• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

daituongquan

mình lỡ flash 5530 v32 moi nhất rồi phải làm sao ?

mình lỡ flash 5530 v32 moi nhất rồi bây giờ muốn flash bản C6 này thì pahir làm thế nào. nếu lỡ flash lai v31 nó lai die phone thì chết.
nhưng phông biết phải chọn bản mode C6 noa nữa? có ai cho minh xin bản mode mới nhất nhe!

Asutaka

mình lỡ flash 5530 v32 moi nhất rồi bây giờ muốn flash bản C6 này thì pahir làm thế nào. nếu lỡ flash lai v31 nó lai die phone thì chết.
nhưng phông biết phải chọn bản mode C6 noa nữa? có ai cho minh xin bản mode mới nhất nhe!

ko dc, các bản CFW C6 cho 5530 đều dựa trên FW v31, hiện v32 chưa hòa hợp dc với C6, hình như a bảo đang làm điều nay, bạn ráng xài V32 một thời gian đi.!!!

daituongquan

cho em hoi firmware nay là của c6 mode cho 5530 hay là 5530 mode cho giống c6 nhỉ
nếu mình muốn flash lại bảnv c6 này thì phải tuỳ chon thế nào trong jaf (nếu flash = jaf) hoặc trong phonix 2010 .(đang định flash c6 bản mode ngày 31/10)
ở đây là mình muốn hạ version của nó ( em đang dung v32 của 5530)

hqnghi99

cho em hoi firmware nay là của c6 mode cho 5530 hay là 5530 mode cho giống c6 nhỉ
nếu mình muốn flash lại bảnv c6 này thì phải tuỳ chon thế nào trong jaf (nếu flash = jaf) hoặc trong phonix 2010 .(đang định flash c6 bản mode ngày 31/10)
ở đây là mình muốn hạ version của nó ( em đang dung v32 của 5530)

Bạn hạ version sẽ bị die phone đó.

daituongquan

hinh như là trong jaf nó có mục downupgrade mà? có phải đây là mục cho hạ version không mấy pro ?
nếu miinhf đang sử dung 5530 V 32 .007 mà muốn flash C6 thi có gọi là downupgrade không ?

Chỉnh sửa cuối:

Asutaka

hinh như là trong jaf nó có mục downupgrade mà? có phải đây là mục cho hạ version không mấy pro ?
nếu miinhf đang sử dung 5530 V 32 .007 mà muốn flash C6 thi có gọi là downupgrade không ?

đã nói với bạn là ko dc, muốn dowmgrade thì phải có tool hỗ trợ, còn nếu mà làm trên jaf hoặc phonix thì die phone nhé!!!

daituongquan

biết vậy là không nâng cấp lên V32 rồi.
Chắc phải đợi đén khi nào có bạn c6 mode cho V32 mới flash quá .
Hy vọng là một gày gần đây sẽ có bản mode cho V32 của 5530.

khoa1989

biết vậy là không nâng cấp lên V32 rồi.
Chắc phải đợi đén khi nào có bạn c6 mode cho V32 mới flash quá .
Hy vọng là một gày gần đây sẽ có bản mode cho V32 của 5530.

cố gắng chờ thui bạn ah.

minhtuhd1990

các pro ơi sao em thấy cái bản cập nhật 31-10 nó hao pin quá, test trên em 5530xm chỉ đc có 1 ngày, chỉ gọi có 3-5 cuộc (1'/1cuoc), mà trc e dùng bản 9HS của bác bảo thì vẫn bthuong mà, các pro xem dùm e vs :(

daituongquan

V32 upgrade lên rồi có thấy ji mới mẻ cả. mình khuyên anh êm đừng có sử dụng nó. vì nó chưa có bản hack nên cài ứng dụng khó lắm. nếu lỡ upgrade rồi mà muốn về v31 thì cung không xong. mình đã rơi vào tình trangk chết dỡ sống dở nè.

hqnghi99

V32 upgrade lên rồi có thấy ji mới mẻ cả. mình khuyên anh êm đừng có sử dụng nó. vì nó chưa có bản hack nên cài ứng dụng khó lắm. nếu lỡ upgrade rồi mà muốn về v31 thì cung không xong. mình đã rơi vào tình trangk chết dỡ sống dở nè.

Bản v32 cảm ứng mượt hơn chứ. Âm thanh nghe ấm hơn các bản trước. cài rompatcher vô là cài ứng dụng vô tư. Chỉ có điều là hơn tốn pin thui.:D

khoa1989

các pro ơi sao em thấy cái bản cập nhật 31-10 nó hao pin quá, test trên em 5530xm chỉ đc có 1 ngày, chỉ gọi có 3-5 cuộc (1'/1cuoc), mà trc e dùng bản 9HS của bác bảo thì vẫn bthuong mà, các pro xem dùm e vs :(

bạn xem thế nào chứ mình dùng vẫn bt mà.pải sạc qua vài lần thì pin mới ổn định

o0NgoaLong0o

Tại sao sau khi mình flash bản ko gộp Rom thì các game cần cài GameApi đều k chơi đc nhỉ, nó đều báo lỗi update error, ngay cả khi mình cài file GameAPI.sisx nó cũng báo lỗi đấy :(. Bạn nào giúp mình với