• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

thepianist

Bản gốc này quá ổn rồi a ah, chỉ cần mod lại trình xem ảnh của C6 như a nói nữa là ổn
Cám ơn a nhiều

baydi

Anh Bảo có định lấy bản FW 2-9 phát triển tiếp hay lấy FW ko gộp ROM ở trên làm tiếp ? Không phải FW gộp ROM cái não cũng Flash :D

Lấy từ box http://www.pdaviet.net/showthread.p...-số-flashscreen-và-startup-cho-anh-em-cook-FW!

ngohuyhoang

mod thêm cái : "Bật/tắt bluetooth chỉ với việc ấn giữ phím 0" vào FW gốc được không anh :D ko thì chỉ em cách thêm với ạ

optsfire

nge nói xài cái c6 gộp hao bin dã man.có lần đang 3 cục đi ngủ sáng là chỉ còn 1 cục chứ thường thì nh lắm là giảm một cục thôi.dù thích hs c6 lắm nhưng hao pin quá cũng nãn lắm. nên mình vẫn thích xài cái 5530 không gọp hơn.nếu bạn có thể cook cái bàn phím nhỏ của c6 khi nhắn tin vào nữa là hay lắm rồi.

nhân tiện nói lun là mình không vô được mục lưu trữ ovi.

Chỉnh sửa cuối:

newhero999

nge nói xài cái c6 gộp hao bin dã man.có lần đang 3 cục đi ngủ sáng là chỉ còn 1 cục chứ thường thì nh lắm là giảm một cục thôi.dù thích hs c6 lắm nhưng hao pin quá cũng nãn lắm. nên mình vẫn thích xài cái 5530 không gọp hơn.nếu bạn có thể cook cái bàn phím nhỏ của c6 khi nhắn tin vào nữa là hay lắm rồi.

nhân tiện nói lun là mình không vô được mục lưu trữ ovi.

Đừng nghe nói xài thử đi. Cái FW 5530 này mình thấy còn hết pin nhanh hơn là các bản gộp C6 trước 14-9 đó. Máy 3 vạch để 1 ngày 1 đêm xuống còn 2 vạch ( bản FW C6 trước 14-9 còn cụ thể bản nào hok nhớ nổi vì cứ có bản mới là lại flash @@ ).

Anh Bảo ơi máy em dùng FW 5530 ko gộp thỉnh thoảng cắm tai nghe vào nghe nhạc = trình nghe nhạc của máy lại bị treo rồi lỗi : " Bình thường : Lỗi hệ thống ". Tắt đi bật lại hoặc dùng 1 soft nghe nhạc khác thì ko sao

optsfire

mình đã thử hết hầu như tất cả các bản update và mình cũng như bạn cứ có mới thì lại flash.đang chờ bản mới của pro đây.mình đang nhận xét bản gọp mới nhất đó. là bản ngày 14/9 đó.còn bản trước thì do vọc nhiều quá lại có bản mới thì flash lại nên không kiểm chứng lại điều này

phamgiang1987

mình mới vào diễn đàn cho hỏi tí, bản này có flash cho 5530 k vậy?
fw gộp là có thể flash chung hả
thanks cả nhà

ngohuyhoang

mình mới vào diễn đàn cho hỏi tí, bản này có flash cho 5530 k vậy?
fw gộp là có thể flash chung hả
thanks cả nhà

Hix tất nhiên là có rồi. FW gộp nghĩa là nhét mấy cái hay từ FW C6 vào FW của 5530 đó ;;) cái này cũng chỉ flash được cho 5530 thôi bạn à, không chung chạ gì đâu

lat123

Cho hỏi tí :( làm sao bỏ dc cái dấu tick favourite contact trong contact vậy =.= ? (hình ngôi sao).Bản FW gộp C6 chả hiểu sao hok cho dc contact ra phần farvourite contact =.= Có bác nào biết thì chỉ cho mình với !

ma_ngay

Em cũng mắc cái này, em cho vào favourite nó còn mất đi kia :( Đã hỏi và chưa ai trả lời :((

daugiang1987

Cho hỏi tí :( làm sao bỏ dc cái dấu tick favourite contact trong contact vậy =.= ? (hình ngôi sao).Bản FW gộp C6 chả hiểu sao hok cho dc contact ra phần farvourite contact =.= Có bác nào biết thì chỉ cho mình với !

Bỏ sao dược cái đó mặc định của nó là vậy rui. Còn không cho được contact ra phần farvourite contact thì nhìn hình trên là gì đó. Lổi này gặp phải là do lưu, đồng bộ danh bạ trước khi flash đã có hướng dẩn trong topic này rùi mà ko chịu đọc cho kỹ

Em cũng mắc cái này, em cho vào favourite nó còn mất đi kia :( Đã hỏi và chưa ai trả lời :((

Mất đi là mất như thế nào chụp tấm hình xem nào

PS: Theo kinh nghiệm của mình trước khi flash thì nên chép hết danh bạ vào sim rùi flash xong sẽ ko bị các lổi ngớ ngẩn như trên nhé

JokerB

đơn giản là vào danh bạ, chọn danh bạ có dấu sao cần bỏ, chọn "Tùy chọn" >>> " Xóa khỏi mục ưa thích"
Xong!

JokerB

Bỏ hình ngôi sao đi chứ vậy thì củng bằng thừa

???
k hiểu lắm ý bạn
bỏ hình ngôi sao đó cũng có nghĩa là bỏ danh bạ ưa thích ngoài HS ở Top Contact?
sao lại cũng bằng thừa?

daugiang1987

???
k hiểu lắm ý bạn
bỏ hình ngôi sao đó cũng có nghĩa là bỏ danh bạ ưa thích ngoài HS ở Top Contact?
sao lại cũng bằng thừa?

Uh bỏ hình ngôi sao nhưng vẩn giữ được danh bạ iu thích ngoài HS bạn ạ

Asutaka

Anh Bảo ơi máy em dùng FW 5530 ko gộp thỉnh thoảng cắm tai nghe vào nghe nhạc = trình nghe nhạc của máy lại bị treo rồi lỗi : " Bình thường : Lỗi hệ thống ". Tắt đi bật lại hoặc dùng 1 soft nghe nhạc khác thì ko sao

uhm, a bảo xem lại cái FW gốc e bị treo máy khoảng 3 lần từ hum flash tới h,