• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

lilandy99

anh bảo ơi..dùng bản gốc này e không cài autoinstaller đc..nó bảo "không cài được.Ứng dụng đã có sẵn"..fix sao anh

daugiang1987

anh bảo ơi..dùng bản gốc này e không cài autoinstaller đc..nó bảo "không cài được.Ứng dụng đã có sẵn"..fix sao anh

Có ap cái pm đó vào đâu mà có sẳn nhĩ bạn chép đè bản dưới này vào rofs2 rồi flash lại nếu mún sữ dụng nó.

Ps: Bạn có thể share pm autoinstaller đó cho mình xem sao nhé

joeD

mấy pro ơi cho hỏi tí mình đã up lên fw c6 g mún về lại thì chỉ cần flash bình thường fw zin của máy là d9c phải ko mấy pro chỉ e với ko dám làm liều sợ die giúp dùm nha THANKS

kidkylin

mấy pro ơi cho hỏi tí mình đã up lên fw c6 g mún về lại thì chỉ cần flash bình thường fw zin của máy là d9c phải ko mấy pro chỉ e với ko dám làm liều sợ die giúp dùm nha THANKS

đúng, chạy flash lại FW bình thường

nguyenhuycm1

Úp C6 Chương Trình lướt wed mặt định của máy không bắt nhạc và xem video đc

Anh Có Cách Nào Úp 5530 v3.1 Xuống v 3.0

joeD

Úp C6 Chương Trình lướt wed mặt định của máy không bắt nhạc và xem video đc

Anh Có Cách Nào Úp 5530 v3.1 Xuống v 3.0

cái này sang pm mathanh đó mathanh đã dơn thanh công fw của 5800 từ ver50 xuông ver 40 đó ko nên tự làm chết máy gag chịu

daugiang1987

optsfire

mình thấy phần mềm Fast installer đó. hay lắm có thể cài tiếng với ổ đĩa lun

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

nói die nghe dữ dội vậy chứ có gì đâu.chỉ là phần mềm không chạy được thôi.chỉ cần flash lại fw củ là bật liên bình thường.hồi lần đầu bị die thì xanh mặt lun bật dt k lên. flash lại thì bình thường không thấy sao cả.

mình thấy bạn cứ tải về fw cũ rồi flash như thường chứ có sao đâu

mình thấy phần mềm Fast installer đó. hay lắm có thể cài tiếng với ổ đĩa lun

Hạ là chép bộ fw gốc ở V30 vào rùi flash lại bạn đã hạ chưa vậy ?

ken_arct

mình thấy bạn cứ tải về fw cũ rồi flash như thường chứ có sao đâu

Bạn thử chưa mà xui dại vậy? Mình nghe nói hạ FW xuống nguy hiểm lắm đấy. Có mấy ai làm đâu. :|.
Mà nghe bên 5800 thấy v40 tốt hơn v50 thì mới hạ. Chứ v31 của 5530 còn mượt hơn v30 mà. :|

Mình thấy bản CFW mới này chạy khá là ổn định rồi ấy chứ. :D. 1 tháng nay chạy theo C6, công nhận bây h quay về CFW cũ nó bỡ ngỡ ghê.. Lại làm quen lại. :">..

hoaibaocm

Anh Bảo ơi,có cách nào để nghe nhạc online đc ko anh????Hjx.Trước đây có cái Skyfire thì OK mà giờ Skyfire ko cho xài ở VN nữa.hjx.ko có cách nào nghe onl đc hết.hjx.chán quá.hjx.anh chỉ em cách nghe nhạc onl nhé anh Bảo.....hjhj.THANK'S anh trước.hjhj
Àk luôn tiện cho em hỏi là anh có thể MOD cái âm thanh nghe nhạc lại đc ko?Nếu được thì anh MOD lại cho nó giảm cái âm bổng xuống và thêm 1 tý âm trầm lại là nghe nhạc OK như bản FW gốc vậy.hjhj.Chỉ là ý kiến nhưng ko biết cách MOD mấy cái FW này.hjx:(

Chỉnh sửa cuối:

optsfire

Bạn thử chưa mà xui dại vậy? Mình nghe nói hạ FW xuống nguy hiểm lắm đấy. Có mấy ai làm đâu. .
Mà nghe bên 5800 thấy v40 tốt hơn v50 thì mới hạ. Chứ v31 của 5530 còn mượt hơn v30 mà.
cáo lỗi cáo lỗi. vì nhất thời ngu muội k biết nên nói.tại thấy flash hoài không có sao. thú thật là chưa có thử lần nào(lạy ông địa hú hồn).vì cứ tưởng như laptop thôi.cài không được win nay thi cai win khác. đúng là có lỗi với bạn quá. phải mau xoá bài củ đi mới được.cáo lỗi ha

baydi

Em ủng hộ cái vụ trở về với FW 5530 không gộp ROM. Vậy mới đúng là 5530XM :D. Thêm mod ép xung 500//434 nữa là ok

Đang test lại em fw gốc thấy nhanh thật đấy thua gì em fw gộp ở trên đâu, bạn mod thêm vào mấy mod của bản fw gộp trên nữa thì còn gì bằng thank bác chủ thớt này thật nhìu....

viethan2

A Bảo làm giùm cái FW như thế này mà để trắng được ko? để lại 3 HS cơ bản thôi em nghĩ nhiều bạn cần lắm ah.thank anh

baydi

A Bảo làm giùm cái FW như thế này mà để trắng được ko? để lại 3 HS cơ bản thôi em nghĩ nhiều bạn cần lắm ah.thank anh
Cái FW bao gồm lun mấy cái HS cậu cần rồi. Thích gì dùng cái đó, anh chị Bảo bận lạm mấy cái CFW rồi không ranh đâu Bực bội!

daugiang1987

Thật ra mình để nhìu HS như vậy cho các bạn dể lựa chọn mà đâu làm giảm tốc độ của hệ thống nên cứ như vậy mà xài đi nhé