themes thì nản quá...
PS: bạn cho mình xin font Androi luôn nhé