• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW NOKIA 5800 V51.0.006 - 8 Homescreens Nhanh, Mượt, Ổn định

whatislove89

đúng là như thế rùi :D chỉnh thêm trong file 101F876F.txt dòng 0x14 string "35285d0e8aa6b3e5" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

dòng bôi đỏ là UID của thêm nữa

Xóa theme thì bạn cứ xóa bình thường thôi. Chừa lại cái theme có folder mang tên trong file txt đó. Vì cái đó qui định theme mặc định cho máy (mặc định là chẳng hạn bạn đang dùng theme trên thẻ mà tháo thẻ ra thì nó sẽ tự về cái theme mặc định) nên bạn ko nên xóa nó kẻo nó tìm mặc định lại ko thấy thì sinh ra lỗi.

Vậy cho mình tổng hợp lại cách làm cái nhỉ, vì chưa rõ lắm:
1/ Mình muốn xóa vài theme trong bản CFW đi:
B1: fai tìm đc cái file sis của theme đó đã,
B2: bung sis của theme ra bằng sisware xem nó có file j ,đối chiếu và xóa những file đó trong bản Cook FW , nhưng k đc xóa theme mặc định
2/ có phải cái dòng "0x14 string "5904b1c28a974a3c" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail" trong file text này của mình, thì "5904b1c28a974a3c" chính là thư mục của theme mặc định của máy mình, và cũng chính là UID của theme mặc định đó ?
3/ Mình quan sát trong " !: .......RM-356_51.0.006_PRD.ROFS2\ROFS2\Resource\skins" (thư mục FW mình giải nén bằng "Nokia Firmware Editor") thấy có 8 thư mục trong đó có 1 cái là "5904b1c28a974a3c", vậy theo mình suy đoán thì tên của các thư mục còn lại chính là UID của từng theme đó, vậy mình muốn dùng theme nào làm theme mặc định thì chỉ cần sửa dòng "0x14 string "XXXX" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail" (trong đó XXXX là UID, hay chính là tên 1 trong 8 thư mục của mình)
4/ Vấn đề lan giải nữa là: mình rất thích cái theme Nseri 4 trong mấy cái theme có sẵn trong bản CFW của mình, nhưng k biết nó có fai mặc định k,vậy làm nào để bít UID của 1 theme nào đó trong 8 theme có sẵn ,để sưa trong file text để nó thành theme mặc định hi hi

đầu óc ngu muôi mong các pro khai sáng hi hi, à nếu TB và NTV hơn tuổi thì cho e xin lỗi nhá,e 89 he he
nếu đc thì mong 2 bạn reply theo ý mình hỏi cho dễ hiểu hì hì

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

mình nói thế này cho dễ hiểu nhé: nếu bạn muốn xóa theme ở bất kỳ bản cook của C6 nào thì muốn xóa tất cũng đc nhưng duy nhất chừa lại thư mục 101f84b9 vì theme đó mà xóa là gây lỗi.
thứ 2 bạn mún theme nào là theme mặc định sau Jaf thì bạn làm theo bước 3 là đúng

whatislove89

mình nói thế này cho dễ hiểu nhé: nếu bạn muốn xóa theme ở bất kỳ bản cook của C6 nào thì muốn xóa tất cũng đc nhưng duy nhất chừa lại thư mục 101f84b9 vì theme đó mà xóa là gây lỗi.
thứ 2 bạn mún theme nào là theme mặc định sau Jaf thì bạn làm theo bước 3 là đúng

ngồi vọc 1 lúc mới thấy thằng jbaktaskman đỉnh thật, hơn thằng handy mấy chục lần, trc đây cứ quen dùng handy taskman,hì
đã tra ra hết UID của tất cả các theme, và xóa theme thì cũng trả cần file sis làm j cả hi hi
@TB: vậy là 4 ý mình nói hình như đúng hết nhỉ TB ????

jenemy888

bạn có thể cook cho mình bàn phím full qwerty các chữ cái nó to ntn được ko ?

chẳng hiểu sao mình chỉ chụp được 1/2 màn hình nhỉ :-s
ntn mới nt = full qwerty = ngón tay được
note : cái này trong bản c6 của bác joke http://www.pdaviet.net/showthread.php?105510-CFW-C6-Trên-5800-NEW-GIFT-from-Joker-☺☻♫♫♫
Thanks bác trước :">

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Cho ra bản cập nhật thôi a ơi,a jocker tung lên v51 dc ủng hộ wá trời kìa,dạo này a im lìm ,có vụ j sắp động pda hả a

TungBach

bạn có thể cook cho mình bàn phím full qwerty các chữ cái nó to ntn được ko ?

chẳng hiểu sao mình chỉ chụp được 1/2 màn hình nhỉ :-s
ntn mới nt = full qwerty = ngón tay được
note : cái này trong bản c6 của bác joke http://www.pdaviet.net/showthread.php?105510-CFW-C6-Trên-5800-NEW-GIFT-from-Joker-☺☻♫♫♫
Thanks bác trước :">

cái này do theme quy định bạn nhé :D

Cho ra bản cập nhật thôi a ơi,a jocker tung lên v51 dc ủng hộ wá trời kìa,dạo này a im lìm ,có vụ j sắp động pda hả a

đợi thời gian đi bạn:D
bác tùngbach ơi có thể gủi em cái themes blackberry full icon được không bác

theme đó mình kô lưu bạn tìm trên google xem:D

pealwish

mình đang rất muốn cài bản phần mềm này, nhưng ko hiểu sao pm JAF của mình ko thể tìm đc phần mêm theo link C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 , sau khi chọn dòng máy thì chuơng trình canot find ,có ai biết cách khắc phục tình trạng này ko, giúp mình với :(( mình đang sử dụng bản 1.62 đã thử up lên 1.66 nhưng tình trạng vẫn vậy.

whatislove89

mình đang rất muốn cài bản phần mềm này, nhưng ko hiểu sao pm JAF của mình ko thể tìm đc phần mêm theo link C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 , sau khi chọn dòng máy thì chuơng trình canot find ,có ai biết cách khắc phục tình trạng này ko, giúp mình với :(( mình đang sử dụng bản 1.62 đã thử up lên 1.66 nhưng tình trạng vẫn vậy.

bạn cần cài đủ nokia pc suite, nokia update để nó có đủ drive cho máy, khi làm thi nhớ tắt nguồn và tắt NOKIA PC SUITE ở system tray đi nhé
tham khảo cách dùng ở topic sủ dựng jaf đã đc stick lên đó :D

danh_thuan269

bạn nào chỉ mình cách mod viet map mà ko bị báo là dùng thử ko a.
và cách xóa quickoffice lun nhé.nếu được nữa thì cách đổi tên một theme nào đó khi cài vào trong chủ đề là tên theme mình muốn đổi.pm qu mail cũng được ah.
mail:thuan.danhnguyen@yahoo.com

hoangphonghd

oh bạn thich theme gì đưa lên mình add vào cho :p

Bạn Add cho mình theme Apple death tren OVI nha.Thích cái theme đó :D (Chỉ cần 1 và 1 theme đó thui ko cần nhìu đâu )
P/S: Bạn có thể chỉnh lại cái đồng hồ thành HTC đc ko. Mình thích cái clock HTC wa

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Bạn Add cho mình theme Apple death tren OVI nha.Thích cái theme đó :D (Chỉ cần 1 và 1 theme đó thui ko cần nhìu đâu )
P/S: Bạn có thể chỉnh lại cái đồng hồ thành HTC đc ko. Mình thích cái clock HTC wa

phải đưa theme lên chứ:O

TungBach

Mình lên ovi thì no ko cho tải về PC mà dùng ĐT thì nó cài đặt ngay vào thẻ chứ ko save file lại đc. Bạn down dùm mình đi. Thank

thế thì vào cài đặt ngay vào thẻ rùi copy 2 thư mục private và Resource trong thẻ nhớ đưa lên cũg đc

hoangphonghd

thế thì vào cài đặt ngay vào thẻ rùi copy 2 thư mục private và Resource trong thẻ nhớ đưa lên cũg đc

Mã:
http://www.mediafire.com/?gcqloayg6cw4xqk
Mình chỉ cần mỗi theme này làm mặc định thui còn những cái khác bạn del hết giùm cho đỡ nặng :D

tadenday

sao cái rom của e vào cái no kick ra luôn chả thấy gì vậy anh :( làm sao để hack đc