• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

honmalangthang

Bro ơi bản 97mini flash len máy e khi đổi theme nó bị lỗi hình mấy cái widget ngoài home sreen hết trơn. chỉ có cái theme mặc đình của fw chạy thì khộng lỗi. có bạn nào bị giống mình không. xin lỗi các bạn trước minh mới tham gia diễn đán nên có gí sơ xuất xin các bạn thông cảm

hqnghi99

Bro ơi bản 97mini flash len máy e khi đổi theme nó bị lỗi hình mấy cái widget ngoài home sreen hết trơn. chỉ có cái theme mặc đình của fw chạy thì khộng lỗi. có bạn nào bị giống mình không. xin lỗi các bạn trước minh mới tham gia diễn đán nên có gí sơ xuất xin các bạn thông cảm

Tại bản này bị lỗi vậy đó bạn. Chịu khó dùng theme mặc định đi:D

nam_tran2701

sau khi test sơ qua cái n97 mini mình thấy như sau:
  • cái n97mini này mình thích nhất là nghe nhạc khá hay
  • mặc dù ram sau khi khởi động cao nhưng bị tụt nhanh hơn c6
  • Chương trình xem anh hoạt tốt chậm hơn so với c6
  • chụp hình nét hơn C6 nhưhng bị lỗi đèn flash không hoạt động.
  • Khi kết nối Mobile và Pc ở chế độ USB máy bị khởi động lại.
  • Ovistore không hoạt động dù đã fix lỗi theo cách của bác bin24
  • Lỗi vạch trắng gấp khúc ngoài widget ( lỗi này quái chiêu nhất)

Kiểu này chắc xài lại C6
P/S: Mình chỉ Test trên bản bác giang, bản của bác binh24 không hoạt động, flash xong máy khởi động không lên.

daugiang1987

Bản đó đang còn một số lổi nhưng mình tạm thời dừng lại không fix bản đó nữa. Sắp tới chào mừng PDAVIET tròn 4 tuổi mình dự định làm 1 bản gộp rom đã xong chờ test cho hoàn thiện và một bản không gộp rom củng hoàn hảo luôn rồi share lên chào mừng PDAVIET 4 tuổi anh em củng cố gắng chuẩn bị ai có mod, ý tưởng gì hay chuẩn bị đến lúc đó share lên cùng chia sẽ nhé. thank TRUONG HAN đã gợi ý.

baydi

Có ai có hình nền giống như tronh hình này không (chi hình nền thôi)

Nhờ các pro chỉnh giùm cái đồng giống trong hình (đừng nhỏ quá, hay thon lại cũng được
Lấy dược hình này nua là mình hoàn thanh mod :D

hoaibaocm

Bản N97Mini Flash lên máy mình ko chạy đc,khởi động không lên luôn...nên đành phải quay lại bản 03-10 xài.bản 03-10 xài chuẩn...Nhưng vẫn đang đợi cái FW mới của a Bảo...nhìn thấy mà thèm... U R the Best.......

nam_tran2701

Bản N97Mini Flash lên máy mình ko chạy đc,khởi động không lên luôn...nên đành phải quay lại bản 03-10 xài.bản 03-10 xài chuẩn...Nhưng vẫn đang đợi cái FW mới của a Bảo...nhìn thấy mà thèm... U R the Best.......

bản FW n97 mini xài được mà bác có điều vẫn còn lỗi nhiều quá.

Mọi người xài bản 3-10 có ai nghe radio FM được không vậy, xài lâu rồi nhưng không để ý lỗi này, hôm qua tự nhiên ngứa tay vào nghe Fm thì không thể dò đài (nó chỉ vào được giao diện Radio)....nhờ bác Giang fix giúp, mình thắc mắc là liệu các bản CFW-C6 khác cho 5530 có bị lỗi chung này không nhỉ?

daugiang1987

bản FW n97 mini xài được mà bác có điều vẫn còn lỗi nhiều quá.

Mọi người xài bản 3-10 có ai nghe radio FM được không vậy, xài lâu rồi nhưng không để ý lỗi này, hôm qua tự nhiên ngứa tay vào nghe Fm thì không thể dò đài (nó chỉ vào được giao diện Radio)....nhờ bác Giang fix giúp, mình thắc mắc là liệu các bản CFW-C6 khác cho 5530 có bị lỗi chung này không nhỉ?

Ai đang dùng cùng bản đó test xem sao mình đang test bản mới thấy FM vẩn dò sóng và nghe bình thường.

0908727527

Ai đang dùng cùng bản đó test xem sao mình đang test bản mới thấy FM vẩn dò sóng và nghe bình thường.

FM vẫn bt mà, có bị jì đâu ?
Xóa bỏ wá trời file rofs2 còn có 73.9 mb thế mà nó vẫn bt :D

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Test đến hôm nay là 2 ngày 2 đêm mà pin vẩn còn như thế này là 60% nếu mà chĩ nghe gọi nhắn tin thông thường thì pin sữ dụng được 4 ngày như đúng với pm test pin ion pattery ỡ hình dưới vậy là pin trỡ về như 5530 rồi:

troly

Well-Known Member
Nhanh nhanh up thôi, thèm quá rồi nè. Lâu lắm chưa chạy lại kon máy từ bản 03/10.:D:D:))

khoa1989

Test đến hôm nay là 2 ngày 2 đêm mà pin vẩn còn như thế này là 60% nếu mà chĩ nghe gọi nhắn tin thông thường thì pin sữ dụng được 4 ngày như đúng với pm test pin ion pattery ỡ hình dưới vậy là pin trỡ về như 5530 rồi:

bao giờ thì bác úp lên cho anh e vậy