• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

thoithuy

A Bảo thân mến! bản update ngày 31/10 chạy rất good. Anh Bảo cho mình hỏi chút nha. khi để máy ở chế độ homescreen. mình lấy một hình nào đó lam hình nền thì sẽ bị che mất một phần hình ở phía trên do đông hồ và ngày tháng. anh có thể mod cho phần đồng hồ và ngày tháng trong suốt được kg? hoặc là cho dịch lên phía trên giống như firmware gốc đc kg? như vậy thì khi cài hinh nền sẽ đẹp hơn, giống như khi mình để chế độ cơ bản của firmware gốc đó. Còn tình trạng bi giờ là khi anh cài một hình nền có màu sáng thì chỗ đó lại ra môt khung hình vuông mau đen che mất hình nhìn xấu lăm. thanks anh Bảo nhìu nhìu

khoa1989

A Bảo thân mến! bản update ngày 31/10 chạy rất good. Anh Bảo cho mình hỏi chút nha. khi để máy ở chế độ homescreen. mình lấy một hình nào đó lam hình nền thì sẽ bị che mất một phần hình ở phía trên do đông hồ và ngày tháng. anh có thể mod cho phần đồng hồ và ngày tháng trong suốt được kg? hoặc là cho dịch lên phía trên giống như firmware gốc đc kg? như vậy thì khi cài hinh nền sẽ đẹp hơn, giống như khi mình để chế độ cơ bản của firmware gốc đó. Còn tình trạng bi giờ là khi anh cài một hình nền có màu sáng thì chỗ đó lại ra môt khung hình vuông mau đen che mất hình nhìn xấu lăm. thanks anh Bảo nhìu nhìu

được voi đòi bà trưng.c6 v11 chắc cũng chỉ fix lỗi đến như vậy thôi bạn ah

nobody888

Bác này gà vậy, cái đó là do theme chứ đâu phải FW mà mod được, bác kiếm cái theme khác là ok, chẳng hạn như symbian transparent là trong suốt liền chứ gì. mà bác đánh gì mà dài dòng quá đọc muốn quẹo cổ

thoithuy

Cám ơn các pác nhìu lém. để minh cài thử theme khác xem sao

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

Được rui các pác ui. wá tuyệt zời. hehe thanks các pác nha

Chỉnh sửa cuối:

hoaibaocm

theo nhận xét của mình về bản 31-10 thì: bản này chạy tốt,nghe nhạc tốt,chạm tốt...pin cũng khá...mà nói chung lại thì bản 31-10 này quá good, có lẽ sẽ để bản này xài luôn.nếu có bản mới thì cũng flash test xem thế nào rồi mới góp ýtieeop được.hjhj.

kangnam

cho mình hỏi cách sửa tên Binh thường mặc định ở profile như thế nào !!!!!!

kangnam

Setting>>>Profile>>>menu left>>>persolative...@@>>>

ko phải thế !! ý mình là muốn đổi chữ Binh thường thành tên của mình cơ... Trong profile thì profile bình thường là ko sửa tên được !! ko pit đổi trong r0m như thế nào !!

thoithuy

bạn vào setting/ profile/ option/ tạo mới/ rùi đặt tên profile mới là tên của bạn. rùi vào profile tên bạn chỉnh sửa cấu hình theo ý bạn . xong rùi kích hoạt là đc à

thoithuy

CFW nghĩa là thêm vào những cái gi hay hoặc bỏ đi những gì kg cần thiết vào fw gốc. nhằm mục đích giup cho máy hoạt động tốt hơn và phong phú hơn. giống như là khi nấu nướng thi thêm gia vị mắm muối cho món ăn ngon và hấp dẫn hơn. nhung đôi khi cũng bị việt vị thui mà. nên phải xào nấu đi nấu lại.

kemkemkem

hjk!thấy mọi người bảo bản 31-10 nghe nhạc ấm mà sao máy của mình nghe k ấm nhỷ, chủ iếu là tress, nghe k ấm bằg fw gốc! Đúg k các bác ????

quan89tn

ko phải thế !! ý mình là muốn đổi chữ Binh thường thành tên của mình cơ... Trong profile thì profile bình thường là ko sửa tên được !! ko pit đổi trong r0m như thế nào !!

bó cánh..tiếng anh to lù lù mà ko đọc @@.... Setting>>>Profile>>>menu lèt>>>new profile....@@

inox311

Mình up lên bản 31-10 này , chạy ngon lành lắm nhưng mình không chỉnh được phần kết nối ... bâyh cứ vào opera mini là nó mặc định vào = Gprs mà k có phần do wiffi... mình đã vào phần kết nối chọn kết nối mặc định nhưng chỉ có 3 mục là internet , tin nhắn đa phương tiện , dịch vụ web . Ngày trước mình dùng thì có thêm mục là Luôn Hỏi , Hỏi 1 lần .... nhưng up lên bản này thì lại không có . Có bác nào biết cách vào = wifi không , chứ bâyh ngồi cafe duyệt web = gprs thì ....

hqnghi99

Mình up lên bản 31-10 này , chạy ngon lành lắm nhưng mình không chỉnh được phần kết nối ... bâyh cứ vào opera mini là nó mặc định vào = Gprs mà k có phần do wiffi... mình đã vào phần kết nối chọn kết nối mặc định nhưng chỉ có 3 mục là internet , tin nhắn đa phương tiện , dịch vụ web . Ngày trước mình dùng thì có thêm mục là Luôn Hỏi , Hỏi 1 lần .... nhưng up lên bản này thì lại không có . Có bác nào biết cách vào = wifi không , chứ bâyh ngồi cafe duyệt web = gprs thì ....

Bạn vào khả năng kết nối\Đích mạng\Internet xóa bỏ gprs là vào wifi được.