• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5800 v60.0.003 - The Dark Knight Returns by dangquy197

dangquy197

góp ý chỉnh sửa thêm vài cái:
- khi zoom ảnh ra thì di chuyển nó cứ chậm chậm kiểu fade ấy, chứ ko phải là nhanh như mặc định
- khi chỉnh bàn phím ngang thì bấm giữ nút xóa (hay nút qua về) thì nó ko xóa liên tục (hay qua về liên tục) đc.
- dùng UC Browser khi bấm nút menu (nút chính giữa) thì nó bị giật
sẽ text thêm 1 thời gian nữa rồi góp ý cho bồ chỉnh sửa hoàn chỉnh nhé

Cảm ơn bạn. Mình sẽ sửa :)

cuongno2

Hỏi

Loay hoay mãi cũg flash thành công nhưng mình thấy icon hơi to và cảm ứng ko đc nhạy lắm.
Các pro cho hỏi đổi icon cho nhỏ hơn thì tìm thư mục nào trong thẻ vậy trc lam đc nhưg giờ ko nhớ nữa,

dangquy197

Mấy ngày hôm nay và cả thời điểm hiện tại mình đang tìm lí do mà vẫn chưa ra được, rất khó chịu với cái lỗi này bạn à

tonghoang

Ôi cảm ơn anh, em rất thích bản này nhưng ola bị lỗi nên rất tiếc, sửa được thì hay quá=D>
Nhưng sao chưa có link mới vậy anh?

tonghoang

Đang kiểm tra tính ổn định rồi một vài ngày nữa mới Up bạn à

Tức quá mò mãi không ra nên làm lại bản khác luôn :))
Bác cố gắng làm nhanh trước khi nghỉ tết nhá, em la' em rất thích những bản CFW của bác đấy:ar!
mà bác cho em hỏi, liệu có cơ may nào làm được cái bản fw mà có cái Belle shell làm home screen ko?, hôm nọ vào mấy trang nước ngoài bọn nó hướng dẫn mà thấy lung tung quá~X(

dangquy197

Bác cố gắng làm nhanh trước khi nghỉ tết nhá, em la' em rất thích những bản CFW của bác đấy:ar!

Mới tham gia PDAViet được mấy hôm mà đã bảo là thích các FW của tớ rồi đồng chí :D

gambler123

bác chủ thớt còn cái phần mềm jaf mới nhất ko, cho mình xin đi. mình tìm trên mạng hầu như link đều die hoặc ko xài được

cuongno2

Hỏi

Chủ top ơi sao bản này ram ngốn nhanh quá ẩn 1ứng dụng đã tụt suống 31

cochienvuong

Lời nói đầu:

Đã suýt soát được 1 năm rời xa mảng S60v5 để chuyển sang chơi đủ thể loại từ N9 cho đến các dòng Android linh tinh cho đến mấy tuần gần đây bị chủ nhà thu tiền nhà combo 3 tháng 1 lần làm cho e đỡ ko nổi, đành phải dứt áo ra đi con LG Optimus LTE để có tiên bù tiền nhà. Thế là ko còn cách nào khác là Trở về với Nokia 5800. Và Cook Firmware The Dark Knight Returns này ra đời.

Đây có lẽ cùng là tác phẩm cuối cùng cho dòng Nokia 5800 của mình. Mình đã đầu tư thời gian khá kĩ vào bản này (mất 2 ngày) và làm phiền đồng chí Radium hơi nhiều về để đặt hàng Theme cho riêng mình - The Dark Knight Returns

Tất cả những Firmware của mình đều có tính thừa hưởng cho nên những phiên bản ra đời sau luôn ổn định hơn, ít lỗi hơn và hiệu năng cao hơn. Và bản FW này tất nhiên cũng thừa hưởng các tính năng của bản FW trước. Ai chưa đọc qua có thể ngó qua tại đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?198719-cfw-rm-356-v600003-dinh-cao-cua-cfw-5800-by-dangquy197&highlight=

Bản gốc

Các tính năng mới

1. Khắc phục hoàn toàn lỗi Camera lỗi chụp ảnh xóa báo lỗi General: System Error. Có thể xóa ngay sau khi chụp mà ko còn tàn dư :D Lỗi này là lỗi làm phiên bản Đỉnh cao của mình mất giá nhất

2. Ngoài ra mình còn căn chỉnh thêm 1 vài hiệu chỉnh để Camera lấy nét tốt hơn, nâng khả năng xử nhiễu hơn và chụp trong bóng tối hơn những bản Rom trước 1 chút. :D

3. Xóa luôn Podcasting trong Menu Music

4. Music Player bản này mình sửa hoàn toàn so với bản Đỉnh cao, cụ thể như sau:

- Tích hợp bộ âm sắc Equalizer mới với nhiều chế độ chọn hơn, lại dùng tiếng Anh như Lite, Hype, Maxx,... Chứ mình ko dùng bộ Equalizer cũ của Khựa nữa :D

- Tích hợp bộ giải mã âm thanh Dolby Sound của Nokia N9. Vì lí do này mà âm Bass sẽ không còn khỏe đến nỗi rách màng tai như trước, bù lại âm sắc sẽ thật hơn, nhẹ nhàng hơn nhiều, mình đã test rất kĩ, các bạn hãy thử nghe 1 bài hát có âm thanh vòm ví dụ như Tình em là đại dương - Duy Mạnh sẽ thấy sự khác biệt này.

5. Gỡ bỏ luôn những ứng dụng ít khả dụng với đa số người dùng ít vọc vạch như Bt Switch, Pocket Lock, Kill Me,...

6. Icon Real Player có thể thay đổi theo chủ đề (Theme)

7. Thêm phần mềm dọn rác với các tính năng mới nhất, mạnh mẽ nhất Super Cleaner.

8. Nhạc chuông Nokia Tune gốc sẽ được thay bởi nhạc chuông Nokia Tune nhẹ nhàng của Nokia N9

9. Wifi cực nhạy, sau khi hiệu chỉnh, wifi phiên bản này bắt được sóng xa hơn rất nhiều so với bản đỉnh cao. Lên đến hơn 40%.

10. Bổ sung thêm bộ Theme Window 8 Apollo trong suốt Widget với sự giúp đỡ của Radium để tạo thành theme riêng cho bản CFW này: The Dark Knight Returns

11. Thay đổi Font Android sang Font Window Phone cho dễ nhìn. :D

12. Tối ưu thêm Cache trên tất cả các ổ đĩa để máy chạy nhanh hơn, giảm thiểu ăn Ram.

13. Bộ Effect mới cho máy trông đỡ cứng nhắc hơn

14. Thư mục bí mật vẫn giữ nguyên là E:\Hidden nhé anh em :p

15. Mod trong suốt tất cả Widget mà các bạn cài Theme thêm vào.

16. Ram được Free nhiều hơn so với bản Đỉnh cao nên Pin cũng sẽ đỡ hao đi nhiều và máy chạy nhanh hơn.

17. Mod CPU: Mình để ý thấy rất nhiều bro Fake Mod CPU lên tận 800 Mhz để xem cho sướng mắt chứ thực chất CPU ko lên dc chút nào vì để O.C được CPU cần can thiệp bằng mã Hex vào các file quản lí CPU, mình chỉ nâng nó lên 1 chút, khoảng tầm 450 đến 500 Mhz chứ ko nâng đến 800 như các bro. Thế nên FW mình chạy rất ổn định trên 5800.

18. Giảm lượng tiêu thụ Pin và tối ưu hệ thống Private triệt để hơn so với bản Đỉnh cao

........................

Còn 1 số tính năng nữa, do thức đêm làm nên giờ buồn ngủ quá, ko nhớ dc hết,

Anh em cứ Flash là biết :D Khỏi cần quảng cáo nhiều nữa.

Hình ảnh

LINK DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?l5899unvh45fbe3

Pass giải nén: tearinrain.com

(Hehe, e làm thế này để tránh bị mấy thằng Copy chùa sang nhận là FW của nó ấy ạ :D )

Bản Update 16:05 24/12/2012

Do ở bản gốc mình ko để ý nên 1 vài file mình để lệch chỗ :D Cái này do tật cú đêm nhiều nên đâm ra ngớ ngẩn, mong anh em lượng thứ :D

Update thì tất nhiên sẽ có 1 số tính năng khác, và sáng nay mới lấy được tai nghe Nokia WH-701 về test. Mình phát hiện ra là tai nghe chính hãng của Nokia thì khi nạp bản Dolby Sound này vào tiếng Bass đập ko chuẩn bằng tai Monster Beats Solo HD by Dr.Dre nên mình đã làm lại 1 bản nữa Non Dolby Sound. Bản này hợp với tai nghe WH-701 của Nokia hơn. (Nghĩa là tai nghe đi theo máy Nokia nên flash bản Non Dolby, còn tai nghe hàng hiệu các bạn mua ngoài như Beats Solo, Sennheiser, Creative,... thì nên Flash bản Dolby Sound. Chính vì thế mà trong File download về sẽ có 2 file Rofs2. Tùy vào tai nghe của mình mà chọn file Rofs2 cho phù hợp nhé mọi người)

Ngoài ra mình còn chỉnh lại 1 tí nữa trong hệ thống để máy chạy nhanh hơn.  (Cảm ơn đồng chí congtutrensan_9x đã nhắc nhở). Dạo này mải học giáo trình Android cú đêm nên quên trước quên sau hơi nhiều :(

Link Download

Link Mediafire

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?jo22b1bqr05kdk7[/DOWNLOAD]

Link Drop Box

[DOWNLOAD]http://www.facebook.com/l.php?u=http%3A%2F%2Fdl.dropbox.com%2Fu%2F93051773%2FUpdate-The-Dark-Knight-Returns-by-dangquy-197.zip&h=tAQG0m_fJ[/DOWNLOAD]

Link dự phòng Google

[DOWNLOAD]https://docs.google.com/open?id=0B9OBwxkfvUVEVmxoaTBxWlhqajA[/DOWNLOAD]

Bản Update 15:01 11/1/2013

Trong bản Update mới này mình đã bổ sung như sau:
- Giảm xung CPU xuống 1 chút để tiết kiệm Pin hơn.
- Xóa luôn 6 trang kí tự (thực ra mình cook vào thì chỉ có mình tự sướng chứ mình gửi thì người ta ko nhận được)
- Fix lỗi Camera ko chụp được bằng phím cảm ứng.
- Upgrade Java 2.0 (ko up lên 2.1 vì bản này vẫn xung đột với 1 số app đời cũ)
- Thay Boot Win 7.
- Tắt Xoay màn hình mặc định sau khi Flash
- Codec Audio Nokia 808
- Vẫn còn lỗi ở Java ở 1 số app như: Ola Chat, Kill Zone. (Khi chạy sẽ bị crash, chưa tìm ra cách khắc phục)
- Tinh chỉnh thêm 1 số chỗ lặt vặt nữa

[DOWNLOAD]https://docs.google.com/file/d/0B9OBwxkfvUVEOTd3ellad2tSMUk/edit[/DOWNLOAD]

Lưu ý:

Trước khi Flash phải: Xóa hết tất cả các thư mục Sys, System, Resource, Private, data, cache,.... trên thẻ nhớ để tránh lỗi ko mong muốn sau khi Flash

Sau khi Flash xong để cho máy yên như thế tầm 1 2 phút, nếu có báo lỗi cũng đừng lo. Sau khi 1 2 phút ổn định, hãy khởi động lại máy rồi hẵng dùng. Để an tâm hơn nữa có thể Format Factory bằng *#7370#

Trong file download đã bao gồm 2 file để Flash RM-356. Down về là Flash chỉ với 2 file chứ ko chạy thêm file nào nữa cả. Đồng chí nào chưa biết Flash 2 file thì xem Video dưới nhé

Khi Flash nhớ chọn chế độ Factory Set
Nguồn các Mod: Dc sưu tầm từ tất cả các MOD hay trên toàn bộ các diễn đàn thế giới, do quá nhiều nên ko thể liệt kê ra hết từng người đc, Xin cảm ơn tất cả các bạn đã Share Mod cho mọi người cùng dùng

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: TRong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

Do CFW này tôi đã hack nên các bạn ko cần cho thêm file Install Server nữa, còn nếu ko bỏ File nào thì ko vào đc Rompatcher nhé!!!

Video hướng dẫn Flash 2 file: (Làm tương tự thế nhé, vì trong video là làm với file của 5530 chứ ko phải 5800)

[video=youtube;33P3m-wT9tI]http://www.youtube.com/watch?v=33P3m-wT9tI&feature=player_embedded[/video]

Chúc mọi người Giáng sinh an lành! Sau FW này mình sẽ chính thức giải nghệ :D Đi theo các bậc tiền bối luôn.

P/s: Có bác nói câu mà e làm e tủi quá đóng góp của e như kiểu Dark Knight :(( Ko biết đến bao giờ mới lên được trao tặng huy chương đóng góp của Cooker :(

Đã Port cho Nokia X6 và 5230,5233 thành công và hết lỗi, đang Port nốt cho 5530 anh em chịu khó đợi nhé :D

Bị dính lỗi không thể sao lưu được nhé các bạn , Add sữa lại giúp nhé!!

dangquy197

Mình đã Up bản The Dark Knight Rise rồi bạn à, bạn chuyển qua topic đó Flash nhé

dangquy197

Bạn ko đọc à? Mình có ghi rõ là tearinrain.com mà :|
Với lại mình đã Update bản mới rồi kìa

0976600021

bác ơi..chạy bản của bác sao camera k mở được nhỉ..mở len báo lỗi hệ thống ạ